PDA

View Full Version : Cần người có kinh nghiệm chỉ giúp!!!!

nbt106
06-01-2008, 18:13
Mình có khoảng 1triệu, muốn học tiếng anh giao tiếp trình độ B, các bạn có thể giới thiệu cho mình trung tâm nào mà giá cả như thế nhưng mà có chất lượng được không?Thanks

txphuvnn
07-01-2008, 17:32
Mình có khoảng 1triệu, muốn học tiếng anh giao tiếp trình độ B, các bạn có thể giới thiệu cho mình trung tâm nào mà giá cả như thế nhưng mà có chất lượng được không?Thanks

Chào bạn!

Mình xin khuyên chân thành là bạn đừng nên theo đuổi chứng chỉ B tiếng Anh làm gì. Hãy học Toeic hoặc cao cấp hơn là Toefl hay IETLS. Chính bộ GD-DT cũng đã tuyên bố dùng Toeic để đo trình độ Anh văn của sinh viên trong trường đại học. Chính người tạo ra nó còn phủ nhận nó. Vậy còn lý do gì thuyết phục để bạn theo đuổi nó nữa chăng?

Chúc bạn thành công.

nguyentanlong
07-01-2008, 18:57
mình cũng đang quan tâm, mình nghĩ nên học Toeic

nbt106
07-01-2008, 22:09
Sorry các bạn ,không phải là mình định học chứng chỉ B, mình chỉ muốn học giao tiếp ở mức tương đương với trình độ B, à mình đang ở Hà Nội nếu có ai biết thì chỉ cho mình với nhé.Thanks

i_love_IT
07-01-2008, 22:12
Đúng, nên theo học các chứng chỉ quốc tế chứ tiếng anh giao tiếp bằng B thì bây giờ cũng chẳng ăn thua đâu bạn.

txphuvnn
08-01-2008, 01:14
Sorry các bạn ,không phải là mình định học chứng chỉ B, mình chỉ muốn học giao tiếp ở mức tương đương với trình độ B, à mình đang ở Hà Nội nếu có ai biết thì chỉ cho mình với nhé.Thanks

Đây là ý kiến riêng của mình, nó chỉ mang tính chất tham khảo. Nếu theo học tiếng Anh các trung tâm nước ngoài như Apollo thì giá cả rất đắt nên mình chọn theo cách tìm thầy cô giáo người Việt dạy chất lượng và giá cả chắc chắn rẻ hơn rất nhiều.

Bạn có thể tham khảo danh sách các giáo viên được ETS chứng nhận trên địa bàn Hà Nội. http://toefl.com.vn/?id=31

Ngoài ra còn một số giáo viên khác dạy cũng rất hay nhưng chưa có chứng chỉ của ETS như: thầy Mạnh, thầy Đạo (dạy ngữ âm)...

Chúc bạn thành công

namhoang
08-01-2008, 09:14
Mua sách về tự học. Ra văn miếu nói chuyện với Tây. Kết thân với mấy ông balo người Úc, Mỹ, ... 2 tháng là OK.

nbt106
09-01-2008, 10:53
Mua sách về tự học. Ra văn miếu nói chuyện với Tây. Kết thân với mấy ông balo người Úc, Mỹ, ... 2 tháng là OK.

Nói như bạn thì tiếng Anh dễ nuốt lắm, tớ học 12 năm rồi (học lằng nhằng thôi), nhưng mà dễ như bạn nói thì tiếng anh của tớ cũng được rồi.Dù sao cũng cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.

flyguy
09-01-2008, 21:11

Nói như bạn thì tiếng Anh dễ nuốt lắm, tớ học 12 năm rồi (học lằng nhằng thôi), nhưng mà dễ như bạn nói thì tiếng anh của tớ cũng được rồi.Dù sao cũng cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.

Theo nhu cầu và tài chính của bạn, mình thấy trung tâm MEC Việt Nam phù hợp nhất với bạn. Giá cả hợp lý, giảng viên tốt và uy tín của trung tâm này cũng không tồi.

h0anghai
17-01-2008, 15:15
Học Giao tiếp đi bạn, học Toeic , TOEFL, IELS chỉ để du học thui chứ được gì đâu, cứ học nghe và nói trước đi bạn