PDA

View Full Version : cài windows qua mang internet

lumne
04-01-2008, 09:01
có biết về việc cài windows qua internet không
mình dùng RIS hay norton ghost thìcũng chỉ có thể qua mạng LAN mà thôi
Nghe nói có thể làm qua được Internet
có pro nào biết xin chỉ giáo

The Old Man
04-01-2008, 09:27
Mission impossible:
Không biết lấy cái gì để vào internet mà cài Windows.
Điều kiện phải có Windows mới vào được internet, và thêm một điều kiện nửa là phải có Internet mới có Windows. Hai cái chỏi nhau vô tận.

lumne
04-01-2008, 13:40
Có thể là sử dụng đĩa mềm boot mạng nhưng mình vẫn còn đang tìm hiểu về vấn đề này

nino
04-01-2008, 22:43
Có thể là sử dụng đĩa mềm boot mạng nhưng mình vẫn còn đang tìm hiểu về vấn đề này

boot vô mạng rồi chạy luôn được nét hả bạn? vậy em tính lắp 1 cái máy mới chỉ chạy nét thôi không cần cài win... sướng :(

quanunited
04-01-2008, 22:52
boot vô mạng rồi chạy luôn được nét hả bạn? vậy em tính lắp 1 cái máy mới chỉ chạy nét thôi không cần cài win... sướng :(

Chính Xác......................!

dly
04-01-2008, 22:58
Chính Xác......................!

Làm sao được vậy. Chỉ tui với. Cảm ơn rất nhiều.:rolleyes:

nino
04-01-2008, 23:36
hehe, vậy chuyến này khỏi lo vụ xài win bản quyền rồi :D

lumne
05-01-2008, 09:36
Có sever có DHCP
Tạo RIS rồi
Tạo đĩa mềm boot rồi
Nhưng LAN được rồi
thì Internet cũng có khả năng đúng không
tại sao mọi người đều bàn ra không vậy
có ai biết thì chỉ giùm
thank!@

dly
05-01-2008, 10:02
Có sever có DHCP
Tạo RIS rồi
Tạo đĩa mềm boot rồi
Nhưng LAN được rồi
thì Internet cũng có khả năng đúng không
tại sao mọi người đều bàn ra không vậy
có ai biết thì chỉ giùm
thank!@

Tỉnh dậy đi bạn. đừng mơ nữa. Việc này còn lâu mới thành hiện thực! :mad:

greenbirdnest
05-01-2008, 11:38
Hiện nay thì có lẽ là kô đc rồi, nhưng tương lai thì chắc có lẽ có, mình đã từng đọc qua bài giới thiệu về mấy cái server cao cấp, nhưng mà phải có card giao tiếp riêng nữa. Nói chung, chủ topic đừng có nghĩ là mình có thể làm đc nếu chỉ dựa vào những cái mình có sẵn nhé...

Vài lời gợi ý...

O9xx19xx29
05-01-2008, 11:50
Đơn giản thế này thôi - từ lần sau muốn có win thì cực đơn giản:
--> Cài 1 bản win xịn + đầy đủ driver + 1 chương trình remote desktop + true iamge 10
Backup vèo cái xong - sau này qua mạng cứ thế mà remote backup lại vù vù - mất công đúng 1 lần nhưng dùng mãi mãi ( nhưng mà phải có mạng nhá ko thì remote bằng niềm tin )

nino
05-01-2008, 14:48
Đơn giản thế này thôi - từ lần sau muốn có win thì cực đơn giản:
--> Cài 1 bản win xịn + đầy đủ driver + 1 chương trình remote desktop + true iamge 10
Backup vèo cái xong - sau này qua mạng cứ thế mà remote backup lại vù vù - mất công đúng 1 lần nhưng dùng mãi mãi ( nhưng mà phải có mạng nhá ko thì remote bằng niềm tin )

chưa cài win lấy gì gờ mót bác cúp đây :(

embetapdoc
05-01-2008, 15:30
Ý bạn nói là: bạn gồi ở VN muốn cài một cái máy ở campuchia phải không? Cài được chứ sao không! dài dòng lắm để từ từ tôi sẽ hướng dẫn tiếp

nguyenvuhoang
05-01-2008, 22:58
có 1 diều chắc chắn là với cơ sở hạ tầng mạng và tốc độ internet rùa của VN thì ước mơ của bác chủ topic này vẫn là mơ ước trong 1 thời gian dài nữa. Chưa kể đến các vấn đề kỹ thuật cần khắc phục khác

lumne
07-01-2008, 12:01
Mình nghĩ là có cty đã sử dụng để làm cho khách hàng rồi
Nhưng có lẽ kiến thức của mình quá ít nên không thể suy nghĩ ra được biện pháp này nên mới nhờ các bạn trong forum ai đã nghiên cứu rồi thì pót lên để mọi người có thể thấy được tài năng