PDA

View Full Version : xin phần mềm quản lí các máy tính con ?

thevipkids
30-12-2007, 19:13
mình ở trọ giờ muốn tranh thủ kiếm tiên. Mình định đăng kí sư dụng dịch vụ ADSL rồi cho các máy tính ở trong xóm trọ của mình nối thuê ( xóm mình có khoang 6 máy tính, mỗi máy mình lây 100 nghìn đồng /tháng ) nhưng mình ko biết dùng phần mềm nào để quản lí các máy đó, nhỡ ra các mấy đó sử dụng quá 100 nghìn đồng một tháng thì mình hết lãi, chẳng hạn như họ down những phần mềm có bản quyền thì phải làm thế nào. Nhân tiện cho mình hỏi nếu down nhưng phần mềm có bản quyền thì có phải trả tiền bằng tiền trả phí mạng mỗi tháng ko hay là trả bằng cách nào ? Cho mình hỏi luôn các bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ giáo cho mình khoản này với! cho mình hỏi thêm câu nưa nếu mình cho các máy tính khác nối như thê( giống ở quán net phải ko?) thì mình trả tiền mạng theo dung lượng hay theo gói sử dụng... tyoms lại là trả theo cái gì? Chỉ giúp mình cụ tỉ nhé các bác. Em cám ơn nhìu!

minhtuan_8x
30-12-2007, 19:33
Trả lởi rồi mà cà!

1. Nên sử dụng thuê bao trọn gói vì nếu theo dung lượng thì có khả năng cuối tháng vượt dự tính cảu 3 (1 trong 6 máy có thể dơnload nhạc, film, ảnh độ phân giải cao...)

2. Những phần mềm mà download trên mạng đa phần ở dạng "Chờ đăng ký" (bạn phải mua số đăng ký ở trên mạng rồi gửi tiền nó sẽ send về mail cảu bạn) hoặc sử dụng miễn phí luôn.

3. kéo đường dây, nối wor các máy, Cậu nên mau cái modem cho nhiều máy, thường là 14 cổng, sài 6 cổng, hiện nay đăng ký sẽ khuyến mãi (Đừng lấy modem mà nên lấy miễn phsi thuê bao 6 tháng á)...

thevipkids
30-12-2007, 19:44
ù cám ơn. Mà cái modem 14 cổng hiện nay khgoangr bao nhiêu tiền? Khi mình đăng kí thuê bao thì người của nhà cung cấp dịch vụ có lắp đặt miễn phí cho mình ko hay phải trả tiền. Nếu phải trả tiền thì có cách nào giúp mình tự lắp đặt được ko?

thevipkids
30-12-2007, 19:44
nhà cung cấp dichj vụ nào đang khuyến mãi modem vậy?

minhtuan_8x
30-12-2007, 19:45
Modem ADSL Router 2+ nếu cậu đăng ký tại Nhà cung cấp VNTP - Ngoài ra nếu cậu không thích modem thì cậu có thể miễn phí thuê bao 6 tháng!

thevipkids
30-12-2007, 19:53
Tớ cám own nhìu nhìu bạn minhtuan_8x. giá như được làm quen với bạn. Vùa nãy bạn nói tớ nặng lời quá ha!

thevipkids
30-12-2007, 19:55
ôi tớ xin lỗi , ko phải bác, tớ lầm, là bac khoabeo108

minhtuan_8x
30-12-2007, 19:57
ù cám ơn. Mà cái modem 14 cổng hiện nay khgoangr bao nhiêu tiền? Khi mình đăng kí thuê bao thì người của nhà cung cấp dịch vụ có lắp đặt miễn phí cho mình ko hay phải trả tiền. Nếu phải trả tiền thì có cách nào giúp mình tự lắp đặt được ko?

Cậu mau cái modem này khoảng hơn 1 tr đồng. Khi đăng ký lắp đặt thì Miễn Phí nên cậu khỏi lo!... (Nếu có sẵn đường dây điện thoại)... Tớ nói nặng, hồi nào ta!

thevipkids
30-12-2007, 20:04
Tớ chưa có sẵn đường dây điện thoại thì thế nào? xin lỗi vì tớ lầm quá a`. Dù sao thì tớ cũng rất thích bác.