PDA

View Full Version : Xin phần mềm quản lí các máy tính con?

thevipkids
28-12-2007, 20:27
mình ở trọ giờ muốn tranh thủ kiếm tiên. Mình định đăng kí sư dụng dịch vụ ADSL rồi cho các máy tính ở trong xóm trọ của mình nối thuê ( xóm mình có khoang 6 máy tính, mỗi máy mình lây 100 nghìn đồng /tháng ) nhưng mình ko biết dùng phần mềm nào để quản lí các máy đó, nhỡ ra các mấy đó sử dụng quá 100 nghìn đồng một tháng thì mình hết lãi, chẳng hạn như họ down những phần mềm có bản quyền thì phải làm thế nào. Nhân tiện cho mình hỏi nếu down nhưng phần mềm có bản quyền thì có phải trả tiền bằng tiền trả phí mạng mỗi tháng ko hay là trả bằng cách nào ? Cho mình hỏi luôn các bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ giáo cho mình khoản này với! cho mình hỏi thêm câu nưa nếu mình cho các máy tính khác nối như thê( giống ở quán net phải ko?) thì mình trả tiền mạng theo dung lượng hay theo gói sử dụng... tyoms lại là trả theo cái gì? Chỉ giúp mình cụ tỉ nhé các bác. Em cám ơn nhìu!

wuhoatu
28-12-2007, 20:45
hix, thuê bao loại 250K trọn gói rồi thu 100k/chú thì lời quá còn gì.

thevipkids
30-12-2007, 19:10
cho mình hỏi nếu thuê bao loại 25k trọn gói thì dung lượng mình swr dụng có bị hạn chế ko? Còn các loại khác thì thế nào và có những loại nào?

minhtuan_8x
30-12-2007, 19:14
....Bạn sử dụng thuê trọn gói đi! - Dung Lượng không bị hạn chế nên an tâm sử dụng! - Vừa tránh được một số máy download về nhiều (trả sặc máu) còn thoải mái sủ dụng không lo láng gì nữa chứ! ^^

thevipkids
30-12-2007, 19:39
thế nếu họ download những phần mềm có bản quyền đắt đến như vậy mÀ CŨNG CHỈ PHẢI trả có chừng đó thì nhà cung cấp dịch vụ chẳng phải bị lỗ to sao. Mình dùng trọn gói vậy có hạn chế gì ko?Nhân tiện cho em hỏi luôn có những loại thuê bao nào nữa, ưu diểm, nhược điểm của chúng? thanks các bác nhiều nhiều! Tiện thể bác nào biết thì trả lời hộ em mấy câu hỏi ở trên luôn, vì lần đầu làm ăn nên phải tính toán cho cẩn thận ạ!

khoabeo108
30-12-2007, 19:43
thế nếu họ download những phần mềm có bản quyền đắt đến như vậy mÀ CŨNG CHỈ PHẢI trả có chừng đó thì nhà cung cấp dịch vụ chẳng phải bị lỗ to sao. Mình dùng trọn gói vậy có hạn chế gì ko?Nhân tiện cho em hỏi luôn có những loại thuê bao nào nữa, ưu diểm, nhược điểm của chúng? thanks các bác nhiều nhiều! Tiện thể bác nào biết thì trả lời hộ em mấy câu hỏi ở trên luôn, vì lần đầu làm ăn nên phải tính toán cho cẩn thận ạ!

Hiểu chết liền

"Làm ăn" cho sinh viên ở trọ mà tính toán ghê thế. Có 6 máy => 600k 1 tháng => Dùng trọn gói => Coi như cậu dùng net miễn phí rồi. Thậm chí là còn có lời nữa.

thevipkids
30-12-2007, 19:49
ko phải mình tính toán với sinh viên đau mmaf ko biêt nên hỏi để lấy kiến thưc thôi, vừa là kiến thưc kinh doanh, vưa là kiến thức cơ bản của tin học thôi mà, mình rât yêu những sinh viên xóm mình nên mới nối mạng về cho cả xóm cùng dùng, đó cũng là nguyện vọng của họ mà!

thevipkids
30-12-2007, 19:51
Bác ko thấy nem hỏi câu này sao "Nhân tiện cho em hỏi luôn có những loại thuê bao nào nữa, ưu diểm, nhược điểm của chúng? thanks các bác nhiều nhiều" . Có tính toán gì đâu cơ chứ!

khoabeo108
30-12-2007, 19:52
ko phải mình tính toán với sinh viên đau mmaf ko biêt nên hỏi để lấy kiến thưc thôi, vừa là kiến thưc kinh doanh, vưa là kiến thức cơ bản của tin học thôi mà, mình rât yêu những sinh viên xóm mình nên mới nối mạng về cho cả xóm cùng dùng, đó cũng là nguyện vọng của họ mà!

Vậy thì tốt rồi, 6 máy, 600k, thuê 2 đường FPT trọn gói 250kx2 =500k. Còn 100k coi như tiền điện cho modem đặt ở nhà cậu. 6 máy xài thỏa mái, khỏi phải quản lý gì hết, chi phí cố định

Bigleu
30-12-2007, 19:59

Bạn có thể cho biết bạn là sinh viên đang học cái gì không ? rồi mọi người mới nói tiếp được, tôi thấy bạn biểu hiện những sự:

+ Thiếu hiểu biết: khi hỏi rằng đao lốt phần mềm có bản quyền thì có mất thêm phí ADSL hay không
+ Ghen ăn tức ở: Khi bạn hậm hực vì nghĩ những hàng xóm (là người mà bạn nói là bạn yêu họ) đao lốt những phần mềm CÓ GIÁ TRỊ NHƯ THẾ mà chỉ TRẢ CÓ TỪNG ĐẤY
+ Tham lam: Chỉ nghĩ cách để thu lợi thật nhiều bằng mọi cách
+ Giả dối: Khi mà bạn có những ý nghĩ đức tính thế mà mồm thì lẻo lẻo là tôi yêu các bạn cùng xóm trọ lắm
+ Cơ hội: Vận dụng sự chưa hiểu biết thức thời của những người bạn mà mình yêu quí để trục lợi, chứ không nghĩ đến giải pháp cùng có lợi
+ Nhỏ nhen: Đầu óc quay cuồng vì mấy đồng tiền

Tóm lại bạn là đồ rẻ rách, về sau khi công tác tôi nghĩ bạn cũng có thể thành công (theo cách hiểu của bạn) sự thành công của một kẻ cơ hội, nhỏ nhen . Tiền thì có thể có, nhưng tư cách, hạnh phúc, sự tự hào cá nhân . . thì không bao giờ có

thevipkids
30-12-2007, 20:06
Bạn thực sự ko hiểu tôi

thevipkids
30-12-2007, 20:07
Đúng lag tôi ko hiểu biết nên mới phải học. Nhưng những đièu sau tôi ko đòng ý. bạn thật quá đáng.

thevipkids
30-12-2007, 20:11
bạn ko thấy tôi đã phải vào mục tin học căn bản đẻ hỏi sao. Dù là sinh viên nhưng tôi ko học chuyên nganh công nghẹ thì làm sao biết được những cái đó hả bạn, bạn thử hỏi một số bạn chuyên ngành giáo dục đắc biệt xem có thể biết được những điều đó ko?

saotre90
24-12-2009, 16:32
trời ơi một bài viết hay thế này giá mà mình phát hiện ra từ 2 năm trước thì hay biết mấy. hi hi hi ha ha ha