PDA

View Full Version : Xóa Bkav

Silent_sad
28-12-2007, 18:48
Hi! các bạn
mình đang sài bkav và kas.mà sao kas cứ báo bkav có riskware.các bạn có bị vậy không
mình thấy nguy hiểm nên mình xóa.mà sao có 1 file ContextMenu.dll.đó là file duy nhất không xóa được.còn mấy cái khác xóa được hết.
chỉ dùm mình nha
thanks

AcademyB
28-12-2007, 18:57
Thằng Kaspersky phát hiện láo đấy. Bkav người ta thương mại hóa, bán ầm ầm thế. Cấy vào vài con virus thì bán cho ma nữa à? Ngoài ra bản free là BkavHome nếu bác download trên trang web của Bkav thì cứ vô tư đi, down chỗ khác mới sợ chứ ko thì chẳng có gì phải lo đâu.

Silent_sad
28-12-2007, 19:00
Uhm.bác nói vậy làm em cũng yên tâm hơn...chắc cài lại thôi
Nhưng mà sao mà xóa file kia???giúp dùm mình với

AcademyB
28-12-2007, 19:09
Khởi động lại là xóa được. Hoặc không thì tải Bkav bản mới về mà cài đè cũng được. Khuyên chân thành bác dùng thằng Kaspersky thì phải cẩn thận, có ngày nó phay hết file thực thi (exe,pif,bat,com..) của bác.

redhorse
28-12-2007, 19:35
Khởi động lại là xóa được. Hoặc không thì tải Bkav bản mới về mà cài đè cũng được. Khuyên chân thành bác dùng thằng Kaspersky thì phải cẩn thận, có ngày nó phay hết file thực thi (exe,pif,bat,com..) của bác.

pro quá
mà bác ơi cho em hỏi tại sao nó lại fay hết mấy file thực thi vậy, hên xui hả bác :D

minhtuan_8x
28-12-2007, 19:52
Vứt Bkav qua bên... Chuối Bỏ... Sài Kis cho sướng... Ông A ca de my bờ... Nói nhảm

tranvanho
28-12-2007, 19:54
cũng có khả năng hên xui lém
nó cảm thấy nghi ngờ là delete hết
muốn gỡ bỏ bkav thì vô control panel->add or remove program->gỡ bỏ bkav là dc

hoang trieu
28-12-2007, 20:07
trong một máy không nên cài hai ct diệt virut. bởi vì chúng thường sung khắc với nhau. mà các bạn có đảm bảo trong bkav không có virut không. nếu được hãy xài thằng có phí cho an toàn. cái gì miễn phí chưa chắc đã tốt đâu

AcademyB
30-12-2007, 00:27
Vứt Bkav qua bên... Chuối Bỏ... Sài Kis cho sướng... Ông A ca de my bờ... Nói nhảm

Tôi nói có chỗ nào nhảm vậy? Bạn minh tuan chỉ giúp tôi xem nhảm ở chỗ nào để tôi được sáng mắt ra với... Nói có sách mách có chứng, chủ ngữ vị ngữ rõ ràng nhé. Đừng đi ngang qua nhổ toẹt 1 câu nhận xét ngang phè thể hiện pro, nửa mùa lắm. Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe nhé bạn hiền.

trong một máy không nên cài hai ct diệt virut. bởi vì chúng thường sung khắc với nhau. mà các bạn có đảm bảo trong bkav không có virut không. nếu được hãy xài thằng có phí cho an toàn. cái gì miễn phí chưa chắc đã tốt đâu

Nửa trên thì đúng, nửa dưới thì lại tỏ ra thiếu hiểu biết nhiều quá. Bkav cũng thương mại hóa ầm ầm, bản free là bản cắt giảm các chức năng hỗ trợ trực tuyến + tự động cập nhật. Tại sao lại bảo là chắc với không chắc là có virus? Hay bác tính Bkav tự tạo scandal chôn vùi sản phẩm?

caibang
30-12-2007, 17:09
chắc bác Quảng nhà ta có xích mích với kas nên bị nó chơi ấy mà :D