PDA

View Full Version : drvier cho windows xp

diamant
28-12-2007, 02:04
xin chào các bạn !

mình có 2 vấn đề thắc mắc xin các bạn chỉ giúp:
1. bạn mình có chiếc máy tính xách tay hp 6500. và trong đó đã cài có sẵn win vista home. nhung người bạn đó nhờ mình cài thêm một winxp nữa. nhưng trong quá trình cài đặt thì luôn báo lỗi: ko có ổ dĩa nào nhận winxp. mình đã tìm hiểu về lỗi đó và biết được là trong cd winxp chua có drver cho ổ cứng sata. bạn nào có kinh nghiệm trong vấn đề này chỉ mình với. làm sao để có dược drver cho cd winxp. và quá trình cài win và driver sẽ tiến hành ra sao?

2. bạn nào đã từng sử dụng máy tinh của sinsmens chưa? mình muốn cài lại win và nâng cấp tu xphome lên xp pro nhưng cũng không nhận và báo lỗi si3112.sys .
bất cứ cd win nào cũng vậy. ko biết phải làm sao cả...

xin cảm ơn các bạn trước nhé.

thongtinlaptop
28-12-2007, 10:02
Bạn vào Bios tắt SATA đi là cài bình thường, tham khảo thêm tại: www.thongtinlaptop.com/forum/index.php

Bui Quoc Tuan
28-12-2007, 10:38
Đúng rồi, bạn vào Bios mà tắt chế độ Sata đi thì cài bình thường thôi. Chứ còn bạn vẫn để chế độ Sata thì khi bạn cài đến phần lựa chọn ổ là nó sẽ báo không nhìn thấy ở cứng để cài đâu. Chúc bạn thành công!

vuatintac
28-12-2007, 11:14
xin chào các bạn !
2. bạn nào đã từng sử dụng máy tinh của sinsmens chưa? mình muốn cài lại win và nâng cấp tu xphome lên xp pro nhưng cũng không nhận và báo lỗi si3112.sys .
bất cứ cd win nào cũng vậy. ko biết phải làm sao cả...

Bạn lên Google search từ khoá "si3112.sys" và kiếm và down file này về? chép vô là xong!

Mà ko rõ bạn gặp lỗi khi chưa cài xong WINXP, (còn ở màng hình setup) Hay vô Win rùi mới bảo thiếu.

TRong một vài trường hợp, mỗi lần cài báo lỗi copy một file khác nhau. có thể là do ổ cứng BAD, Ổ CD yếu.

bạn nên thử với CD win XP SP1, và CD WInXP SP2. cả CD Win XP China. ới có thể phán đoán là do win hay do máy. Nếu chỉ là CD WInXP SP2 dù mua ở nhiều của hàng khác nhau. đôi khi cũng chỉ có một bản. (dù # C D K E Y)