PDA

View Full Version : CÁc Anh ChỊ KÍu Em ! T_t

nvcuongHTVT
26-12-2007, 19:15
Máy của em hôm trước sd bình thường, hôm sau vô thì ban đầu cũng bình thường, nhưng trước khi đến màn hình xanh có chữ WELCOME ( Như mọi khi là như vậy) thì màn hình đáng lẽ sau khi chuyển sang màu đen sẽ chuyển sang màn hình WELCOME xanh, nhưng nó đứng luôn. phải mấy tiếng sau nó mới vô được. Nhưng vô được thì sử dụng ko khác gì con rùa què, chậm kinh khủng. Sau đó em đã format ổ C để cài lại win. Các bước cài đặt win cũng bình thường, chỉ có phần load dữ liệu và copy file hệ thống là rất chậm ( sau này em mua đĩa Win khác vẫn thế). Đặc biệt là treo khi khởi động lại(sau khi copy file hệ thống). Đến bước cài đặt ở trang mà có 39 phút ấy, nó cứ cài đi cài lại các chương trình ở phút 39. Không thể cài được win luôn.
Các anh chị giúp em với, em sắp thi học kỳ rồi, không có máy chắc chết quá. Cảm ơn các anh chị trước.

habibi2
26-12-2007, 22:19
Thử ngồi làm tay xem sao! Đừng chạy auto, có lẽ nó đang bị lỗi phần cứng nào đó, chứ không phải phần mềm! Tốt nhất chép dữ liệu các ổ đĩa phụ ra ngoài, và format toàn bộ các ổ đĩa (chứ không chỉ riêng C)!
Không được nũa thì có lẽ phải bảo dưỡng toàn bộ xem nó trục trặc bộ phận nào!

phuocmaster
26-12-2007, 23:15
giống hệt tình trạng của máy của chú mình. Có điều là hồi đó máy chú mình bị lỗi NTLD missing, xong cài lại windows thì bị zậy. Lúc đó mình thử mọi cách để kiểm tra lỗi phần mềm nhưng ko thể tìm ra đc, cuối cùng phải tống ra quán cho người ta sửa. Đảm bảo là phần cứng nó có vấn đề đấy :D