PDA

View Full Version : Sau khi cài lại Win Xp thì máy bị mất tiếng-> Giúp mình với

legenary
22-12-2007, 21:44
Mình vừa cài lại Win xong thì máy bị mất tiếng, khi tắt máy thì ko Stand By được..mình nghĩ là do phải cài lại card tiếng..??
Trước đây thì mình cài lại card tiếng trong đĩa driver thì ổn nhưng nay thì bị mất đĩa driver nên ko biết làm sao ???
Rất mong mọi người giúp đỡ.

ndddtph
22-12-2007, 21:58
Cài lại thì mất chứ sao, hỏi kì vậy. Lo kiếm đĩa mà cài Driver mà cài đi, tìm trên mạng cũng đc, xem thử main loại gì mà tìm trên mạng ấy(Vào Web của hãng Main, nếu Sound, VGA onboad)

letkiet
17-08-2008, 12:48
bạn cài driver âm thanh c-media di là nhận tiếng được à!

gameonline
17-08-2008, 13:00
Gà vật ra,thao tác cài win thế mà ko bít.chán

user2008
17-08-2008, 14:25
Mình vừa cài lại Win xong thì máy bị mất tiếng, khi tắt máy thì ko Stand By được.

Máy mất tiếng là do thiếu driver cho card âm thanh, không stand by được là do thiếu driver của card màn hình, cài vào cho nó thì sẽ ok thôi.

summit
17-08-2008, 14:28
bạn cài driver âm thanh c-media di là nhận tiếng được à!

Mỗi 1 dòng Main có 1 loại Sound Card khác nhau chứ sao lại cứ cài C-Media là có tiếng dc?

anticafe
17-08-2008, 15:22
Mình vừa cài lại Win xong thì máy bị mất tiếng, khi tắt máy thì ko Stand By được..mình nghĩ là do phải cài lại card tiếng..??
Cài lại driver âm thanh đi bạn ơi.
Nếu bạn làm mất đĩa driver rồi thì dùng các phần mềm quét driver đó. Điển hình là Driver Genius Pro đó. Không những quét driver mà nó còn cho mình link download luôn đó. Lúc đó nếu bạn có nối NET thì down luôn, còn không thì copy link của driver đó rồi ra tiệm NET down về sau cũng đc.

onix95
17-08-2008, 15:22
bạn thử xem thông số Card trên Main là gì rùi vô trang Web của nhà SX mà tìm là ok rùi!

dangdinhbo
05-09-2008, 13:28
Bạn cài lại Win mà không cài driver mà đòi máy nó nói ah`.:D.
Thôi tìm làm gì.đặt cái VCD mua mấy cái đĩa để bân trên máy ý.

hiki
05-09-2008, 17:59
Mình cài lại Driver âm thanh và màn hình dễ ợt, cũng chẳng phải quan tâm đến Main. Ra cửa hàng vi tính bảo họ làm cho cái đĩa cài Driver (Auto setup), trong đó có cả 1 đống Driver. Khi Update Driver thì Windows sẽ tự tìm Driver thích hợp. Giá có 10K, nhẹ.

thuhuecntt
07-09-2008, 21:42
các bạn ơi giúp mình với
khi mình cho đĩa cd boot vào máy nhưng lỡ tay ấn nhầm vào "ghost.exe" thế là máy báo lỗi .sau cùng thì không vào dược win nữa,mỗi lần khởi động nó đòi"ctrl+alt+del"
cứ lặp di lặp lại như thế! chết em rồi,giúp em với!