PDA

View Full Version : Những phần mềm & thủ thuật cho điện thoại Symbian

Pages : 1 [2]

unlimited
19-02-2010, 12:01
bạn ơi,sao toàn software cho S60V2 thế, k có soft nào cho S60V5 ah?

LCG Jukebox v2.43 chương trình nghe nhạc nổi tiếng do Lonely Cat Games phát triển - hãng phát hành phần mềm: SmartMovie, UltraMP3, Slick rất nổi tiếng và quen thuộc với mọi người.
- Tính năng nổi bật:
+ Quản lý playlist: xem, sửa, xóa, di chuyển...
+ 10 chế độ cân bằng âm thanh: Rock, Pop, Hip Hop, Dance... sẵn có hoặc bạn cũng có thể tự điều chỉnh âm thanh sao cho phù hợp với bạn.
+ Hẹn giờ tắt chương trình nghe nhạc.
+ Tự tìm kiếm hình Album trên mạng và thêm ảnh vào album nhạc bạn đang nghe.
+ Tự tìm kiếm lời nhạc trên internet....
....và nhiều tính năng khác chờ bạn khám phá.
- Điện thoại tương thích: tất cả các điện thoại chạy hệ điều hành Symbian S60 v5
1 vài hình ảnh demo:
Download:
http://www.mediafire.com/?kjmjnbmwb3d

Moonlight_flower
20-02-2010, 17:24
Hi ACE
@unlimited: Tại sao Ben đã được chọn là nhà pp của Dell ở VN rồi, nhưng không pp luôn các dòng Dell mini nhỉ? (điện thoại ấy???). Thật là chán khi cứ chỉ nhìn... mà không thể mua được ở VN!!!

CashisKing9x
20-02-2010, 22:02
Thanks bạn. Bạn có Mobipocket Reader cho S60V5 k? Mình thấy tòan MR cho S60v1,2,3

unlimited
21-02-2010, 09:12
Hi ACE
@unlimited: Tại sao Ben đã được chọn là nhà pp của Dell ở VN rồi, nhưng không pp luôn các dòng Dell mini nhỉ? (điện thoại ấy???). Thật là chán khi cứ chỉ nhìn... mà không thể mua được ở VN!!!

Hiện tại bên mình chưa kinh doanh điện thoại nên sẽ không nhập điện thoại Dell nói riêng và các loại điện thoại của các hãng khác nói chung. Khi nào bên mình kinh doanh thêm điện thoại thì sẽ có thông báo chính thức trên các phương tiện truyền thông, khi đấy mình sẽ thông báo cho bạn nhé :).

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thanks bạn. Bạn có Mobipocket Reader cho S60V5 k? Mình thấy tòan MR cho S60v1,2,3

Đúng rồi bạn. Mobipocket Reader chưa có phiên bản dành cho S60v5.Bạn có thể tham khảo tại đây:

http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/application.asp?device=SymbianOs

Bạn có thể dùng phần mềm khác thay thế để đọc ebook trên mobile.

LQT_7
04-03-2010, 20:56
Em đã tải Game cho máy về, máy em có thẻ nhớ 512. Nhưng em không biết làm cách nào để cài đặt nó vào máy. Có cần thêm gì nữa không vậy mọi người. Em cop vào thẻ nhớ thông qua đầu đọc thẻ nhớ. Em cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

unlimited
17-03-2010, 23:51
Em đã tải Game cho máy về, máy em có thẻ nhớ 512. Nhưng em không biết làm cách nào để cài đặt nó vào máy. Có cần thêm gì nữa không vậy mọi người. Em cop vào thẻ nhớ thông qua đầu đọc thẻ nhớ. Em cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

Nếu bạn tải game đó về mà là file nén *.rar, *.zip...thì giải nén ra (nếu không phải file nén thì thôi), copy vào thẻ nhở, vào thẻ nhớ -> vào thư mục để file cài đặt -> cài đặt bình thường.

Me_DTH
31-03-2010, 17:03
mình có PM chát yahu cho DT nè.chát thỏa mái mà chỉ mất tý xiu tiền.khoảng cách thì cứ gọi là vô tư,miễn sao có sóng,và máy cài GPRS mình chát cả đêm mất có mấy trăm đồng.ko biết up lên như thế nào bạn nào giúp mình với,mình muốn chia sẻ cho mọi người

Mình up dc rồi ai có nhu cầu thì down nha
http://www.megaupload.com/?d=MDW0KJ1C
Nếu thấy ngon thanks tiếng nha

unlimited
14-04-2010, 21:25
mình có PM chát yahu cho DT nè.chát thỏa mái mà chỉ mất tý xiu tiền.khoảng cách thì cứ gọi là vô tư,miễn sao có sóng,và máy cài GPRS mình chát cả đêm mất có mấy trăm đồng.ko biết up lên như thế nào bạn nào giúp mình với,mình muốn chia sẻ cho mọi người

Mình up dc rồi ai có nhu cầu thì down nha
http://www.megaupload.com/?d=MDW0KJ1C
Nếu thấy ngon thanks tiếng nha

Những model điện thoại nào cài được phần mềm này bạn?
Không có nút thanks :D. Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn. Cố lên bạn ;)

I_am_yours
15-04-2010, 13:15
http://www.mediafire.com/?2izojezzoah utra và nhìu skil rất cool

hic hic ! cho link down mà ko pass giải nén thì bằng nhau à :-s

LQT_7
22-04-2010, 03:43
Với máy LG VX9800.Không hiểu sao em đã download game về rồi, giải nén rồi và coppy vào thẻ nhớ, nhưng khi đưa vào điện thoại tìm hoài không biết nó nằm ở đâu cả, tìm khắp rồi. Mà cái máy này thẻ nhớ chỉ có 5 thư mục do máy định sẵn, mình thiết lâp và cop game vào đâu. Mọi người giúp em nha. Thanks

unlimited
23-04-2010, 09:18
hic hic ! cho link down mà ko pass giải nén thì bằng nhau à :-s

Bạn PM cho bác xsamxungx đi.

Với máy LG VX9800.Không hiểu sao em đã download game về rồi, giải nén rồi và coppy vào thẻ nhớ, nhưng khi đưa vào điện thoại tìm hoài không biết nó nằm ở đâu cả, tìm khắp rồi. Mà cái máy này thẻ nhớ chỉ có 5 thư mục do máy định sẵn, mình thiết lâp và cop game vào đâu. Mọi người giúp em nha. Thanks

Bạn tạo một thư mục mới trên thẻ nhớ, rồi copy vào thư mục mới đó xem được không?

ha dai
29-04-2010, 20:58
He he để pin lâu nhất thì tốt nhất mua về và tắt máy khi đó pin sẽ vô cùng bền

-Chat qua Bluetooth mà không mất tiền,nhưng chỉ 10m thôi nhé.Dùng đi,các bạn sẽ mê liền. <<< 10m thì mình nói trực tiếp sướng hơn :D
Trời 10m thì chat làm cái giè cho mỏi tay? nói không thích hơn hay là chát trong lúc họp hehhe

Me_DTH
11-05-2010, 12:43
Những model điện thoại nào cài được phần mềm này bạn?
Không có nút thanks :D. Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn. Cố lên bạn ;)

Hỗ trợ tất cả các laọi máy hỗ trợ JAVA đó.Mình đang xài N6120c và đã cài cho nhiều máy VD:2700,5130c.Tiện đây cho hỏi các bạncon điện thoại N6120c dùng hệ diều hành S60...vậy(V3hayVmấy?)

unlimited
22-05-2010, 22:52
Hỗ trợ tất cả các laọi máy hỗ trợ JAVA đó.Mình đang xài N6120c và đã cài cho nhiều máy VD:2700,5130c.Tiện đây cho hỏi các bạncon điện thoại N6120c dùng hệ diều hành S60...vậy(V3hayVmấy?)

S60 bạn à, còn v mấy thì bấm *#0000#

khoacsdn
22-07-2010, 15:01
có ai biết phần mềm duyệt web cho s60v3 có hỗ trợ flash không. phải chơi được game nông trại vui vẻ giống như Skyfire ấy. hic. (bay gio Skyfire không hỗ trợ Việt nam nữa nên đành bó tay. nhờ các cao thu giúp đỡ! thank!

chipkoibg
27-07-2010, 18:42
4rum mình có chế đọ cho Mobile k vậy?Em cũng xin đc bon chen vào Symbian nha!!!!Tuy k Pro nhưng cũng có chút ít khả năng trợ giúp anh em ở kái khoản nay!!!hì hì

có ai biết phần mềm duyệt web cho s60v3 có hỗ trợ flash không. phải chơi được game nông trại vui vẻ giống như Skyfire ấy. hic. (bay gio Skyfire không hỗ trợ Việt nam nữa nên đành bó tay. nhờ các cao thu giúp đỡ! thank!

bạn ơi!!!nếu Đt của bạn có Flash lite thi có thể chạy đc!!!bạn tìm trong 4rum trang index 4rum con Smartphone có đó!!!!lâu k dùng S60 nên chưa cập nhật đc hết...hì

ha dai
20-08-2010, 19:25
có ai biết xóa theme của nokia n73 ( không ***** không )

unlimited
28-08-2010, 11:21
có ai biết xóa theme của nokia n73 ( không ***** không )

Xóa để làm gì bạn? Cài theme khác ra, thay theme khác cũng được.

PaPu
31-08-2010, 23:51
Biến Điện Thoại Nokia Modem kết nối internet:nghĩa là cái điện thoại Nokia của bạn sẽ như là 1 cái modem,để PC,Laptop của bạn có thể kết nôi internet thông qua modem đó.Cái này tớ định viết một bài để gửi cho báo echip.Nhưng đang viết dở thì bên báo Làm Bạn Với Máy Vi Tính đã có người khác viết mất rùi,còn báo Echip không biết có chưa.Híc :( giờ tớ chia sẻ với mọi người.
1)Điều kiện kết nối:
+Điện thoại Nokia có chức năng GPRS và đã đăng ký GPRS vì máy tính của bạn sẽ truy cập Internet qua GPRS của điện thoại mà,có thể kết nối được với máy tính
+Cable: DKU2,DKU5,USB Mini....->để kết nối điện thoại với máy tính
+Nokia PC Suite
2)Lời khuyên
+Đợi khi máy bạn gần hết tiền(còn vài nghìn) thì sử dụng cách này rất hay,bạn có thể lướt net cả ngày mà chỉ mất có vài nghìn thôi.Còn nếu tài khoản của bạn còn nhiều thì sẽ hết tiền đấy.
+Còn nếu bạn thật sự cần (bạn phải gửi mail cho khách hàng,báo cáo về công ty...mà chỗ bạn ko có internet )thì dùng cách này quá tuyệt->đừng tiếc tiền :).
3)Hướng dẫn
+ Kết nối điện thoại với máy tính thông qua cable kết nối,và đảm bảo máy tính đã nhận điện thoại của bạn.
a)Bất cái Nokia PC Suite lên,chọn Connect to the internet->Settings->Chọn điện thoại bạn đang kết nối với máy tính (ở đây mình chọn Nokia N70)->Next->Chọn mạng điện thoại bạn đang sử dụng (mobi,viettel,vinaphone) trong ô "Select your network operater from the list"->Finish->Connect(Trong One Touch Access) nếu không có vấn đề gì thì giờ bạn có thể vào internet thoải mái rùi đấy.Bật IE,FireFox lên và vào internet thôi.
Còn nếu không được thì bạn phải cấu hình bằng tay
b)Bất cái Nokia PC Suite lên,chọn Connect to the internet->Settings->Chọn điện thoại bạn đang kết nối với máy tính (ở đây mình chọn Nokia N70)->Next->chọn Configure the connection manually->Next->Bảng Configure the connection manually hiện ra.Từ từ nha,với từng mạng khác nhau thì bạn phải điền access point,username,password khác nhau.Còn ô Additional initialization commands thì không cần điền gì.Chỉ cần quan tâm tới 3 cái này thôi ạ : access point,username,password
+Đối với Mobifone :
Access point : m-wap
User name : mms
Password : 1111
+Đối với Vinaphone :
Access point : m3-world
User name : mms
Password : mms
+Đối với Viettel :
Access point : v-wap
User name : blank(để trống)
Password : blank(để trống)
+Nếu mà không được thì bạn gọi điện đến tổng đài hỏi mấy cái Access point,User name,Password
+Hãy chắc chắn rằng điện thoại của bạn đã kết nối GPRS thành công,thử vào wapsite của nhà cung cấp dịch vụ di dộng từ máy điện thoại bạn.
Tốc độ đo được với Nokia N70 là 460.8 Kbps(Kb/s),vào internet ngon lành.
Nếu hay thì Rate Thread cho tớ cái :) ,ko hay thì mọi người đừng chê nhé

Trả biết đây có chỗ nhấn thank không:P. Nên vào cm thanks cái ^^!

unlimited
11-04-2011, 10:15
Gửi các bạn: Thread này mình đã lập đuợc gần 3 năm, cũng chừng ấy thời gian các bạn ủng hộ thread này, mình rất vui. Cảm ơn các bạn! Nhưng bây giờ mình chuyển sang OS khác vì vậy mình sẽ không hỗ trợ thread này nữa. Mong các bạn thông cảm, có lẽ trong thời gian sắp tới mình sẽ lập 1 thread mới về OS khác, rất mong các bạn vẫn ủng hộ mình. Xin cảm ơn và hẹn gặp ở thread mới :) :D.

- Thread mới: http://ddth.com/showthread.php?t=557077 -> mong các bạn ủng hộ nhiệt tình.

lythanhlongw
14-11-2011, 21:28
cac ban cho minh hoi cay he ? sao ma viet nam khong cho dung phan mem skyfire cho dt nua za co ban nao biet k tra loi cho minh biet he thak you

MoviesDown.net
26-04-2012, 14:19
thank bạn nhiều.........................