PDA

View Full Version : Máy không vào mạng được

khanhucay
11-12-2007, 21:58
Mình vừa cài lại window XP cho máy nhưng mình không vào mang được, đèn card mạng vẫn cháy nhưng mình ko biết sao lại vào kô được mong các bạn chỉ dùm mình nha.
Lúc trước khi cai win thi mang chạy vẫn ổn định do bi virus nên mình c ài lại win do mới tập cài nên tình hình ra như vậy mong các bạn giúp đỡ dùm mình nha.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

sieuxaydacap3
11-12-2007, 22:30
máy ko vào được mạng.trước tiên kiểm tra xem mạng có send và receive được gói tin nào hay ko??.T2 config lại model.ko dược thì gọi nhà cung cấp dich vụ.

nhatduy_87
13-12-2007, 15:11
Có thể bạn thiếu driver gì đấy.Máy mình khi cài win lại thì bắt buộc phải cài thêm driver mới vào mạng được.Không hiểu sao nhiều máy bạn mình thì không cần làm việc đó.Bạn thử dùng đĩa driver của main cài vào xem sao.Chúc thành công

buaxua
13-12-2007, 15:39
Mình vừa cài lại window XP cho máy nhưng mình không vào mang được, đèn card mạng vẫn cháy nhưng mình ko biết sao lại vào kô được mong các bạn chỉ dùm mình nha.
Lúc trước khi cai win thi mang chạy vẫn ổn định do bi virus nên mình c ài lại win do mới tập cài nên tình hình ra như vậy mong các bạn giúp đỡ dùm mình nha.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Có thể cần phải thiết lập IP cho Card Mạng nữa.

:)

wtuaans
14-12-2007, 06:58
Bạn kiểm tra trong device manager xem có cái nào bị đánh dấu màu vàng thì kiếm driver của nó mà cài lại xem sao.

pippo24
14-12-2007, 16:49
Ping đến 1 trang web nào đó , ví dụ www.vnn.vn xem các gói tin có gửi đi và reply được ko ? Nếu ko được thì xem lại driver card mạng đã cài chưa ?Còn nếu ko được nữa thì gọi điện hỏi nhà cung cấp :))

nguoimoiden123
14-12-2007, 17:14
cài win xong bạn có vọc gì trong máy chưa, nếu chưa bạn nên mược máy khác thử thay vì cpu của bạn nếu vẫn không được thì hư card rùi

lanhlung84
16-12-2007, 01:31
cài thêm cái car mạng , sau đó cài ip cho máy vài cài DNS nữa thì phải , tui cài máy lại toàn làm vậy nó mới nhận mạng ! nhưng quan trọng là DNS hay sao ấy !

anhdaikho_vt
16-12-2007, 13:45
Tui nghĩ là thiếu driver card mạng. Còn DNS thì có sẵn trong modem rồi.

hunterxzx
19-12-2007, 11:19
1 máy thì làm DNS chi, cái này là bạn ý cần phải cài driver card mạng và đánh lại địa chỉ IP sau đó ping đến máy chủ DNS của nhà cung cấp dịch vụ
VD: của Viettel 203.113.131.1------->reply là ổn mạng xài được

info.nu
19-12-2007, 12:10
Chủ nhân hỏi song rồi mất tiêu luôn chẳng thấy quay lại trả lời !
Chán ..

vyquanghoa
09-01-2008, 17:47
Máy mình ping nó vẫn chạy bình thường nhưng máy ko thể vào được, trước vẫn chạy bình thường tự nhiên nó bị vậy, không hiểu sao, mong giúp đỡ

lookfoward
09-01-2008, 17:53
Cấu hình lại IP xem sao, nên để IP động.

nguyennamthai
11-01-2008, 00:18
Chủ nhân hỏi song rồi mất tiêu luôn chẳng thấy quay lại trả lời !
Chán ..
he he chắc là ông ấy vào mạng đc roài lol

dly
11-01-2008, 00:33
Không vô mạng được sao post được bài này :lick:

spartacus
11-01-2008, 01:30
Có câu trả lời nghe vui tai ghê, người hỏi nói là ping vẫn được nhưng không vào mạng được, câu hỏi không rõ ràng. Không vào mạng được là sao ? vào mạng bằng IE hay là ko login được vào YM (chẳng hạn). Còn nếu ping được rồi thì chẳng có vấn đề gì liên quan đến card mạng hay IP cả. Mình nghĩ cái này là do cài đặt proxy ở IE.

johan_tran
11-01-2008, 08:13
Nếu là máy cá nhân thì không cần phải đặt IP làm gì. Bạn nên kiểm tra lại driver = cách click chuột phải vào MY COMPUTER chọn MANAGE chọn device manage. Xem xem có thiếu không. Nếu không khắc phục được thì gọi 109.

josquang
11-01-2008, 08:26
Nếu là máy cá nhân thì không cần phải đặt IP làm gì. Bạn nên kiểm tra lại driver = cách click chuột phải vào MY COMPUTER chọn MANAGE chọn device manage. Xem xem có thiếu không. Nếu không khắc phục được thì gọi 109.

Ko có ip làm sao thông mạng????????
Card mang muốn sử dụng được phải co ip cách này hay cách khác.
Mình có thể set trực tiếp hoặc "lấy" ip thông qua một DHCP server. Thông thường, các modem ADSL đã có tích hợp sẵn DHCP server nên trên PC bạn ko phải set ip nữa.

Để biết card mạng của bạn có được gán ip từ DHCP chưa, bạn mở command line (start --> run --> cmd) gõ: ipconfig
Nếu có thông số như: 192.168.1.*** hoặc 10.0.0.*** là được.

Thân,

thanhphamduy
21-05-2008, 09:19
minh moi dang ki thanh vien nen chang biet post o cho nao ca, thoi thi cu viet dai vao day. May minh hien gio cung ko noi duoc mang, day mang ko van de, minh da cam thu sang may ben canh va no van chay ngon lanh, card mang va cong cam cua may thi co le cung ko sao boi minh cam mang LAN 2 may voi nhau ma van choi GAME dc. dia chi IP thi minh de auto, moi lan cam day mang vao no bao duong truyen loi, co cai hinh tam giac mau vang, cham than o giua ay, win vua cai lai, driver cung cai roi, nhung van ko chay......ai giup minh voi, cam on nhieu, huong dan ti mi vao nha

cuongcvc
30-11-2008, 16:48
còn minh thì vừa mới chuyển chỗ ở tới chỗ kia thì nhà đó có con modern siemens dùng máy laptop để vào mạng qua con wifi thì vẫn ok con máy bàn thì không vào đc thế mới tức chứ có ai biết tại sao khong chỉ rùm cái .

leloivn85
06-02-2009, 08:03
may minh sao khi gan card mang hinh và thi khong vao duoc mang duoc nua
minh thu lay day line gan vao may khac thi vao mang binh thuong
chi minh cach khac phuc cai

abstan
12-02-2009, 00:12
Có lần máy mình tự nhiên mất mạng(trong khi cả xóm vẫn có)ping đến các địa chỉ:timer out !.mấy hôm trước không vấn đề gì.có lần thì ping vẫn bt nhưng mà không thể vào mạng được.không biết có phải tại phần mềm virus không nữa
P/S:mình đang sài AVG 8.0

Toan_Ks
17-09-2009, 23:17
sao may minh cu vao mang la mot luc no lai rot vay may you.co ai bit kho chi dum minh voi

anta
25-09-2009, 09:56
Co the day cable mang cua ban co van de, Ban thu bam lai dau cable hoac chinh toc do cua cảd mang xuong con 10 MB , coi co duoc hay khong

flying242
25-09-2009, 10:30
máy của bạn chắc chắn bị virus ròi, bạn cài Kas hoặc Bkav rồi quét tổng thể đi là sẽ hết

hogiangmaco
27-11-2009, 00:23
may cua minh dang xai binh thuong tu nhien cung ko vao dc,minh chia mang ra 5 may ,4 may kia xai binh thuong con may nay ko dc,ban nao cho minh cau tra loi hay di,may nguoi kia tra loi chang ra gi ca,cho minh cau tra loi nhanh nha minh can lam,thanks !

Tsai
09-12-2009, 17:12
cài win xong bạn có vọc gì trong máy chưa, nếu chưa bạn nên mược máy khác thử thay vì cpu của bạn nếu vẫn không được thì hư card rùi

lilbow05
10-12-2009, 09:31
bạn đã ping được đến mordem thì bạn có thể vào được mạng rồi, ngoại trừ trường hợp do đường truyền của nhà cung cấp thì máy bạn có thể chưa chạy một số dịch vụ của máy client vd: DHCP client, DNS client do vậy bạn không thể vào mạng vì khi bạn vào mạng thì nhà cung cấp mạng sẽ cho bạn một địa chỉ ip động bất kì do vậy ban lên kiểm tra lại hai dich vụ trên .Ban phải chuột lên My Computer chom manage chon service rồi kiểm tra xem 2 dịch vụ trên đã start hay chưa? Nếu chưa thì bật nên thì bạn mới vào mạng được.Nhó là thực hiện xong thì khởi động lại máy

channy
11-12-2009, 15:56
còn minh thì vừa mới chuyển chỗ ở tới chỗ kia thì nhà đó có con modern siemens dùng máy laptop để vào mạng qua con wifi thì vẫn ok con máy bàn thì không vào đc thế mới tức chứ có ai biết tại sao khong chỉ rùm cái .

máy bàn của bạn có card wireless hem???

letrungdung2612
07-02-2011, 20:27
Các bác giúp em với máy pc của em đang vào mạng bình thường thi tư nhiên ko vào mạng được đèn báo mạng o máy vẫn sáng bình thường tưởng lỗi win dã cài lại nhung chi vào được 1 lần rồi lại bị như vậy kiểm tra thấy send và receive rất thấp chỉ vài trăm thôi!làm thế nào đây giúp mình với!huhu