PDA

View Full Version : Trung tâm nào đào tạo tiếng anh chất lượng nhất?

nuken
27-11-2007, 20:21
Chào các bạn, tôi đang tìm trung tâm đào tạo tiếng anh (hiện nay tôi đang đi làm, kiến thức tiếng anh thì tương đương trình độ C), tôi muốn học chủ yếu là nghe và nói để tiện việc business, tuy nhiên hiện nay không biết học ở đâu cho chất lượng. Các bạn có thể giới thiệu giúp tôi không?

dapthanh
27-11-2007, 22:18
Hiện nay có rất nhiều trung tâm dạy ngoại ngữ. Tuy nhiên tôi thấy có học viện ngôn ngữ ILA là good nhất. bạn có thể vào đây tham khảo về ILA www.ilavietnam.com

bí mật
28-11-2007, 01:18
Mình cũng đang học ở ILA, thấy cũng được. Sắp có khóa giao tiếp mới tương đương trình độ Upper-Intermediate đấy.

duaconphasan
28-11-2007, 03:47
Bạn mình học ở Language Link, nghe bảo cũng hay lắm, kô biết Language Link vs ILA cái nào chất lượng hơn?

johnnyvn12345
28-11-2007, 10:27
Dưới đây là đôi nét về ILA Vietnam:
- Một trong những học viện ngôn ngữ đào tạo ngoại ngữ chuyên nghiệp đầu tiên của Việt Nam.
- Hiện nay lượng học viên theo học tại ILA đạt trên 15.000 người mỗi năm bao gồm nhiều chương trình từ thiếu nhi đến người lớn.

chinhngon
28-11-2007, 12:02
ILA hơi mắc đó pac, cho hỏi ILA dạy tofle hay bao nhiêu 1 tháng vậy

nuken
28-11-2007, 12:59
Kám ơn các bạn rất nhiều!!! Hi vọng nhận được nhìu góp í từ mấy pac

kenjiro
28-11-2007, 14:44
Tui đang học tại trung tâm Ila nên cho pác thêm ít thông tin choai nà
* ILA Vietnam là thành viên của tổ chức giáo dục Anh quốc (Study Group) có hệ thống trường phổ thông, cao đẳng và đại học trên toàn thế giới, cung cấp các chương trình giáo dục hàng đầu thế giới ở Anh, Mỹ, Úc, Canada, New Zealand và Việt Nam
* ILA Vietnam hiện có các Trung tâm đào tạo Anh ngữ tại Tp. HCM, Hà Nội,Đà Nẵng và tại Vũng Tàu
* Đội ngũ giáo viên tại ILA Vietnam là 100% giáo viên nước ngoài, có bằng cấp sư phạm quốc tế về đào tạo Anh ngữ cho người nước ngoài.
* ILA Vietnam cung cấp các chương trình đào tạo Anh ngữ với chất lượng tương đương với các trường có chất lượng cao tại Anh, Mỹ, Úc.
* ILA Vietnam đã đầu tư cơ sở vật chất theo tiêu chuẩn Anh, Mỹ, đó là:
- Thư viện với nhiều loại sách phong phú, tài liệu học tập cập nhật, các bài thi quốc tế IELTS, TOEFL
- Phòng luyện nghe, trung tâm tự học hiện đại kết nối internet với các phần mềm hỗ trợ học tiếng Anh tiên tiến
- Phòng học được trang bị máy lạnh, TV màn hình phẳng, đầu DVD, đầu video, máy cassette
Chúc pác học tốt nha.

nuken
28-11-2007, 14:48
many thanks mấy pác nhiều!

doivui
29-11-2007, 08:40
hi all ! mình đang tìm một trung tâm nào học tiếng Anh -chương trình Toiec mà chưa biết chọn trung tâm nào thích hợp với lại học phí thì phải chăng nữa,mình mong các bạn giúp mình .thanks you &best regards !

nuken
29-11-2007, 11:33
Thấy mấy pác chọn trung tâm Ila nhiều fêx'. Địu nì tôi chọn Ila là nơi trao dồi thêm kiến thức E vậy. Many thanks!!!

Porsche.Vn
29-11-2007, 12:56
ILA học phí nhiu vậy bác ?

em đang định làm 1 khóa giao tiếp .

ko bít hội VIỆT MỸ tốt ko ?

bí mật
29-11-2007, 17:08
1 khóa giao tiếp ở ILA có học phí $215, học trong 8 tuần, mỗi tuần 3 buổi. Luyện thi Toefl và IELTS thì $300. hồi mình học được khuyến mại 20%, ko biết bây giờ có được khuyến mại nữa ko

alan
29-11-2007, 18:48
sao bac kenjiro tử tế quá nhỉ,vừa lần đầu tiên tham gia diễn đàn đã "nhiệt tình giới thiệu" thông tin cho mọi người rồi :D

camcarotchua
20-05-2013, 12:22
Muốn học tốt Anh Văn thì ngoài việc siêng học bạn cần phải yêu thích nữa, bên cạnh đó bạn phải tìm được một trung tâm uy tín có đội ngủ giáo viên giỏi để giúp bạn học học tốt hơn mà không thấy chán khi đến lớp.
trước đây mình củng như bạn vậy, không biết làm cách nào để có thể học tốt nhất, củng may là có đứa bạn nó từng đi học rồi chỉ cho mình cách học và cho mình thông tin về những trung tâm tốt.
sau nhiều lần tìm kiếm trung tâm mình đã tìm được một nơi thích hợp cho mình, vì ở trung tâm này toàn người bản ngữ dạy mà học phí rẽ hơn mấy chổ khác.
mình đã học được 4 khoá rồi ,hiện tại mình giao tiếp khá tốt bạn ạ. mình rất mừng vì kết quả đạt được, thầy cô ở trung tâm này ngoài kinh nghiệm dạy tốt họ còn rất nhiệt tình chỉ dẩn học viên. cuối tuần cxả lớp còn có những buổi sinh hoạt ngoại khoá với thầy ở quán coffee để có cơ họi nói nhiều hơn.
Mình có địa chỉ đây để mình cho bạn tham khảo nhé.. .....!
Trung Tâm IEG VIET NAM
Address: 503 sư vạn hạnh – phường 12 – quận 10
083.862.0088
i e g. e d u. v n
Chúc bạn thành công........

RealEnglishViet
31-05-2013, 06:46
Our company, Real English Vietnam, can help you learn English. We are passionate about bringing low cost English language learning to the people of Vietnam, so sign up now for our free English course, here is an example lesson:

Simple Present Tense
Verbs show an action or a state of being. A sentence isn’t complete without a verb. That’s why it is considered to be an important part of every sentence.

The time of the action also plays a major role in determining the tense of the verb. The present tense is used for actions that are happening in the present time or repeatedly. Study the rules of the singular and plural verbs below.

Singular nouns take a singular verb. (Verbs always change.)
He cooks stew.
The snake bites.
She pushes the door.

1. For most verbs, just add -s.
ask – asks
drop – drops
hug -hugs
jump- jumps

2. For verbs ending in ch, sh, s, x or o, add -es.
pass – passes
do – does
mix – mixes
punch – punches

3. For verbs ending in consonant + y, change y to i and add -es.
dry – dries
copy – copies
cry – cries
carry – carries

4. For verbs ending in vowel + y, just add -s.
pray – prays
stay – stays
enjoy – enjoys
play -plays

Plural nouns take a plural verb. (Verbs do not change.)
pack – pack
shake – shake
go – go
brush – brush
climb – climb
forget – forget
tell – tell
destroy – destroy

You go to France.
The kids play together.
I study at night.

Do you want to know how well you understood the lesson about Simple Present Tense? Take our short quiz by visiting our website. Search for REAL ENGLISH VIETNAM. Registration is fast and easy. You can learn more English lessons and receive weekly tutorials when you sign up! Remember, learning English is fun, easy, interesting and FREE with us!

minhcanh20
31-05-2013, 10:31
Ở sài gòn hiện có rât nhiều trung tâm anh ngữ, nhưng trung tâm dạy cả 4 kỹ năng thì không nhiều. Mình biết một trung tâm chuyên dạy 4 kỹ năng đó là trung tâm anh ngữ ILI 22C Trường Sơn quận 10, trung tâm này chất lượng dạy rất ok lắm và có 100% giáo viên viên bản ngữ có kinh nghiệm giảng dạy và có khả năng truyền đạt rất tốt.
mình thấy các bạn sinh viên và học sinh chuẩn bị đi du học đến trung tâm này học rất đông. vì học phí ở trung tâm này rẻ hơn nhiều so với các trung tâm khác, nghe nói họ còn chuyên về luyện IELTS/TOEIC nữa đó bạn.

RealEnglishViet
06-06-2013, 09:36
Want to improve your English for a better career? Need a low cost way to enhance your IELTS reading, writing, speaking and listening skills? Have a test or exam coming up and need to get some extra practice?

We are passionate about bringing low cost English language learning to the people of Vietnam, so sign up now for our free English course, here is an example lesson:

Simple Present Tense
Verbs show an action or a state of being. A sentence isn’t complete without a verb. That’s why it is considered to be an important part of every sentence.

The time of the action also plays a major role in determining the tense of the verb. The present tense is used for actions that are happening in the present time or repeatedly. Study the rules of the singular and plural verbs below.

Singular nouns take a singular verb. (Verbs always change.)
He cooks stew.
The snake bites.
She pushes the door.

1. For most verbs, just add -s.
ask – asks
drop – drops
hug -hugs
jump- jumps

2. For verbs ending in ch, sh, s, x or o, add -es.
pass – passes
do – does
mix – mixes
punch – punches

3. For verbs ending in consonant + y, change y to i and add -es.
dry – dries
copy – copies
cry – cries
carry – carries

4. For verbs ending in vowel + y, just add -s.
pray – prays
stay – stays
enjoy – enjoys
play -plays

Plural nouns take a plural verb. (Verbs do not change.)
pack – pack
shake – shake
go – go
brush – brush
climb – climb
forget – forget
tell – tell
destroy – destroy

You go to France.
The kids play together.
I study at night.

Do you want to know how well you understood the lesson about Simple Present Tense? Take our short quiz by visiting our website. Search for REAL ENGLISH VIETNAM. Registration is fast and easy. You can learn more English lessons and receive weekly tutorials when you sign up! Remember, learning English is fun, easy, interesting and FREE with us!

hiepsaigon
06-06-2013, 10:29
Tiếng Anh chủ yếu tự học là chính + mức độ thực hành (nghe nói) thôi bác ơi...

myhanh2
18-06-2013, 17:57
Nếu bạn ở Tp. Hồ Chí Minh thì bạn theo học ở trung tâm ILI đó, giáo viên toàn là Người Mỹ và Anh, họ dạy rất chuyên nghiệp, dễ hiểu nữa, trước khi bạn muốn đăng ký học, bạn sẽ được giáo viên ở đây kiểm tra để biết khả năng tiếng anh của bạn và xếp lớp cho bạn, kiểm tra ở đây kỹ lắm nên trình độ học viên của một lớp tương đương nhau ko ah, dễ học lắm nên rất là OK. Học phí rẻ nửa chứ. Đc ILI ở 22C Trường Sơn, P15, Q10

traulun
08-07-2013, 14:22
Ở sài gòn hiện có rât nhiều trung tâm anh ngữ, nhưng trung tâm dạy cả 4 kỹ năng thì không nhiều. Mình biết một trung tâm chuyên dạy 4 kỹ năng đó là trung tâm anh ngữ ILI 22C Trường Sơn quận 10, trung tâm này chất lượng dạy rất ok lắm và có 100% giáo viên viên bản ngữ có kinh nghiệm giảng dạy và có khả năng truyền đạt rất tốt.
mình thấy các bạn sinh viên và học sinh chuẩn bị đi du học đến trung tâm này học rất đông. vì học phí ở trung tâm này rẻ hơn nhiều so với các trung tâm khác, nghe nói họ còn chuyên về luyện IELTS/TOEIC nữa đó bạn.

Cụ thể là đầu năm 2013 tới giờ học viên của ILI thi ielts toàn 6.5 trở lên, chủ yếu 7.0 - 7.5

Tớ nói với các cậu ILI là trung tâm thật sự tốt, giáo viên 100% là người bản ngữ dạy hay.

Cậu nào cần học thì đến trực tiếp ILI địa chỉ duy nhất tại 22 Lô C chung cư Lê Thị Riêng, Trường Sơn, Quận 10

Điện thoại liên lạc: 08 6683 8375

huentbbc
18-08-2013, 15:19
Hiện tại bạn đang ở trình độ C, bạn cũng đang đi làm nữa có khá ít thời gian đi học...Việc cần của bạn bây giờ là rèn luyện thêm khả năng giao tiếp trong công việc...bạn có thể chọn hình thức học qua Skype. Vì như bạn nói thì chắc là bạn chỉ thiếu kĩ năng giao tiếp thui...nên có thể học theo phương pháp này..chúc bạn học tốt

thuyvan27
11-09-2013, 16:05
Tiếng anh bây giờ đối với người việt nam mình quan trọng thật, đi xin việc gì câu đầu tiên họ phỏng vấn củng hỏi bạn có nói tiếng anh được tốt không? mình trước đây học củng nhiều rồi nhưng bỏ một thời gian lại quên, bây giờ tới lúc đi làm cần tiếng anh lại phải đi học lại. mình củng lên mạng tìm thông thì thấy có rất nhiều bạn comment khen IEG một trung tâm ở quận 10- các ban khen IEG dạy giao tiếp và phát âm rất tốt.
Mình củng qua bên đó rồi, trung tâm sếp mình vào lớp 4a mình học với ông thầy người Anh, thầy khoảng 45 tuổi nhnugw rất vui tính nhé. giong nói của thầy nhẹ nhàng dể hiểu đặt biệt là thầy rất tận tình sửa giong cho các bạn trong lớp.
Học với thầy này rồi mình mới biết tuy trình đọ của mỉnh củng khá cao nhưng giọng nói thì phất âm sai nhiều quá luôn. đúng như các bạn mách nhé, IEG Dạy phát âm là tuyệt vời. mình trở lại dienex đàn viết vbaif này là xin vote cho IEG và cám ơn các bạn đã comment cho mình một chổ học tốt mà học phí lại rẻ nữa bạn ạ. đt trung tâm là 3862.0088 đ/c 503 sư vạn hạnh - quận 10

camcarotchua
11-09-2013, 16:09
Tớ thấy chủ topic nầy đăng cau hỏi củng khá lâu rồi chắc là tìm được nơi để học rồi,nhưng tớ củng dành chút thời gian chia sẽ cho cậu nào hiện chưa tìm được nơi học tốt, tớ vốn từ hà nội vào tphcm làm việc do công ty cử vao đây 2 năm, thời gian mới vào làm tớ gặp rất nhiều khó khăn, vì giọng miền nam khác đôi lúc tớ nghe không hiểu và ngược lại mọi người không hiểu tớ nói.
Ong sếp của tớ là người mỹ, nhưng rất khó tín, vì thế mà tớ hay bị khiển trách vì làm sai ý sếp và đồng nghiệp. đã vậy tớ còn mắc thêm cái lổi là tiếng anh dở tệ, thế là phải tất bật đi tìm nơi để học. tớ chạy gần hết đường quận 1 và quận 3 củng không tìm được chổ học, vì có mấy chổ thấy thcihs thì học phí cao tít trên trời.
Đành về lên mạng tìm thông tin, mình sệp hoc tiếng anh với người nước ngoài mà học phí thấp, thế là ra cả đống thông tìn do các bạn đã học chia sẽ lại. mình thấy IEG là được khen nhiều, thế là mình qua đó đăng ký, đung là có 100% giáo viên nước ngoài và học phí thì vừa phải.
Mình theo học 3 khóa thế là mọi chuyện ổn rồi, bây giờ mình trò chuyện với sếp mình khá lưu loát nên sếp mình củng không khó chịu như trước đây nữa. người ta nói đúng thiệt bất đồng ngon ngữ là gào cảng lớn đấy . mình chở lại diễn đàn để chỉa sẽ một nơi học tốt với các cậu đây. IEG Viet Nam ( quận 10 ) gần trường HUPLIT.

yeuthuongquayve
31-10-2013, 09:34
Học tiếng anh thì đến trung tâm này nè: 22C Trường Sơn, Quận 10

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn các bạn ở trên comment, bây giờ đa phần chúng ta đều cần tiếng anh giao tiếp để đi làm, nên chúng ta hãy chọn trung tâm nào giáo viên bản ngữ chúng ta sẽ đc giao tiếp trực tiếp với người bản xứ luôn, từ đó chúng ta sẽ đc đào tạo bài bản về cách phát âm, giọng điệu như dậy chúng ta sẽ nhanh tiếng bộ hơn??? Chứ đa phần về các cấu trúc ngữ pháp chúng ta đã đc học ở phổ thông rùi mà!
Mình cũng đang học tiếng anh giao tiếp ở trung tâm ILI là giáo viên bản xứ luôn nhưng giáo viên ở đây đều có bằng sư phạm hẳn hoi, chương trình đào tạo bài bản hơn các bạn có thể tự mình tham khảo hen

ngocanhktdn95
11-11-2013, 02:20
Mình đang sinh hoạt CLB tại trung tâm Langmaster. Học theo phương pháp Effortless English rất thú vị. Trung tâm đang có những ưu đãi lớn cho học viên đăng kí khóa học trong tháng 11 này. Mình vừa đăng kí xong chia sẻ cho mọi người cùng biết ^^

thuyvan27
11-11-2013, 15:26
Nên chọn ieg bạn ạ, trung tâm này uy tín đó... họ dạy 4 kỹ năng nên nên sau này mình sẽ không bị hỏng kỹ năng nào, đều quan trọng là họ take care học sinh rất tốt, giáo viên tận tâm và vui vẻ nữa, bạn nào đã học ieg rồi thì sẽ rỏ đều mình nói.

mit_dethuong
23-11-2013, 16:03
Cụ thể là đầu năm 2013 tới giờ học viên của ILI thi ielts toàn 6.5 trở lên, chủ yếu 7.0 - 7.5

Tớ nói với các cậu ILI là trung tâm thật sự tốt, giáo viên 100% là người bản ngữ dạy hay.

Cậu nào cần học thì đến trực tiếp ILI địa chỉ duy nhất tại 22 Lô C chung cư Lê Thị Riêng, Trường Sơn, Quận 10

Điện thoại liên lạc: 08 6683 8375

Chào bạn traulun lâu rùi mới vào diễn đàn, kg thấy bạn ol gì hết. còn học ở ili kg bạn

quynhthi23
13-04-2015, 17:24
Ờkhóa AV giao tiếp bên IEG, mình đã được học các kĩ năng cơ bản về giao tiếp như cách chào hỏi, xưng hô, một số tình huống ứng xử đơn giản nhất. Ngoài ra, mình còn được luyện cách phát âm sao cho giống, chuẩn với ngươi bản xứ. Các giảng viên ở trung tâm đều là những người bản xứ, nhiệt tình và tâm huyết trong các phương pháp giảng dạy. Vì vậy mà mình luôn cảm thấy thoải mái trong mỗi buổi học tại IEG này. 38620088

lantim_13
14-04-2015, 09:44
Học tiếng anh thì đến trung tâm này nè: 22C Trường Sơn, Quận 10

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn các bạn ở trên comment, bây giờ đa phần chúng ta đều cần tiếng anh giao tiếp để đi làm, nên chúng ta hãy chọn trung tâm nào giáo viên bản ngữ chúng ta sẽ đc giao tiếp trực tiếp với người bản xứ luôn, từ đó chúng ta sẽ đc đào tạo bài bản về cách phát âm, giọng điệu như dậy chúng ta sẽ nhanh tiến bộ hơn??? Chứ đa phần về các cấu trúc ngữ pháp chúng ta đã đc học ở phổ thông rùi mà!
Mình cũng đang học tiếng anh giao tiếp ở trung tâm ILI là giáo viên bản xứ luôn nhưng giáo viên ở đây đều có bằng sư phạm hẳn hoi, chương trình đào tạo bài bản hơn các bạn có thể tự mình tham khảo hen

Khuyết điểm lớn nhất của sinh viên Việt Nam chính là phát âm ngữ điệu và ngại nói sợ sai với việc nói tiếng Anh mà Việt hóa nó nhiều quá nhiều thầy khi nghe sinh viên nói họ phì cười vì họ nghĩ sao nói vậy và sắp xếp từ câu cú giống y chang tiếng Việt nên mình cần học hỏi nhiều từ người bản ngữ là vậy đó. Mà cái này ko ai chỉ mình tốt hơn là người bản ngữ cả...ho biết điểm yếu của sinh viên VN mà giúp cho mình cải thiện nghe nói phát âm này nọ hết, Mình thấy học ở ILI tốt đó.

utnho_93
15-04-2015, 21:26
Lớp học anh văn với giáo viên bản ngữ thì là nhất rùi nghe nói được hỗ trợ nhiều mà phát âm cũng cải thiện rõ rệt nữa. Mình thích phong thái làm việc của các giáo viên bên trung tâm anh ngữ ILI.

gocnhotrongtim
22-04-2015, 20:10
Bạn utnho-93 ui cho mình hỏi lớp ielts bên này thường do ai dạy vậy bạn mình đọc trên mạng thấy có nhiều bạn nói thấy bên đó học hay ko biết ? Bạn cho mình ý kiến nhanh..

khang_bui
23-04-2015, 09:44
Ở tphcm có rất nhiều trung tâm chuyên về anh văn giao tiếp có tiếng và có chất lượng. Vì thế để chọn 1 trung tâm phù hợp với nhu cầu thực tế của bản thân là 1 điều rất khó cho mỗi người trong chúng ta. Có chỗ học tốt nhưng học phí lại quá cao, có chỗ thì học phí thấp nhưng chất lượng đêm lại thì quá ít...
Mình có biết 1 trung tâm mà có thể dáp ứng được tất cả nhu cầu của mỗi người nè. Học phí thấp, chất lượng được đảm bảo 1 cách tối ưu nhất. Ở trung tâm này các bạn sẽ được học trực tiếp vs 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy và có khả năng truyền dạt tốt. Giáo viên nào cũng vui vẻ nhiệt tình và tận tình giúp dở học viên. Môi trường học năng động, lớp học thì ít giúp học viên có thể giao tiếp nhiều với giáo viên bản xứ nhìu hơn
Đó là trung tâm anh ngữ ILI 22C Trường Sơn đó các bạn.

pelun97
06-05-2015, 15:33
Lớp học anh văn với giáo viên bản ngữ thì là nhất rùi nghe nói được hỗ trợ nhiều mà phát âm cũng cải thiện rõ rệt nữa. Mình thích phong thái làm việc của các giáo viên bên trung tâm anh ngữ ILI.

Mình cũng học ở đây được mấy khóa rồi, thấy khá ưng ý và hài lòng. Giáo viên thấy ai cũng vui tính và nhiệt tình có hôm lớp mình hết giờ học mà tụi mình đem bài lên hỏi thầy vẫn nhiệt tình chỉ bảo. Mình thích thầy này dạy lắm chắc khóa tới mình yêu cầu thầy dạy tiếp cho tụi mình lun hihi :)

hankey
07-05-2015, 19:50
mình thấy TOME khá là ok đấy bạn.bạn tìm hiểu xem sao nha

pelun97
08-05-2015, 11:05
Ngoài học ở trung tâm ở nhà mình cũng kết hợp tự học nhiều từ vựng, nghe nhạc, xem phim, nghe VOA... level mình lên nhanh khi được học với giáo viên nước ngoài

gocnhotrongtim
31-05-2015, 16:48
Mới học tiếng anh khi nói thì không nhất thiết phải đủ câu mới nói, biết từ nào nói từ đó dần dần sẽ quen

phuongthuy8
03-06-2015, 14:57
mình thấy trung tâm có tốt hay không là theo đánh giá cá nhận của mỗi người thui, có thể trung tâm đó phù hợp vs người này nhưng lại không phù hợp vs người khác. vậy tiêu chí để bạn lựa chọn motg65 trung tâm là như thế nào. Mình có một số góp ý như sau:
- bạn muốn học ở trung tâm 100% gióa viên nước ngoài hay nữa ngoài nữa việt hay việt 100%.
- học phí có phù hợp vs bạn không, mình nghĩ học phí không đi đôi vs chất lượng vì có nhiều trung tậm học phí thấp nhưng chất lượng lại rất ok.
- Mỗi trung tâm điều có thế mạnh riêng, bạn phải xác định là mình đangmuốn học gì, giao tiếp hay thi lấy các chứng chỉ.
- Môi trường học ở đó như thế nào, có yên tỉnh không, vấn đề tiện nghi thì chỉ cần thoải mái là ok.
- Mình thấy nên chọn những trung tâm ở gần cho tiện việc đi lại, đỡ mất thời gian.
- có bạn bè gì của bạn đã học ở đó chưa và họ dánh giá trung tâm ấy như thế nào
- bạn phải đến trung ạậm để nghe tư vấn trực tiếp, cố gắng lấy thật nhiều thông tin để so sánh giữa các trung tâm và đưa ra lựa chọn thích hợp.
- Nếu có thời gian rảnh thì có thể đến hỏi thăm thử ý kiến của học viên ở đó xem họ đánh giá trung tâm ấy ra sao, cái này mình thấy thực tế nhất đó.
* Một lời khuyên chân thành , bạn nên chuẩn bị cho mình một kiến thứ cơ bản trước khi đến trung tâm làm bài test đầu vào, điều này sẽ rất giúp ích cho bạn đó, bạn có thể rút ngắn dc thời gian cũng như chi phí học nếu như test vào những lớp cao.
=> mình đã áp dụng tất cả những điều trên để lựa chon cho mình một trung tâm thích hợp, mình đang học bên anh ngữ ILI gần công viên Lê Thị Riêng ak, ở đây giáo viên 100% bản xứ, có cam kết đầu ra nữa, vs ngta dạy thì rất nhiệt tình, lớp hopc5 sôi nỗi, cơ sở vật chất thì tương đối thui, vì thiếu máy chiếu, học phí thì giá sinh viên, bên cạnh đó còn có nhiều chương trình hỗ trợ hấp dẫn nữa, hiện mình đang học lớp 4a, khóa khai giảng bữa 18/5, mình rta61 hại lòng khi đến với ILI

gocnhotrongtim
03-06-2015, 18:57
Bạn phuongthuy học ca nào vậy ta??? sáng hay lớp tối mà bạn học khóa 5 ngày hay 3 ngày? Lớp 5 ngày hình như học nhanh hơn nếu các lớp ielts chắc chương trình nặng lắm bạn nhỉ>

hatgiongtamhon
18-06-2015, 10:21
Nói chung nếu bạn sắp xếp được thời gian thì mình cảm thấy học 5 ngày bạn vẫn có thể theo kịp bài, nếu bạn chăm chỉ dành thời gian on luyện thêm ở nhà thì việc tiếp xúc hàng ngày với Gv bản xứ thấy mình sẽ nhanh tiến bộ hơn là học cách ngày đó bạn ak. :)

Còn những ai ko có time thì chọn học 3 ngày/tuần để có thời gian rãnh rỗi ôn thêm chứ cứ học về nhà quăng đó hôm sau lại mang cặp sách đi học thì cũng chả tiếp thu được gì? Nói chung là tùy theo nhu cầu của bạn cần học nhanh hay chậm và có time hay ko mà thôi, Cố gắng chọn cho mình cách học thông minh nhất nhé.

DungZit
22-06-2015, 10:38
Mình cũng đang muốn nâng cao khả năng tiếng anh của mình. :(

DungZit
22-06-2015, 11:36
cũng đang hóng cái này hihi

ngocngan_75
22-06-2015, 14:18
Đây là trung tâm thật sự 100% là người bản ngữ giảng dạy suốt khóa học, có trợ giảng dành cho lớp Beginner, muốn học giao tiếp hay thi chứng chỉ toeic, ielts, toefl gì cũng ok.

Địa chỉ ILI duy nhất ở Tp. Hồ Chí Minh
TRUNG TÂM NGOẠI NGỮ ILI
20-22-24 Lô C ( Chung cư Lê Thị Riêng)
Trường Sơn, Phường 15, Quận 10
Thành Phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Tel : 08. 66 838 375
08. 39 778 989 - 08. 39 778 999
Hotline : 0909 042 588

DungZit
22-06-2015, 15:58
có vẻ ILA tốt nhỉ? hôm nào thử đến xem sao

gocnhotrongtim
22-06-2015, 16:47
Mình mới tham khảo và học ở trung tâm ILI, bạn cũng tới đó hỏi thăm xem sao nhé.

huongngo1990
26-06-2015, 13:26
Mình thấy lad ASET tốt nhất - không phải chỉ dạy chữ mà còn văn hóa

tuantran_91
26-06-2015, 16:24
Nói chung nếu bạn sắp xếp được thời gian thì mình cảm thấy học 5 ngày bạn vẫn có thể theo kịp bài, nếu bạn chăm chỉ dành thời gian on luyện thêm ở nhà thì việc tiếp xúc hàng ngày với Gv bản xứ thấy mình sẽ nhanh tiến bộ hơn là học cách ngày đó bạn ak. :)

Còn những ai ko có time thì chọn học 3 ngày/tuần để có thời gian rãnh rỗi ôn thêm chứ cứ học về nhà quăng đó hôm sau lại mang cặp sách đi học thì cũng chả tiếp thu được gì? Nói chung là tùy theo nhu cầu của bạn cần học nhanh hay chậm và có time hay ko mà thôi, Cố gắng chọn cho mình cách học thông minh nhất nhé.

Nói chung là học phải kết hợp giữa việc học ở trường và tự học nữa, bản thân bạn nếu ko biết cố gắng thì dù có thần tiên giúp bạn thì cũng hết cách thôi.

gocnhotrongtim
06-07-2015, 15:16
Đồng ý với bạn tuantran_91 là học phải đi đôi với thực hành và phải tự bản thân nỗ lực và cố gắng còn nếu bản thân bạn cứ chỉ nhờ vào người khác thì ko giỏi lên nhiều được đâu.

maithanhcanh_95
08-07-2015, 17:28
Mình cũng học ở nhiều trung tâm tiếng anh rồi nhưng mình thấy ILI TRƯỜNG SƠN dạy chất lượng , 100% giáo viên nước ngoài

Cam Tu Cau
10-07-2015, 09:32
Mình cũng cho một phiếu trung tâm này.

Cam Tu Cau
10-07-2015, 09:41
Nhưng mình không thích bầu trung tâm nào chất lượng nhất. Thực tế, không thể nào nói trung tâm nào tốt nhất, chất lượng nhất được. Có những trung tâm chỉ thiên về một khía cạnh mà thôi. Vả lại đâu có ai học hết được tất cả trung tâm ở Sài Gòn hay Hà Nội được đâu chứ. Giờ trung tâm mọc ra như nấm vậy, lựa chọn được một trung tâm mình tin tưởng theo học là rất khó. Vì vậy, mình nghĩ bạn nào có như cầu học thì cứ đến trung tâm để lấy ý kiến là tốt nhất luôn. Như vậy, vừa tìm hiểu thực tế vừa giỏi quyết được thắc mắc cho bản thân mình

Thu Hoài Nguyễn
10-07-2015, 15:30
hóng, em cũng đang muốn học giao tiếp phục vụ công việc, ngữ pháp thì tương đối nhưng nghe nói thì cứ như gà mắc tóc :))

gocnhotrongtim
15-07-2015, 18:59
Đây là trung tâm thật sự 100% là người bản ngữ giảng dạy suốt khóa học, có trợ giảng dành cho lớp Beginner, muốn học giao tiếp hay thi chứng chỉ toeic, ielts, toefl gì cũng ok.

Địa chỉ ILI duy nhất ở Tp. Hồ Chí Minh
TRUNG TÂM NGOẠI NGỮ ILI
20-22-24 Lô C ( Chung cư Lê Thị Riêng)
Trường Sơn, Phường 15, Quận 10
Thành Phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Tel : 08. 66 838 375
08. 39 778 989 - 08. 39 778 999
Hotline : 0909 042 588

Bạn mình nó học bên đây cũng bắt đầu từ lớp Beginner lên giờ thi được IELTS 6.5 rồi đó...

sunnynga
21-07-2015, 11:56
Mình ở Hà Nội và hiện mình đang theo khóa học tại Pasal đoạn 206 Bạch Mai í. Giảng viên ở đó nhiệt tình lắm ạ.
Ngoài học ở lớp học, còn có dịch vụ talk 24/7, giảng viên còn gọi điện thoại nói chuyện với học viên gần 1 tiếng đồng hồ, thoải mái lắm ạ :)))
So với các trung tâm khác, em thấy giá rẻ tương đối luôn.

nhonhaqua
22-07-2015, 10:55
Mình thấy nhiều bạn học ở trung tâm ILI khen lắm đó giáo viên 100% là người Anh vs Mỹ mà nhiệt tình lắm, nói chuyện vui và dễ nghe cực kì...Mình cũng học ở đó và tới giờ cảm thấy mình rất may mắn khi tìm được 1 địa chỉ học hay như vậy. :)

vietanhdepzai
27-07-2015, 16:52
Đang học apollo, thấy được lắm, anh em có thể tham khảo, mỗi tội học phí hơi đắt

gocnhotrongtim
28-07-2015, 18:09
Mình thấy nhiều bạn học ở trung tâm ILI khen lắm đó giáo viên 100% là người Anh vs Mỹ mà nhiệt tình lắm, nói chuyện vui và dễ nghe cực kì...Mình cũng học ở đó và tới giờ cảm thấy mình rất may mắn khi tìm được 1 địa chỉ học hay như vậy. :)

Mình cũng thích học ở đó. :)

Cam Tu Cau
07-08-2015, 09:38
Mình cũng thích học ở ILI, học phí thì khá là mềm so với những chỗ khác. Mình thấy mấy bạn học VUS, Không Gian qua đây học cũng nhiều lắm. Họ kêu ở đây được bạn bè giới thiệu nên tìm tới để đăng kí học thử. Học 1 khóa thấy ok là nhảy qua đây học luôn. Học ohis mềm mà chất lượng vẫn ok thì cớ gì mà không học. Tớ chưa được học những trung tâm kia nhưng tớ không dại gì mà đang học chỗ tốt như ILI mà lại bỏ.

trantam123321
10-09-2015, 15:49
xin chào bạn! Mình có học qua một vài trung tâm anh ngữ. Mình thấy trung tâm IEG, bên quận 10 (503 Sư Vạn Hạnh) học cũng ok đó bạn. Mình học xong mấy khóa thấy tiếng anh mình cũng lên được phần nào, không dở tệ như hồi trước. Giáo viên thì thân thiện lắm. Bạn có thể đến đó để tham khảo thêm.

lenha64455
16-09-2015, 14:24
Mình có đứa bạn chung phòng cũng đang học tiếng anh, nghe nói học tại trung tâm IEG bên quận 10. Thấy nó khen giáo viên bên đó nhiệt tình, học phí cũng tương đối không cao lắm so với mặt bằng chung, mỗi lớp tầm mười mấy học viên, có những khóa học có 7-8 học viên ak. Bạn có thể ghé qua để tham khảo thêm.

roimaithucgiac
17-09-2015, 14:50
Kinh nghiệm bay nhảy tìm kiếm trung tâm học tiếng anh, em thấy ILI dạy ok nhất

tuantran_91
25-09-2015, 07:21
Kinh nghiệm bay nhảy tìm kiếm trung tâm học tiếng anh, em thấy ILI dạy ok nhất

Cơ sở ILI không bằng nơi khác nhưng học khá tốt, giáo viên nước ngoài có kinh nghiệm. Các bạn muốn học thì cứ tới thẳng ILI tìm hiểu thêm http://ili.edu.vn/vi/contact-us

quynhhu
23-10-2015, 21:05
học nghe nói vậy bạn đến chỗ Anh ngữ TOMe học đi, bên này mạnh về mảng này lắm. Trước mình cũng yếu tiếng Anh nhưng qua đây "tu" dc 2 tháng là giao tiếp đã ổn hơn rất nhiếu rồi đó. Học phí cũng vừa tầm. chương trình học rất okie. giáo viên nhiệt tình, dạy hay. học buổi nào xong là nhớ luôn. đi làm về mệt lắm, nhưng học vẫn thấy hào hứng. học vô vèo vèo. Bên Tome họ có chương trình học thử 1 tuần đầu tiên nữa đó bạn. Bạn đến đó đăng ký học thử đi cho biết.

rainnovember
06-11-2015, 20:41
Mình cũng từng phải lò mò lên diễn đàn tìm trung tâm để học tiếng anh. Sau khi tìm hiểu xong mình quyết định đến trung tâm anh ngữ tome để được tư vấn tham khảo, thấy có chương trình học thử cũng yên tâm, sau khi học thử xong mình thấy rất tin tưởng ở tome. Giáo viên rất nhiệt tình, trẻ tuổi năng động, lớp học thì phấn khởi, mình rất thích đi học, không vắng buổi nào. Hoạc phí giá rất hạt dẻ, đang có ưu đãi giảm 50% và được tặng khóa học phát âm nữa đó. Bạn thử đến đăng ký xem sao.

quanhong162
26-11-2015, 19:17
Học bên trung tâm anh ngữ IEG( sư vạn hạnh) là ok lắm đó. Bạn vừa có thể thì lấy Toeic điểm cao vừa có thể giao tiếp tốt với người bản xứ. Đội ngủ giáo viên là người nước ngoài rất nhiệt tình trong việc giảng dạy và có kinh nghiệm giảng dạy lắm đó. Bài thì đầu vào và thì cuối khoá cho mỗi khoá học là rất giống với chương trình.

ngochan8890
28-11-2015, 01:58
Tiếng anh là môn mà mình học hoài vẫn không vào, nhưng do công việc hiện tại cần giao tiếp bằng tiếng anh, nên bắt buộc phải đi học. Cũng lên tìm hiểu nghiên cứu nhiều trung tâm nhưng may sao có đứa bạn đã từng học rồi, nên chỉ mình đến trung tâm IEG - sư vạn hạnh. Qua đó tìm hiểu thấy chương trình học ok, thời gian phù hợp cho mình đi làm ban ngày, thế là mình quyết định đăng ký. Học được 2 khóa thấy tiếng anh cũng khá hơn, giao tiếp cũng tự tin hơn.