PDA

View Full Version : Sự cố với thẻ nhớ của NOKIA 3110C

forelisevn
13-11-2007, 19:08
Mình đang dùng NOKIA 3110C, ban đầu dùng rất tốt,nhưng không hiểu sao dạo này cứ tắt mày thì không thể bật lên đựoc(máy lên màn hình rồi tắt ngay). Mình tháo thẻ nhớ ra thì lại chạy êm du. Liệu có phải thẻ nhớ của mình nhiễm viruts nên làm máy dở chứng thế không ?

forelisevn
15-11-2007, 14:45
mọi người xin hãy chỉ giúp

phuonggach
16-02-2008, 18:19
ko biet nua dem sua di
anh em nao biet thi chi bao

phuonggach
16-02-2008, 18:20
may tui cung bi nhu rua
anh em nao biet chi bao dum voi
thanks

BackStreetBoy
16-02-2008, 20:12
Bác thử làm theo những bước như sau :
1/Xóa hết dữ liệu trên thẻ = máy tính , rồi sau đó cho vào máy định dạng lại .Trong trường hợp mà gắn thẻ lại mà vẫn bị tình trạng như vậy thì làm theo bước
2/Khởi động với chế độ không sim và thẻ nhớ (nếu như máy có chức năng đó ), nếu không chỉ cần có Sim cũng được .Rồi sau đó vào " Khôi phục cài đặt gốc" của máy , nằm trong phần "Cài Đặt " khôi phục lại với mã mặc định là "12345" ,nếu vẫn không hết thì chạy lại phần mềm ,anh chưa có đồ thì mang đến TRung Tâm cho chắc cú , đừng vào mấy Cửa Hàng nhỏ dễ bị gạt lắm ...

xsamxungx
17-02-2008, 17:01
Format máy sẽ khiến dữ liệu trên máy bạn không cánh mà bay vì vậy bạn nên sao lưu lại mọi dữ liệu trên máy kể cả danh bạ số điện thoại trong máy (bạn có thể lưu chúng vào thẻ nhớ).
Trước khi format , máy nên còn khoảng 50% pin , như vậy sẽ đảm bảo trong quá trình format không gặp vấn đề gì ( nếu không thì bạn sẽ phải đi cài lại firmware đó )

Tốt nhất bạn nên bỏ thẻ nhớ ra ngoài để dữ liệu trong thẻ được an toàn.

1. Format máy bằng tổ hợp phím ( *#7370# )

Đây được xem là cách format phổ biến nhất. Từ màn hình chờ bạn ấn *#7370# máy sẽ hỏi bạn có muốn format không. Sau khi Ok, máy sẽ yêu cầu bạn nhập mã CODE . Lúc này bạn hãy nhập CODE mặc định của máy Nokia là 12345 . Nếu máy báo CODE của bạn nhập vào ko đúng , đó là do bạn đã vô tình đổi mã hoặc mua máy second-hand người ta đã đổi CODE mặc định. Tuy nhiên bạn ko nên lo lắng hãy làm theo cách thứ 2 ở dưới. Sau khi nhập xong thì chờ khoảng vài phút là máy sẽ format xong.

2. Format máy bằng quy tắc 3 nút ( Phím gọi (phím xanh ) + phím * + phím 3
Thủ thuật Mobile - Thủ thuật Format máy điện thoại dùng hệ điều hành Symbian -
Trước tiên bạn tắt máy , và ấn tổ hợp các phím Phím gọi (phím xanh ) + phím * + phím 3 và nút bật nguồn cùng 1 lúc ( cách này nên 2 người cùng ấn thì đơn giản hơn ). Các bạn giữ chặt các nút trên cho tới bao giờ màn hình của chiếc điện thoại hiện chữ Fomatting thì mới thả tay. Nếu làm không được thì cố gắng làm lại lần nữa, kiên nhẫn thế nào cũng được.

3. Format bằng *#7780#

Nếu vì một lý do nào đó , bạn phải format nhưng lại không muốn mất chương trình đã cài thì các bạn hãy nhấn lệnh: " *#7780# " . Lệnh này có nghĩa là khôi phục lại hệ thống nhưng không làm mất game và chương trình đã cài trong máy.

không biết cái này giúp ích j không
riêng thẻ nhớ bạn nên format lại luôn xài lâu rồi format lại cho máy chạy ổn định

BackStreetBoy
17-02-2008, 18:59
Máy 3110c bạn ơi , không phải hệ điều hành mà dùng *#7370# được ?Máy này chỉ có cách vào mục "Cài Đặt" và "Khôi phục cài đăt gốc " thôi à !
Lưu ý :
Nếu có ai có máy thuộc dòng S60 bị lỗi mà fomat theo cách trên không hết , thì dùng cách sau :Tắt máy (Cần 2 người )
Ấn tổ hợp phím 4 phím : "3 + * + gọi+ nút nguồn "giữ một lúc khi màn hình lên chữ "Formating" .Đợi cho hết là máy đã trở về lúc xuất xưởng .Ok

anhoem
17-02-2008, 20:51
Tớ lính mới tò te. Máy tớ cũng bệnh i xì như vậy: màn hình sáng một lát rồi tắt. Một lần khôi phục cài đặt gốc và format thẻ nhơ thì được khá lâu. Giờ lại bị, có vẻ như tháo thẻ nhớ ra thì đỡ hơn. Không biết do Virus hay do máy?

Bạn nào biết cho hỏi với: khôi phục cài đặt gốc bằng các số tắt tốt hơn khôi phục trong chức năng Cài đặt của máy có phải không nhỉ?

À, thỉnh thoảng máy có hiện tượng trộn các tin nhắn (nội dung tin vừa gửi trộn với một tin gửi từ trước đó có khi cách mấy ngày) là do lỗi mạng phải không ạ? Hay do dịp Tết này mạng bị "điên" (tôi dùng Mobiphone). Tôi gửi mấy chục tin nhắn không có hồi âm, bạn bè cũng chẳng nhận được trong khi có tin báo đã gửi rồi. Kiểu này chắc phải "chửi" cho bọn cung cấp 1 trân cho hả!

BackStreetBoy
18-02-2008, 11:41
"Chửi đi bạn " .Làm dịch vụ chăm sóc khách hàng rất mệt ,hơn nữa cái việc nghẽn mạng là hoàn toàn hợp lý .Vì những ngày Tết thường thì những cuộc nói chuyện tăng lên đột biến .Cũng như đi trên một con đường vào ngày Lễ chẳng hạn .
Lý do thật đơn giản như vậy .Ít người đi thì không kẹt còn nhiều thì ...

thanhlongmvt
21-02-2008, 10:13
Như các bạn đã nói, Con dế N3110c rất thường hay gặp vấn đề trên. Thật sự trường hợp này cũng không có gì phức tạp cả. Chỉ qua là nó bị lổi thẻ nhớ thôi. Bạn chỉ cần format thẻ nhớ trên máy vi tính và chỉnh ở chế độ FAT (Nhưng nhớ format từ 2 đến 3 lần đó nha)xong rồi thì bạn dùng thêm lệnh *#7780# và nhập mã code 12345 là máy sẽ quay về cài đặt gốc ngay.
Nhưng để thẻ nhớ được sử dụng bền hơn thì bạn nên format trên Vi Tính xong thì cần định dạng thẻ nhớ trên Điện thoại 1 lần nữa.
Chúc các bạn thành công!

con_nhen
06-04-2008, 03:12
the nho bi vius roi tui cung bi dung chuong trinh diet vius quet la khoi!

Thien2008
23-04-2008, 07:21
Không phải là do virus đâu. Đó là do lổi phần mềm đấy. Theo tôi biết thì bạn đã mua đúng loạt máy sx tháng 9/2007 thì phải? Đều có hiện tượng này. Bạn gửi máy của bạn đến trung tâm bh để cài đặt lại phần mềm mới. Bạn hãy yên tâm ! Hít thở, hjt thở ...

Xpro
26-04-2008, 13:34
cần ji` lỗi phần mềm thì format máy là ok !! nếu nặng quá thì chạy lên trương trình cỡ (40k) còn phần format trên kia có chĩ rùi đó

thuongshoo
30-04-2008, 09:50
Thẻ nhớ hư rồi đó! bạn thử lấy thẻ đưa sang máy khác chưa? Thằng bạn tui máy chỉ hỗ trợ 512MB trong cái thẻ của tui là 2GB nên chả nhờ đựoc gì. Mà cái thẻ của tui đọc trên máy vi tính nó cũng không ổn định. Cuối cùng nhờ Hợp Nhất bảo hành lại.

Còn cài lại phần mềm thì tự mình làm được không? còn trung tâm bảo hành làm thì tốn nhiêu tiền?

format không được đâu! Chuyện này tui đã làm rồi! Thật sự nếu gặp cái này thì có thể làm như sau: đưa vô máy tính chép 1MB rồi đưa sang điện thoại rồi lại đưa qua máy vi tính chép thêm 1Mb rồi lại đưa vô điện thoại. Cứ làm như vậy cho tới 2GB :D

acongdeptrai
03-05-2008, 11:19
Nokia vua cong bố về sự cố của dòng máy 3110c.Theo đó thì 3110c có đầu số seri là:352........bị lỗi fans mềm.vậy nên bạn kiểm tra số seri (*#06#) lại xem có trùng đầu số đấy ko.Nếu trùng thì bạn mang dến các điểm Nokia Care yêu cầu ho chạy lại fan mềm...chúc bạn may trong những lần chọn máy

thuongshoo
03-05-2008, 21:05
Vậy là thiệt rồi! Cảm ơn tin tức của acongdeptrai

mongnguoi456
08-05-2008, 16:53
dau co gi kho dau
chac cac ban dang dung the nho 1G phai khong
bay giờ các bạn xắp xếp lại các thư mục. sau dó phục hồi lại dữ liệu. Máy của tui luc đầu cũng như vậy. sau đó tui làm là chạy em ru cho tới bây giờ

unlimited
08-05-2008, 16:57
Máy 3110c bạn ơi , không phải hệ điều hành mà dùng *#7370# được ?Máy này chỉ có cách vào mục "Cài Đặt" và "Khôi phục cài đăt gốc " thôi à !

Nó chạy Symbian S40 mà,vẫn là hệ điều hành nhưng mà nó cổ hơn S60 thôi.

thuongshoo
09-05-2008, 13:05
không có hệ điều hành! tui coi ở thegioididong nói vậy!

unlimited
10-05-2008, 10:46
không có hệ điều hành! tui coi ở thegioididong nói vậy!

Liệu thegoididong có đáng tin bằng Website của Nokia không bà con????????????

http://www.nokia.com.vn/A4724026
Chắc Website của bọn Nokia nó nhầm lẫn thế nào rùi,chán thế nhỉ :D.

xsamxungx
10-05-2008, 11:35
tại tụi nó là lũ gà công nghiệp rồi nó thuộc hệ điều hành s40

unlimited
10-05-2008, 11:40
tại tụi nó là lũ gà công nghiệp rồi nó thuộc hệ điều hành s40

Chân gà công nghiệp nướng ăn hơi bị ngon nhé,nhất là khoản nhậu :D.

HưngSL
13-05-2008, 00:00
Không virus hay gì gì cả ! Và nó chạy Symbian S40 là đúng.
Bạn thử *#0000# xem nào nếu đúng là Nokia 3110c V 06.01 thì đúng là khi gắn thẻ nhớ vô là khởi động lại máy. Và chỉ cần chạy lại V 06.02 bản sử lỗi cho V 06.01 là ok rồi.

vanthanh245
14-05-2008, 17:18
hix các pác nói sao ý e cũng dùng 3110 đây
e cũng bị thế nhưng mà sau khi format thẻ nhớ đúng là chạy ngon e cứ tưởng là lỗi thẻ nhỡ nhưng không hẳn do thẻ nhớ mà:
máy chạy bình thường nhưng nếu vào games ( flash) thì hix hix máy lại dính y hệt như cũ: khởi động liên tục vài ba lần nếu thoát games (flash ) thì không sao ?????? liệu có fải do virut không?????????
các pác có bít sao chỉ dùm với e dân cntt nên không muốn dem ra bảo hành :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà wen mất các pac có pác nào bít cài ( chạy lại ) và có phần mềm của nokia 3110c thì post luôn cho anh em học tập :D
thanks

thiepstyle
14-05-2008, 21:42
vậy bạn có biết điểm Nokia care nào gan trương nhân văn ko?
nói minh cái! cảm ơn nhiều

thuongchi
15-05-2008, 21:03
hình như không có thì phải. thì đón xe số 8 đó! tới nơ trang long thì xuống,

cái 3110c của tui sau khi đập thử thì cong bo. Thợ nói là không sửa được nên bán xác máy, xạc, tai nghe=200ng

Bi S2 Bi'
16-05-2008, 22:35
trời ơi không ấn được mấy cái tổ hợp phím kia ah! Đau tay quá! Mà format đi format lại thì nó vẫn thế. Có người kêu cài lại bản v06.02 nhưng mà chẳng nói luôn cách tải, cách cài. Thế thì bó tay luôn rồi ah!

Ôi trời ơi sao một hồi áp dụng chiến thuật "cú đấm ăn xôi" thì cái máy cũng ok. Nhưng không biết đến mai có bị nữa không? Có ai đó làm ơn cho hỏi nếu mang máy ra trung tâm sửa thì mất khoảng ??? money? Còn nếu muốn tự cài lại v06.02 cho máy thì làm thế nào? Thanks trước nha!

GSMThườngTín
17-05-2008, 22:39
Bác thử làm theo những bước như sau :
1/Xóa hết dữ liệu trên thẻ = máy tính , rồi sau đó cho vào máy định dạng lại .Trong trường hợp mà gắn thẻ lại mà vẫn bị tình trạng như vậy thì làm theo bước
2/Khởi động với chế độ không sim và thẻ nhớ (nếu như máy có chức năng đó ), nếu không chỉ cần có Sim cũng được .Rồi sau đó vào " Khôi phục cài đặt gốc" của máy , nằm trong phần "Cài Đặt " khôi phục lại với mã mặc định là "12345" ,nếu vẫn không hết thì chạy lại phần mềm ,anh chưa có đồ thì mang đến TRung Tâm cho chắc cú , đừng vào mấy Cửa Hàng nhỏ dễ bị gạt lắm ...

Bạn nhầm ! Ko ai gạt Bạn cả , nhất là với lỗi FW như vậy . Ra CH chạy lại FW 5 phút xem lấy ngay , vài chục K , vô Nokia Care ... còn lâu mới đc như vậy !

Không virus hay gì gì cả ! Và nó chạy Symbian S40 là đúng.
Bạn thử *#0000# xem nào nếu đúng là Nokia 3110c V 06.01 thì đúng là khi gắn thẻ nhớ vô là khởi động lại máy. Và chỉ cần chạy lại V 06.02 bản sử lỗi cho V 06.01 là ok rồi.

Kể cả Ver trước như 5.50 vẫn bị . Vẫn đề là chưa có Ver nào Fix đc lỗi đó hoàn hảo . Cài lại FW , ít nghịch thì lâu lâu mới bị lại , dân CNTT vọc nhiều thì bị lại nhanh hơn !

Mà mình vừa vô SP hồi chiều ,nào đã thấy Ver 6.02 nhỉ ?

toro^^
27-05-2008, 15:04
Ai nói nâng FW lên v6.02 thì hết vậy. Chỉ thấy thời gian táy phát bệnh chậm hơn thui, tui thường hay nghe nhạc lúc trước thì khoảng 3 tuần là dở chứng nhưng nâng lên 6.02 thì được hơn 1 tháng. Cái lỗi này là bệnh nang y của con 3110c này rùi, theo kinh nghiệm thì mỗi lần bị khởi động lại ko cần phải format thẻ nhớ đâu, chỉ cần tháo ra & tiến hành khôi phục cài đặt gốc cho máy. Xong rùi gắn thẻ vào cập nhật thư viện lại bình thường. Nên copy khoảng 400MB thui đừng quá tham.

thuongchi
27-05-2008, 15:18
Ai nói nâng FW lên v6.02 thì hết vậy. Chỉ thấy thời gian táy phát bệnh chậm hơn thui, tui thường hay nghe nhạc lúc trước thì khoảng 3 tuần là dở chứng nhưng nâng lên 6.02 thì được hơn 1 tháng. Cái lỗi này là bệnh nang y của con 3110c này rùi, theo kinh nghiệm thì mỗi lần bị khởi động lại ko cần phải format thẻ nhớ đâu, chỉ cần tháo ra & tiến hành khôi phục cài đặt gốc cho máy. Xong rùi gắn thẻ vào cập nhật thư viện lại bình thường. Nên copy khoảng 400MB thui đừng quá tham.

thôi! bó tay rồi! tính mua lại con này. Nghe nói vậy nên thôi! Mua con nào ít bệnh ta? tính năng nghe nhạc, chụp hình như 3110c

tranhuytrung
27-05-2008, 16:56
may' nay` bi loi~ nhu vay lau rồi . chạy lại chương trình là ok

managertinh
03-06-2008, 10:53
minh cung moi mua chu de 3110c nay va cung bi loi nhu vay minh cung moi gui cho chu quan de ho gui den trung tam bao hanh.rac roi qua ba con oi.

minh vua mua chu de 3110c nay thi cung bi loi nhu vay minh moi dua cho chu quan de ho dua toi trung tam bao hanh.rac roi qua ba con oi 0972647888 hello

NokiaE90
06-06-2008, 10:00
Riêng dòng 3110c bị lỗi đó là do nhà sản xuất, hình như bị nguyên lô hàng nhập về VN (tất cả NPP FPT, PSD_PVT, Lucky, Thuận Phát).
1. Tháo thẻ nhớ ra & 2 ngày sau mở máy lại xài (không xài liền, tránh tình trạng bị down lại).
2. Nếu còn thẻ Club (bảo hành) thì đem đến trạm bảo hành NOKIA chạy lại phần mềm & cũng phải 2 ngày sau mới được mở ĐT lại
Phần lỗi này xảy ra hàng loạt giống như lô hàng 6085 bị mất loa, hy vọng bạn vừa ý

beobii
07-06-2008, 07:31
may 3110c la loi pham mem nen no hay co hien tuong tat nguon > cai do cam ra tho thi no cung po tay:D

Thien2008
19-07-2008, 17:27
Thế nữa àh, vậy là thẻ nhớ của pác sx tận bên Tàu rùi. 100% số thẻ nhớ này xài khoảng 3 tháng thì tự động giãm xuống 1/2 dung lượng (1gb ->512mb, ...). Do đó đừng mong là Format là phục hồi đc. Mà biện pháp hay nhất là ra tiệm điện thoại gần nhất mua thẻ nhớ mới ( lưu ý : lựa thẻ của Kingtom, kingmax là khá nhất). Chứ Nokia 3110c , virus không thích nó đâu vì con dế này chưa có hệ điều hành mà. Virus chỉ lây vào thẻ nhớ lúc kết nối với 01 máy tính có nhiễm virus và nó cư trú trên thẻ nhớ chờ ngày lây sang máy tính khác thôi. Ui chu choa mỏi tai wá..

vanthanh245
01-08-2008, 16:56
hix đúng là bó tay.
nhưng mà Nokia 3110c vẫn dùng đuợc hi` có lẽ là wen rùi nên thấy mấy cái lỗi đó cũng chẳng ảnh hưởng
(tháo thẻ *#7780# ok chỉ việc lắp lại thẻ là lại ok)

wen ai có vai soft V 06.02 thì post cho anh em nha
thanks verry much (o^!^o)

thanhsoros
01-08-2008, 17:18
may 3110c la loi pham mem nen no hay co hien tuong tat nguon > cai do cam ra tho thi no cung po tay:D

reset lại máy liệu có ăn thua không nhỉ lol

Ke_khong_ten
07-08-2008, 18:45
mình vẫn dùng ngon lành....

hienguyen919
14-08-2008, 21:52
Seo tui thấy có FW 6.60 cho 3110c nhỉ! Có ai sử dụng chưa?

thanhsonm
06-11-2008, 10:24
chao! minh cũng đang dùng 3110c, hic may cua minh cung thường xuyên bị như vây khi minh mới mua. mình đã thử nhiều cách và có thể do nguyên nhân sau. Mỗi lần mình cop nhạc mới mà không để trong cùng một thư mục là máy bị như vậy. mình tháo thẻ nhớ dùng máy tính và chuyển các file nhạc về 1 file là được. nếu không được ban chỉ cần cài lại phần mềm la ok!

phamgian1
17-11-2008, 20:05
bạn Aconggdeptrai nói đúng nhưng để chắc chắn hơn tui xin moi người hãy kiểm tra như sau : *#0000# Nếu phần mềm la V 05.50 la bị nỗi phần mềm đó anh em a ? Mang ra hiệu chạy lại V 06... nha .

thuanthanhlaanh
18-11-2008, 21:41
hehe,v ô vẫn lỗi,phải chạy v 07.01 thì ok liền,nếu ko chạy được v 7.01 thì chịu khó tháo thẻ nhớ vài ngày ra la ok,xóa het tin nhắn đi cho nhẹ máy nữa.

duc00
20-11-2008, 15:23
Tốt nhất là khi hư thì bán mua máy mới sử dung vừa hợp lý khỏi mất công !

huongle078
23-11-2008, 09:17
Bạn mua hàng công ty hay là hàng ngoài vây? nếu hàng ngoài thì hay bị hỏng vặt như thế lawms~!

neo89ct2
25-11-2008, 16:50
mình vừa mua nokia3110c được 2 hôm xong.nghe bảo máy này hay có tình trạng lỗi như các bạn vừa nói đến.xin cho mình hỏi máy mình v7.01 liệu có bị tình trạng như trên ko?lo quá.hjx

nguyenbaohung
29-11-2008, 12:14
Thông tin chi tiết nè http://ukhomeblog.net

newbienew
09-12-2008, 21:32
các bác ơi. bày em cách cài game và chương trình với.
em là lính mới chẳng bít tý zy` cả

bongbong2002
09-12-2008, 21:41
máy bạn còn bảo hành thì đi cho người ta sửa cho rùi, chắc lỗi cài phần mềm rùi

hoangnhan90
10-12-2008, 11:11
con may tui thi pi an pin du lam sac 1dem chu' xai dc co khoang 1 gio` a` (neu chi nghe va goi thi dc 1 ngay ) ban nao bit chi dum cam on !!!

abstan
06-01-2009, 16:48
Thế nữa àh, vậy là thẻ nhớ của pác sx tận bên Tàu rùi. 100% số thẻ nhớ này xài khoảng 3 tháng thì tự động giãm xuống 1/2 dung lượng (1gb ->512mb, ...). Do đó đừng mong là Format là phục hồi đc. Mà biện pháp hay nhất là ra tiệm điện thoại gần nhất mua thẻ nhớ mới ( lưu ý : lựa thẻ của Kingtom, kingmax là khá nhất). Chứ Nokia 3110c , virus không thích nó đâu vì con dế này chưa có hệ điều hành mà. Virus chỉ lây vào thẻ nhớ lúc kết nối với 01 máy tính có nhiễm virus và nó cư trú trên thẻ nhớ chờ ngày lây sang máy tính khác thôi. Ui chu choa mỏi tai wá..

Ặc .máy mình dùng thẻ "Tàu" nè.được 6 thang rồi có bị giảm dung lương đâu.chỉ có điều là hôm wa vừa bắn BT từ máy thằng bạn sang,chưa xong thì đã oằn tà là vằn....>:P
phải tháo pin ra(quen rồi :D )nhưng mà nó không nhận thẻ nhớ nữa
hix , chắc là phải cài lại phần mề thôi
mà máy này có HDH mà mở đóng ngoặc cùi thôi
P/S: máy dùng V6.02

quochungcp
05-03-2009, 22:05
doi the di ban oi the do hog rui`
tuui cug tung bi nt rui`
doi the la ok

alickpq
19-04-2009, 10:36
em hoi la cach ic the nho do cac anh oi

cavang125
19-04-2009, 10:41
Mình đang dùng NOKIA 3110C, ban đầu dùng rất tốt,nhưng không hiểu sao dạo này cứ tắt mày thì không thể bật lên đựoc(máy lên màn hình rồi tắt ngay). Mình tháo thẻ nhớ ra thì lại chạy êm du. Liệu có phải thẻ nhớ của mình nhiễm viruts nên làm máy dở chứng thế không ?
muốn biết nó có nhiễm vỉut hay không thì lôi đầu nó ra, lắp vô máy tính rồi format, sau đó lắp lại vô máy là dc chứ có gì đâu ??

leedongphuc
09-05-2009, 16:36
khong phai hong the nhao dau cac ban ah.3110c bi loi phan mem day.ban cap nhat phan mem moi la dc thoi .ban mua 1 cai card usb ve ,roi vao` nokia.com ma cap nhat phan mem nha.

Gà Tây_mobile
20-05-2009, 13:30
Anh nâng ver FW lên format lại thẻ nhớ là oki mà

truongan097
27-06-2009, 14:00
mình xài V 07.21 nen chưa thấy j, nhưng để hạn chế thẻ nhớ bị lỗi thì tốt nhất đừng nên tháo thẻ nhớ quá nhìu, đặc biệt ko bỏ sang máy khác ( nhju pak hay đưa cho thẻ máy bạn bè cop ), nếu sau khi đưa sang máy khac mà mất nhạc thì nên vào thẻ nhớ xóa các thư mục vừa được tự động tạo trong thẻ là ok ngay , hoặc khi tải game đôi khi có vài thư mục trống không thể xóa thì nên kết nối xóa trên máy tính ngay cho chắc , sẽ hạn chế lỗi.àh còn cái này nữa , nếu bạn gửi tn mà máy không gửi đc thì có thể do bạn đã vô í cài sai trung tâm nhắn tin , vào mục nhắn tin chọn cài đặt tin nhắn->tin nhắn văn bản trung tâm nt sim 1 ( mình từng bị thằng em phá , nt ko đc nên ngồi mò ra cái đó , tưởng phải chạy lại trương trình chứ vì hỏi mà ko ai bit ) .có j sai xin góp ý vì mình còn gà lém

bác nào cần game cho N3110c thì vào đây
http://gallery.mobile9.com/c/nokia-3110-classic-java-software_1366/1/?fi=43
có và game hay đó. tải game free ko cần đăng nhập

tmtung2001
03-07-2009, 13:54
Không phải do virus đâu. 3110c chạy s40 nênkhả năng do virus coi như =0. Chắc là tại thẻ nhớ bị lỗi thôi, nhất là mấy cái thẻ của Tàu hay bị "dính" lắm.

Bạn thử ấn *#0000# xem phần mềm của bạn là verson bao nhiêu? Hình như mới nhất bây giờ là verson 07.xx thì phải. Nếu của bạn cũ hơn thì hãy download Nokia software updater để up verson mới nhất nhé. Nếu bạn không biết kiểm tra thì Nokia software updater sẽ tự kiểm tra cho bạn xem có cần phải update không.

Chú ý: khi tiến hành update bạn phải sạc đầy pin cho mobile và đảm bảo rằng khả năng mất điện và mất internet là thấp nhất (vào nửa đêm cho chắc ăn) nếu không thì dễ die lắm đấy.

hathien170170
04-07-2009, 12:52
. .............................................. .. ....

anckiller
05-07-2009, 22:36
diện thoại của tui la 3110c V5.05( hàng xách tay - ko có Tiếng Việt). Bữa trước cũng bị lỗi khởi động lại y nhu mọi người vậy.Không thể đưa ra tiệm bảo hành dc- hang xách tay mà!.Mất cả ngày nghiên cứu đành làm liều,tự cập nhật Firmware tại nhà lun!. Kết quả thành công mỹ mãn! hiện giờ máy của tui lên Version 7.02 ! đã vậy còn có lun Tiếng Việt nữa.từ đó tới giờ đã hơn 6 tháng rùi nhưng máy vẫn chạy êm ru, ko có 1 trục trặc nào hết. Ai có nhu cầu cứ liên hệ tui chỉ cho cách làm.
P/S: tự làm thì phải cẩn thận nếu ko máy die lun thi đừng khóc!
Liên hệ với tui wa địa chỉ : thien170170@gmail.com

Nâng cấp tiếp đi có V07.21 rồi chạy ổn định lắm cắm cáp USB vào lên trang nokia.com.vn mà tải về

yeukhonghoitiec
25-07-2009, 22:26
Những gì như các bạn bàn ở trên chỉ áp dụng tạm thời trong 1 thời gian ngắn thôi rồi máy cũng sẽ bị lại, Nếu các bạn có hộp chạy ctrình NOKIA JAF, thì dùng nó chạy Flash RM-237_DP20_8.20__sw-07.21 lại là hết ngay thôi, dòng 3110c 10 cái thì bị hết 7 cái rồi, còn nếu không có hộp chạy thì kiếm cửa hàng nào có chạy chương trình ra chạy lại là xong, giá tại cử hàng mình thì chỉ 50.000 đ, còn ở các nơi khác giá khoảng 80.000 trở lên, các bạn yên tâm, chỉ là nâng cấp Vesion thôi ko sửa chữa phần cứng gì đâu mà lo, nếu bạn nào mới mua hộp mà ko biết chạy thì gọi điện thoại cho mình số 0906.818.878 mình sẽ chỉ cho, chúc các bạn thành công nha
Minh Thien Mobile !!!

boysokhanh
28-07-2009, 20:19
bệnh này là bẽnh truyền kiếp cua? 3110 rùi . mun xài ngon thì chạy lại chưong trình là ok lun. 100% thì chi? có 1% là bị lỗi thẻ? nhớ thui

boyhb_cuncon
14-09-2009, 13:54
theo minh thi 3110c la con ben nhung chi hoi loi mot chut ve phan mem ho tro cac tnh nang mnhu nghe nhac..va la he dieu hanh ma! nhung no co va loi mot xiu! fw la v7.01ma! ma con nay minh moi mua ve nen rot vo mat kinh bao ve man hinh minh thay ma toan la vo nhai ko biet lam the nao de mua duoc vo chinh hang ma bay jo minh sai vo nay chan lam cac bac co kinh nghiem....cho em voi thanhk nhiu!

cac bac oi minh cung xai cxon 3110c nay minh muon hoi cac bac la 3110c co the nhiem vi rut voi muc do ra sao va minh nhge noi 3110c loi nhieu nhat trong tat ca cac dong no! va sai 1g thi hoi nang va hop li la 512 thoi va viec tai nhac tu tren maang ve thi hay bi nhiem vi rut lam ah! va co the co nguy co chet ca may luon cac bac tu van cho em voi ,,,thanhks cac bac nhieu!

con duong di den thanh cong khong co dau chan cua nhung ke l.uoi bieng!@@@@@@@@
]

huandtvt
30-10-2009, 22:16
nếu bạn đang dùng thẻ 1Gb thì do máy không hỗ trợ.chỉ là hàng khuyến mãi thôi.bạn đem tới trung tâm bảo hành họ đôn máy lên cho.máy tui cũng từng bị thế mà

kenitsme
24-12-2009, 16:23
các bác giúp em với
điện thoại of em là 3110c, em cho thằng bạn mượn thẻ nhớ.Bỏ thẻ vào máy thì máy báo thẻ nhớ ko định dạng, fomat bằng máy tính thì ko được, bỏ thẻ vào đt fomat thì máy ko hiện dòng định dạng lại thẻ nhớ hjz các bác giúp em với

netbin
25-12-2009, 16:49
mình nghĩ là ko phải do thẻ nhớ đâu . Mình nghĩ là máy bị lỗi phần mềm thôi . bây giờ bạn mang máy ra cửa hàng gần đó nhất để chạy lại phần mềm một chút là xong ngay mà . mỗi lần chậy phần mềm chỉ 10k là nhiều thôi bạn ak`

kda_gachoai
29-12-2009, 22:06
thanh cac ban yeu dấu. mình sắp mua con máy nàynên đang lo lắg có dùng tốt hay k

tinhuy
03-01-2010, 09:30
lỗi phần mềm rồi phải chạy lại phần mềm.kiểm tra ver(*#0000#) từ 7. trở lên mới ok

ngocanhduan
08-04-2010, 19:56
cac ban oi tui k bit de 3110c cua tui lam sao ay
toi hom qua may toi van binh thuong vay ma toi thao pin ra toi lap pin khac vao thi k nhan nua sau do toi lap pjn toi vao thj cung k dc
khj bat nguon thj may noi len chu contact service
nhu vay la lam sao ban
ạ bjt lam on chj gjup mjnh voi

mjnh di ra tiem kiem tra phan mem nhung k pạ
tu dau mjnh cung nghj la do phan mem nhung kiem tra thj phan mem k bj loi
pj jo mjnh pạ lam sao

thienson999
02-08-2010, 18:47
Mình cũng đang dùng 3110c, lúc trước máy mình cũng bị lỗi như vậy, bạn update firmware lên version v 07.21(05-11-08) là sẽ hết bị lỗi ngay, các bạn có thể tự update cũng được, chỉ cần cáp USB, phần mềm nokia suite cho 3110c là update được, mình cũng tự update.

noithatdth
14-09-2011, 10:27
trên website nokia nói 3110c chưa có phiên bản phần mềm cập nhật huhu