PDA

View Full Version : Nhóm luyện SPEAKING online

wonbinp
13-11-2007, 17:55
Chào các bạn, đối với học sinh Việt Nam thì việc học English Speaking là phần tuy dễ mà khó vì các bạn không có môi trường để luyện tập hằng ngày. Theo polls của Vietbroader thì trong các bài thi chuẩn như TOEFL hoặc IELTS, thì Speaking là phần các bạn yếu nhất.
Vì vậy, theo mình luyện speaking online thông qua nhóm là cách học hiệu quả và ít tốn tiền nhất. Bạn bỏ ra 1 tiếng thôi, không nhiều đâu mà kết quả thì xứng đáng lắm

Các bạn nào muốn tham gia thì phải đọc bài hướng dẫn trong mục For Members tại trang OSC webpage:

http://onlinespeakingclub.googlepages.com

astrologic
13-11-2007, 18:45
vậy cho tôi tham gia với nhé, dù sao tui cũng đang học thêm tiếng Anh trước khi học CNTT ( học IELTS ) nhưng trình nói còn kém quá mong các bạn chỉ giúp

wonbinp
13-11-2007, 21:08
Các bạn nên add nick mình ở Skype vào : stylephuc

thientaidj
13-11-2007, 21:08
hay lam bạn ơi,very good

thientaidj
13-11-2007, 21:12
AH cho mình hỏi cái này chút xíu,là Điều Kiện Để Tham Gia là sao vậy bạn.Co phải là chi cần có nick Yahoo,va micro headphone thôi hả.Có cần phải cài đặt gì không.HAVE FUN

thientaidj
13-11-2007, 21:19
AH mình có wa cái trang bạn gửi link thì bạn noi chỉ cần cài đạt 1 trong 2 la Skype hoac google talk thôi phải không.Mình cài Skype là đủ rồi chứ gì :)

china_ginger
13-11-2007, 21:29
tuyệt quá bạn ạ.mình đang muốn thi ielts mà speaking thi quá quan trong,cho minh tham gia với nhé
nick skype : china_ginger

thientaidj
13-11-2007, 22:16
ah mình mới đăng ký bên nick SKYPE là
vinhquang89. Thanks ban nhieu

thientaidj
13-11-2007, 22:21
ah mình mới đăng ký bên nick SKYPE là
vinhquang89. Thanks ban nhieu

wonbinp
13-11-2007, 23:25
Mình dùng Skype để nói chuyện và Yahoo để thông báo topic. :) welcome các bạn

lqkhoi
14-11-2007, 08:32
Nice work. Nhưng bạn cần phải có 1 người MC đủ tài để cầm chịch buổi nói chuyện nhằm tránh nó đi vào những chuyện vô bổ hoặc kéo dài thời gian.

Hình như trong các chat talk của Skype cũng có 1 số room for foreigner try to speak English. Có nhớ 1 lần vào 1 chat room mà 1 thằng TQ nói giọng ngọng nghịu lên tiếng nhưng bà con vẫn xếp hàng lắng nghe :)

masterdark116
14-11-2007, 10:17
Hay đấy, cho đăng ký 1 chân

wonbinp
14-11-2007, 12:50
Nice work. Nhưng bạn cần phải có 1 người MC đủ tài để cầm chịch buổi nói chuyện nhằm tránh nó đi vào những chuyện vô bổ hoặc kéo dài thời gian.

Hình như trong các chat talk của Skype cũng có 1 số room for foreigner try to speak English. Có nhớ 1 lần vào 1 chat room mà 1 thằng TQ nói giọng ngọng nghịu lên tiếng nhưng bà con vẫn xếp hàng lắng nghe :)

Bạn nói đến vụ ấy làm mình thấy funny wá. Nhưng nói chung, đôi lúc chúng ta cũng phải xa topic để mọi người cùng relax chứ.

lqkhoi
14-11-2007, 15:19
Can write English in this topic rite :p

Yup, but the problem is if u use Skype, remember that only 1 guy can talk at one time. So if the host is not good enough, all of the rest have to listen to the boring topic. Also MC has to know when to stop the guy, dun let him speak to much to save the time for the rest. Imagine that you have 10 participants, only introduction can cost you 5 or 10 minutes.

Just my 2 cents, there r some things u better take into account when doing this kind of thing. Good luck.

arsene_lupin
14-11-2007, 15:28
cho mình tham gia với nha mình cũng muốn học thêm tiến anh đặn sau này có đi phỏng vấn còn biết xử lý

wonbinp
14-11-2007, 15:43
Can write English in this topic rite :p

Yup, but the problem is if u use Skype, remember that only 1 guy can talk at one time. So if the host is not good enough, all of the rest have to listen to the boring topic. Also MC has to know when to stop the guy, dun let him speak to much to save the time for the rest. Imagine that you have 10 participants, only introduction can cost you 5 or 10 minutes.

Just my 2 cents, there r some things u better take into account when doing this kind of thing. Good luck.

Thank you for reminding me of that problem. I want everybody can take part in the conversation. We will not make a business conference but share and debate what we want. Anyway, if you're interested in this club, we always welcome u.

dothanhnguyen
14-11-2007, 16:57
hay ghê
em đăng kí được rồi
thank !

nampv
14-11-2007, 21:08
Qua hay, cho toi tham gia voi nhe!
Nickname cua toi la:
1. yahoo: nam_pv04.
2. Skype: nam_pv

Thanks so much!

wonbinp
14-11-2007, 21:29
Các bạn nên add nick mình vào vì nhiều bạn đôi khi mình quên add.
Các topic minh sẽ post ở link sau:
http://www.vietabroader.org/forum/in...showtopic=6628
Bạn di chuyển vào trang cuối để xem topic mới nhất.

congptit
14-11-2007, 21:36
minh cung tham gia,nick minh(yahoo):bestfriend_van

learn_photoshop
15-11-2007, 00:31
cho em tham gia với! Nhưng trình độ tiếng ANH của em còn kém lắm, liệu có tham gia được không???
Nick:operausb

thientaidj
15-11-2007, 07:58
Các bạn nên add nick mình vào vì nhiều bạn đôi khi mình quên add.
Các topic minh sẽ post ở link sau:
http://www.vietabroader.org/forum/in...showtopic=6628
Bạn di chuyển vào trang cuối để xem topic mới nhất.

Check lại cái link trên giùm đi wonbinp.Vô nó ghi là page not found

arsene_lupin
15-11-2007, 09:39
The page you are looking for cannot be found.

Error 404: Page Not Found

Please visit the home page of VietAbroader website at http://www.vietabroader.org to search for the information you want. Thank you.
VietAbroader Home | VietAbroader Forum | VietAbroader Conference 2006 | From Hanoi to Harvard Photo Contest
Copyright (C) 2004-2007 VietAbroader. All rights reserved.

hĩ công nhận đúng thật

wonbinp
15-11-2007, 16:41
Sorry các bạn nhé.Các bạn có thể vào www.vietabroader.org, hoặc vào http://12hoconline.forum2u.org để xem topic.Hãy chọn phần study club rồi vào mục speaking at 9pm.
Còn nhiều bạn thắc mắc về trình độ anh văn để tham gia thì bất cứ ai muốn practise speaking thì join thôi. Đặc biệt là các bạn muốn thi TOEFL ibt cần luyện nói.(chứ không học nói nhé);). Welcome all.
Kì sau các bạn nhớ cho nick Skype luôn hoặc tốt nhất là cứ add nick mình vào.

wonbinp
16-11-2007, 09:43
Thông báo cho mọi người về speaking club:
Vì mỗi ngày một đông, nhưng mình chỉ hold được có 10 bạn trong Skype thôi, nên mình sẽ chia nhóm nhỏ ra.
Hiện tại, sẽ có 2 host chính mà các bạn có thể chat để host call các bạn: 1 là mình , nick skype là stylephuc, 2 là bạn Hiếu (nick Yahoo: wonder_hd90; nick skype: nguyenminhhieuh). Club sẽ ưu tiến cho các bạn đến sớm. Tất cả mọi người cần chuẩn bị trước khi tham gia nhé.
Cả 2 group đều làm việc theo study plan của mình cho đến khi quen sẽ tự tạo lấy study plan riêng.
OK! Study plan của chúng ta ngày thứ 6, 16/11/07:
1/ Practise TOEFL: -The place you would like to visit (45 seconds)
-The strangest dream you have had (45s)
-What would you do if you suddenly had a lot of money? (45s)
Ở phần này, khi được đếm thời gian, các bạn phải nói tức khắc, đừng ngập ngừng suy nghĩ như thế sẽ mất điểm khi thi thật. Ngoài ra, bạn cần lưu ý là người chấm bài bạn nói ko để ý đến ý kiến của bạn đúng hay sai, có của bạn hay của người khác, mà họ chỉ muốn thấy bạn có good pronunciation, organzization, and logical explanation. Các ideas phải hợp với ý chính của bạn. Thế thôi, nên đừng"be shy" suy nghĩ kĩ để chon cái bạn thích nhất. Người giám khảo luôn nghĩ rằng: Ông ơi! nói gì ngay đi, chúng tôi còn phải nghe nhiều lắm!. Do đó, hãy tận dụng thời gian hợp lý.
2/ Debate topic: Ở phần này các bạn được quyền free to speak, hãy nói lên ý kiến của mình và thẳng thừng disagree với các bạn khác để bảo vệ chính kiến riêng.
- Many people have a close relationship with their pets. These people treat their birds, cats, or other animals as members of their family. In your opinion, are such relationship good?Why or why not?. Use specific reasons and examples to support your answer.
3/ Play game: Job interview
Rules: Follow the order, each of member will call one letter such as A, P, M.,...till the last . If some one in the group has the name most the same as words when they are combined together, he/she will be interviewed by others in 2 rounds, first u must choose your career, then others will ask questions based on the joy u choose. After 2 rounds, we start again to choose some one else.

lqkhoi
16-11-2007, 12:19
Hi wonbinn,
If I m not wrong, its better u use Skype room. Coz I remember I found some room that have a lot of ppl not only 10. U can find out more infos when searching google.

Skype room looks like room in Paltalk where there is 1 host and many participants. The host can control which participant can be a speaker. Each participant can raise his hand if he wanna speak.

wonbinp
16-11-2007, 14:40
Hi wonbinn,
If I m not wrong, its better u use Skype room. Coz I remember I found some room that have a lot of ppl not only 10. U can find out more infos when searching google.

Skype room looks like room in Paltalk where there is 1 host and many participants. The host can control which participant can be a speaker. Each participant can raise his hand if he wanna speak.

Thank you very much. Can u show me how to hold over 10? I think the Skype needs more add-ons to deal with it. But I do now know where to download some add-ons that help to hold over 10.

wonbinp
17-11-2007, 20:23
Lịch làm việc ngày thứ 2, 19/11/07: at 9pm-10pm
1. Play game: Mouth's work: (pronunciation) in this game, the students will learn how to pronounce an American English words or simple past verb, quickly and correctly. The host will give an American word or a past sentence, and then discuss with others how to pronounce it correctly. After everyone in group knows how to speak that, the host will start to say first, then others continue saying follow the order. We will stop when we have got a person who loses most. Then he/she have to do anything to make others laugh or give a compliment to other members.
The words on Mon are:
Peter Piper picked a peck of pickled peppers.
Did Peter Piper pick a peck of pickled peppers?
If Peter Piper picked a peck of pickled peppers,
where's the peck of pickled peppers Peter Piper picked?
2. Toefl speaking:
• Your first attempt to gain something (45s)
• Your ideal holiday resort(45s)
3. Play interview game.

wonbinp
17-11-2007, 20:24
mình sẽ chỉ post một vài lần nữa thôi, các bạn có thể vào
12hoconline.forum2u.org xem nhé.

wonbinp
18-11-2007, 16:23
Lịch làm việc ngày thứ 5, 22/11/07, from 9pm to 10pm:
1) TOEFL speaking:
a) Your ambition
b) Your most influential person/teacher, and explain why you feel this person is a positive role model
2) Play Game:
One word story
Jo Budden, British Council, Spain
This activity is extremely simple. Each student adds a word to create a group story. Despite the simplicity it can be really challenging and I would only use it with higher levels.
Procedure
• The host can begin by saying the first word and each student adds the next word, without repeating what has come beforehand.
• The stories can develop in any number of ways. Some groups may need the host to provide punctuation and decide that the sentence should end and a new one should begin. The great thing about this activity is that all students have to concentrate and listen carefully to their colleagues to be able to continue the story coherently.
• Good starting words are “Suddenly” or “Yesterday” to force the story into the past tense.

Example:
* Host – “Yesterday”
* Student 1 – “I”
* Student 2 – “saw”
* Student 3 – “a”
* Student 4 – “strange”
* Student 5 – “man”
* Student 6 – “who”
* Student 7 – “was”
* Student 8 – “wearing”
* Student 9 – “a”
* Student 10 – “yellow”
* Student 11 – “hat”
* Host – “Full stop, new sentence”
* Student 12 – “He”
* Student 13 – “was”
* Etc. etc.
Rule: Anyone who loses will have to create a sentence which has one word (can be noun, adj, adv, verb …).That word must be formed by the letters of 2-mem-name that loser chooses.

wonbinp
22-11-2007, 23:24
Lich lam viec ngay thu 6, 23/11/07:
1/ Play " One word game"
2/ TOEFL speaking: where will you professionally be in 10/15/20 years time?
3/ Play Third conditional guessing game
Nancy Osmand

This is a simple game for spoken practice of the third conditional.

Ask a student, a volunteer hopefully, to leave the room. While that person is out of the room you and the rest of the class decide on something very unusual that could have happened while they were out of the room. A good example is two students get married, the OHP explodes, basically whatever the students can suggest.
Then, the person who has left the room comes back in and asks each student in turn only one question and the full question is 'What would you have done if this had happened?'

And each student in turn answers in a full sentence for example, 'If this had happened, I would have bought some flowers'
Now, they mustn't mention the names of anyone involved because at the end the student who is guessing has to work out what happened to whom and, if they can't, you can go round again with new answers.
[As this is for speaking practice, the students should use the contracted form for the conditional grammar - 'If this'd happened, I'd 've bought some flowers.']

wonbinp
24-11-2007, 18:32
NGUYỄN MINH HIẾU: Chào mọi người! Kể từ khi club này được lập ra đến nay đã có hơn chục thành viên thường trực . Chúng ta đã giải quyết được cùng nhau nhiều đề Speaking trong iBT .
Số mem càng ngày càng tăng . Có rất nhiều bạn muốn tham gia club nhưng chưa hiểu lắm về 1 số procedures . Trong những trường hợp này chỉ khổ cho host , phải trả lời hàng đống câu hỏi (poor Phục!) . Vì thế tôi mạo muội giúp host post bài này , mong là mọi người sẽ rõ hơn về operation của nhóm ! Đề nghị mỗi newbie trước khi tham gia club nên đọc kĩ bài này ! ( CÓ THỂ đây sẽ là 1 quy định! ). Các thành viên khác hãy giới thiệu cho những người còn khúc mắc!
1. Trước tiên mỗi người cần có 1 tài khoản ở Skype . Bạn phải down phần mềm này ở trang http://www.skype.com và lập 1 account , sau đó KIỂM TRA CHẤT LƯỢNG CUỘC GỌI ( MIC & HEADPHONE ) theo hướng dẫn trong đó
2. Add nick Skype của hosts vào : Phục ( stylephuc ) và tôi: Hiếu ( nguyenminhhieuh )
3. Đến những buổi conference phải sign in trước 9.00pm từ 2 đến 3 phút để chúng tôi sắp xếp . Các bạn nhớ là phải luôn để status là AVAILABLE!
4. Host sẽ gọi cho từng người một online hôm đó . Khi đã gọi hết thì buổi học bắt đầu !
5. Trong quá trình lắng nghe người khác respond thì tất cả phải MUTE MICROPHONE .( Cái icon MUTE MICOPHONE nằm ở ngay dưới danh sách những người đang tham gia talk , dễ nhìn lắm !) Sau khi người kia nói xong thì nhớ bật lại microphone bằng cách nhấn vào chính icon đó để cho comment !
To be fair, tất cả đều phải tập trung cao độ ( I recommend taking notes) trong khi lắng nghe responses để sau đó góp ý 1 các tích cực cho người vừa trình bày . Có như vậy thì mọi người mới sẵn sàng cho bạn những nhận xét đích đáng về speech của bạn được !
6. Khi 1 người comment cho 1 người nào đó thì bạn cũng phải lắng nghe ! Be polite enough!
7. Hạn chế chat chit trong buổi conference vì việc này sẽ distract bạn rất nhiều. Có gì thì để đến cuối buổi !

Theo như 1 thành viên đề nghị ( và đã được chấp thuận ) , mỗi tuần chúng ta sẽ tổ chức 4 buổi talk ( Mon, Thu, Sat để ôn TOEFL Spking và 1 buổi Optional - free talk- để chúng ta nói chuyện về bất cứ điều gì và để các thành viên mới giới thiệu về mình => come closer together! ) Điều này sẽ được tiến hành trong thời gian tới . Và có thể chúng tôi sẽ coi việc tham gia buổi free talk này là BẮT BUỘC đối với các Newbies!

Một điều nữa các bạn cần nhớ : trước mỗi buổi talk thì chúng tôi đều post lên VA forum cái frame của nó cũng như những topic để discuz . Vì thế , các bạn phải xem thật kĩ và NHẤT THIẾT phải chuẩn bị trước những responses cho các topic . Bạn không cần và không nên viết cả cái réponses ra rồi nhìn vào đó mà đọc . ( Bear in mind : in iBT actual test, you have only 15 secs to prepare your notes ) => Chỉ cần gạch ra những ý chính thôi!

Nếu còn gì thắc mắc, cả về kĩ thuật lẫn nội dung hoặc góp ý , bạn cứ mạnh dạn đề đạt với chúng tôi qua Y!M : Phục (wonbinp), Hiếu (wonder_hd90) để chúng tôi nâng cao hiệu quả học tập của nhóm!

Chúc các bạn practise speaking English effectively & improve your presentation skill !

trieuni0102
25-01-2008, 04:20
hic!
speaking club ko bit con` exist ko nhi ?
cho minh` join voi'

ngọc yến
06-02-2008, 19:34
mình cũng muốn tham gia nữa, mong các bạn giúp đỡ, speaking của mình còn yếu lắm.

thanhbinh777
06-02-2008, 19:47
tui tham gia với hi hi

wonbinp
07-02-2008, 02:15
At the moment, the club will be going on after Tet Holiday. I am not the host anymore, if you want to participate in this club, contact: phuong_lan143@yahoo.com and wonder_hd90@yahoo.com. I am sure they will help you understand more. Good luck to all and happy new year!

ngọc yến
08-02-2008, 11:59
hay wa, các bạn cho mình tham gia với, nick mình trong skype là sophie_chen288.

groovy chick
08-02-2008, 13:02
cho min` tham ja voai'!! Min` ye^u' khoan? speaking lem'! Help!

tranhuuthien
09-02-2008, 20:45
nick mình là thien.tran_ltrc thanks so much ! Sau tết có gì cho mình tham gia với nhé...

phuong_lan143
10-02-2008, 00:06
Các bạn muốn tham gia club speaking online thì có thể vào forum của vietabroader.org nhé:D. Bây giờ sẽ có 2 host in turn. The club still opens. Welcome all

phuong_lan143
10-02-2008, 00:10
cho min` tham ja voai'!! Min` ye^u' khoan? speaking lem'! Help!
Ấy cho tớ nick của ấy để tớ add hoặc ấy add nick của tớ này: phuong_lan143(Y!M and Skype)

darkvalentine
10-02-2008, 21:28
Tui cũng tham gia. Nick: phithienvu1709(YM)

luckycomet_dn
14-02-2008, 01:00
em mới học lớp 9, speak cũng í ẹ lắm hok bít có đc tham ja hok

cuong_war3
14-02-2008, 08:59
hê,cho tớ tham gia với .nick tớ là hncuong_win

phuong_lan143
16-02-2008, 14:47
em mới học lớp 9, speak cũng í ẹ lắm hok bít có đc tham ja hok

Duoc em ah`. Add nick cua chi vao em en`. phuong_lan143

phuong_lan143
16-02-2008, 14:50
hay wa, các bạn cho mình tham gia với, nick mình trong skype là sophie_chen288.

Bua~ truoc' noi xong ve` thay the nao em. Hahaha. Dau dau` ghe

phuong_lan143
18-02-2008, 01:41
Activities for Tuesday 19/2/2008

First activity: Read a paragraph and check mistakes

Second activity : Play pronunciation game
This is a really simple game, when I post a sentence all of you will have a turn to read it out loud and try to speak correctly and as fast as possible. This game help you speak faster and get familiar with English accent.

For example : My cat might catch many mice.
Can you can a can as a canner can can a can ?
Third activities : Free talk!!!

cowboyname
18-02-2008, 08:40
Xin cho em được tham gia với nè :ngoisaocodon_vtt (Y!M).Chân thành cảm ơn.

phuong_lan143
21-02-2008, 02:18
Activities for Friday 22/2/2008.

First activity :Read a paragraph and check mistakes
Second activity: This time we will talk about the education.

hackơ
21-02-2008, 08:18
Activities for Friday 22/2/2008.

First activity :Read a paragraph and check mistakes
Second activity: This time we will talk about the education.

My Skype nick is hach_co, i added your nick, accept pls.
Thank you!

phuong_lan143
28-02-2008, 21:55
Activities for Friday 29/2/2008
First activity: Read the paragraph and check mistakes then translate it into Vietnamese!
Second activity : Discuss about the topic :
Is the only thing people are interested in today earning more money?

Ng0 Tau
28-02-2008, 23:11
Cho mình hỏi.Chỉ nghe thôi có đc ko? vì mình còn kém lắm lên mà ko nói đc làm mất thời gian các bạn. Để có thời gian luyện tập thêm mới xin tham gia nói có được ko ạ ?

luckycomet_dn
29-02-2008, 17:22
chính xác là có mấy bủi talk ạ, ngày nào?
nik skype kủa iem nà: jenny_hb1

khonggiannet
29-02-2008, 23:38
Xin cho mình được tham gia với nhé : vnhtml_technology (Y!M).Chân thành cảm ơn.

phuong_lan143
05-03-2008, 23:04
This is the activities for Friday 7/3/2008

First activity: Read a paragraph and correct mistakes

Second activity: Festival ad celebration
1. Describe a festival that is important in your country and explain why this festival is important?
2. How may globalisation affect different festivals around the word?

letruongson2001
06-03-2008, 00:18
nick Em la letruongson2001@yahoo.com

streetstyle
06-03-2008, 00:31
cho em xin cai time dc ko ah?ko thi biet may h ma join day?ui mong thu 6 wa^^

phuquocvtv
06-03-2008, 16:19
xin cai Time la can gi vay ta?

luckycomet_dn
06-03-2008, 17:52
cho em hỏi "globalisation" là j` ạ

khonggiannet
06-03-2008, 20:55
Định nghĩa của globalisation đây:

http://dict.sile.vn/search/en-en/globalisation.html

Erag0n
06-03-2008, 21:14
Mình sẽ lập nick để tham gia là Erag0n!Nhưng mình chwa mua headphone!Nên chưa tham giângy được!Bạn thông cảm nha!Mình sẽ mua va tham gia nhóm sớm nhất có thể!Mong bạn để cho mính chỗ!

Erag0n
06-03-2008, 21:15
Cho mình hỏi làm sao để tạo nick đi?????????

streetstyle
06-03-2008, 23:24
xin cai Time la can gi vay ta?

da thua la` e muon' join ki' "speakin' commitee"(goi the cho no oai;))nhung e ko biet may h cac a c hop nhom' ngay mai(7/3)nen muon hoi h vi` e o cz nen phai arrange mah spare time^^

streetstyle
06-03-2008, 23:34
aha sri tai e chua doc ki~ huong' dan,9:pm,hix:((

sunnyday110
07-03-2008, 10:16
dear all!
cho to tham gia voiiiiiiiiiiiiii ^^

phuong_lan143
11-03-2008, 13:49
dear all!
cho to tham gia voiiiiiiiiiiiiii ^^

Ban hay cai Skype va add nick minh vao nhe.. phuong_lan143

phuong_lan143
11-03-2008, 13:51
Cho mình hỏi làm sao để tạo nick đi?????????

Ban o the vao http://www.skype.com/intl/en/download/skype/windows/ de download chuong trinh ve sau do vao va dang ki mot account het nhu Y!m do rat de ban ah. Lop se hop vao 9pm thu 6 hang tuan. welcome ban nhe. Ah ban nho add nick cua minh vao nhe!!! phuong_lan143( Y!m and Skype luon)

phuong_lan143
11-03-2008, 13:55
Cho mình hỏi.Chỉ nghe thôi có đc ko? vì mình còn kém lắm lên mà ko nói đc làm mất thời gian các bạn. Để có thời gian luyện tập thêm mới xin tham gia nói có được ko ạ ?

Ban co the ngoi lang nghe...nhung toi that club có một phần là đọc và check mistakes bạn nên xung phong đọc để có thể luyện phát âm

phuong_lan143
11-03-2008, 13:55
Mình sẽ lập nick để tham gia là Erag0n!Nhưng mình chwa mua headphone!Nên chưa tham giângy được!Bạn thông cảm nha!Mình sẽ mua va tham gia nhóm sớm nhất có thể!Mong bạn để cho mính chỗ!

luôn welcome bạn !!!

phuong_lan143
13-03-2008, 15:58
There are the activities for Friday 14/3/2008.

First activity : Read a paragraph and correct mistakes.

Second activity : Discuss about social problems.

1. Describe a social problem in your country and explain what can be done to solve it.
2. Does your country have a lot of crime compared to others countries.
Why or why not.

luckycomet_dn
13-03-2008, 18:54
chỉ họp thứ 6 thôi ạ, chán thế
hum í em mất đi học òi :((

Erag0n
13-03-2008, 21:34
mình là Erag0n!Mình đã lên lúc 8h30 tối để chờ mà ko nghe ai gọi mình cả!Mình gọi cho host Hieu quá trời nhưng lại ofline!Có thể cho mình biết làm sao để tham gia nhóm luyện nói được hok????????

Erag0n
13-03-2008, 21:56
Bạn có thể cho mình biết nick yahoo ko?Nick yahoo của mình là"Huyen_Thoai_Eragon_Saphira"!!!

trieuni0102
14-03-2008, 22:03
sao mà ko connect được vậy nhỉ?

trieuni0102
14-03-2008, 22:06
sao vậy ta, mình làm hồi chiều đến h, mà sao chẳng call được! hic'. tối no ko luyện dc speakig rùi.huhu

trieuni0102
14-03-2008, 22:16
tối ni có ai speakig ko nhỉ?

trieuni0102
14-03-2008, 22:18
hẹn hôm khác được ko? khi nào tổ chức lại vậy chị phuong_lan

vtienuit
14-03-2008, 22:26
Bà con bên subforum english cho mình tham gia với !!! nick y ! and sky : vtienuit cám ơn !

trieuni0102
15-03-2008, 22:34
sao mà chẳng ai trả lời nhi?

phuong_lan143
20-03-2008, 00:46
This is the topic for Friday 19/3/2008

Second activity :
1.Describe the role of the women in your family.
2.Give the reason for the rise of in number of people living only with their nuclear family ( not with grandparents)

phuong_lan143
20-03-2008, 00:48

Club noi vao thu 6 hang tuan ma trieuni

phuong_lan143
20-03-2008, 00:49
Bà con bên subforum english cho mình tham gia với !!! nick y ! and sky : vtienuit cám ơn !

ok welcome ay to speaking club

phuong_lan143
20-03-2008, 00:49

ve vec offline chac lau lau moi co trieuni ah`...chac vai thang 1lan ah

trieuni0102
21-03-2008, 21:02
hic' . 9 pm rùi. sao ko có ai call mình nhi?

phuong_lan143
22-03-2008, 00:22
hic' . 9 pm rùi. sao ko có ai call mình nhi?

sory trieuni bua truoc Lex co chuyện nên lớp bị hoãn, sory rất nhiều

phuong_lan143
28-03-2008, 15:28
Activities for Saturday 29/3/2008

Second activity: Talk about entertainment

1.What do you do for entertaining yourself
2.In what ways do you think popular movies influence young people. How?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thông báo:

Các mem thân mến, do nguyện vọng của đông đảo nên giờ học của lớp có chút thay đổi.

Lớp sẽ họp vào tối thứ 7 lúc 9pm thay vì thứ 6 như trước đây.

ndmanh2002
28-03-2008, 15:37
Speaking english's very easy with me !!

phuong_lan143
04-04-2008, 20:10
Activities for Saturday 5/4/2008

First activity: Read paragraph and check mistakes

Second activity: Technology

1. Discuss any problems associated with the rapid development of technology.
2. Consider what your life would be like without technological advancements such as electricity.

phuong_lan143
11-04-2008, 14:21
Tuan nay Minh Huong van se lam host boi Lex van phai on thi.. Va sau dya la topic Minh Huong dua ra : Leadership 1. why are people who are the good leadership very successful in working and life?
2. Do you think everybody can become the leader? Why or Why not?
Good day for all !!!

toilahk
16-04-2008, 21:14
vậy cho tôi tham gia nữa nhé!!

phuong_lan143
19-04-2008, 11:08
Topic for Saturday 19/4/2008 : Happiness

1. Describe some of the factors that make one family happy but another unhappy?
2. Do you think that it is essentially the same thing that make all people happy, regardless of cultural background or ethnicity?
3. Assess the importance of wealthy in determining a person’s happiness
Can people in developing countries be as happy as people in developed countries?

vậy cho tôi tham gia nữa nhé!!
Ban add nick ben Skype va Y!M cua minh nhe...deu la phuong_lan143

hoanghaiyfy
24-04-2008, 11:37
đăng kí 1 vé luôn...

Tran-Trung-Truc
25-04-2008, 11:14
Xin hỏi các bạn còn nhận đăng ký ?
Cám ơn.

phuong_lan143
01-05-2008, 14:59
Xin hỏi các bạn còn nhận đăng ký ?
Cám ơn.

Van nhan dang ki ban a,

Topic for Saturday 2/5/2008: Women
1. What do you think about the role of women around the world in general Vietnamese society in specific today?
2. Speculate on how the roles of men and women in Vietnamese families may change in the next 20 years?
3. Give the reason for the rise in number of people living only with their nuclear family.

wwwquochung
04-05-2008, 14:44
Mình tên la Hưng rất mong có cơ hội giao lưu và học tập cùng các bạn.Hãy add nick minh nhé.
Yahoo ID : wwwquochung
Skype ID : wwwquochung
xin cảm ơn!

kira88
21-05-2008, 10:56
Chào các bạn!
Mình mới lập nick skype. Các bạn add nick mình với nha.
Yahoo ID: thienduongthuhai_88
Skype ID: thienduongthuhai_88
Cảm ơn các bạn nhìu!

hieutv
21-05-2008, 13:27
mình với, nick skype hieutv.info

newbie86
21-05-2008, 18:49
cho mình tham gia với: nick sky: newbie.86

Hong Diep
23-05-2008, 09:20
helloo...cho minh 1 xuat member voi nha
ID cua minh:(Skype & yahoo): alotoinghe141
Thanks!!

wonbinp
23-05-2008, 13:56
HƯỚNG DẪN DÀNH CHO NEWBIE.

Để tham gia Speaking Conference, bạn hãy làm theo thứ tự sau:
1. Vào www.skype.com, tạo 1 tài khoản miễn phí và download phần mềm Skype mới nhất. Tiến hành cài đặt vào máy tính.
2. Kiểm tra nick Skype. Kiểm tra Headphone và Microphone theo hướng dẫn của Skype.
3. Vào trang blog của OSC tại: http://online-sc.blogspot.com để xem lịch ngày giờ và chương trình học, cách thức hoạt động của các host bạn thấy phù hợp.
4. Mỗi Host sẽ có những quy định riêng và cách nhận học sinh riêng. Thế nên bạn nên đọc kĩ bài của Host và liên lạc theo ý của họ.
5. Khi tìm Host trong danh sách, nếu Host bạn chọn đã đủ người, bạn có thể liên lạc với Host để đặt chỗ dự bị, nhưng tốt nhất hãy tìm Host khác.
Trước khi học với Host:
1. Sign in vào Skype trước 10 phút để Host mời bạn vào conference, ổn định mọi người và đúng giờ sẽ học.
2. Khi Sign in phải để status là Available.Host sẽ thấy nick của bạn sáng xanh và tiến hành mời.
Khi tham gia học:
1. Phải nhấp nút Mute Microphone (nút có hình gạch chéo chiếc microphone) nếu bạn hiện không nói. Như vậy, sẽ không gây tiếng ồn cho mọi người.
2. Không gây xao lãng chủ đề đang học.
Sau khi học:
Bạn có thể vào forum hoặc blog của OSC để comment cho Hosts và Club.

Nếu bạn thấy Club hiện không có chủ đề mà các bạn có nhu cầu như: học English idioms, English expression, American slangs …Bạn có thể trở thành Host. Hãy nhấp vào mục For Hosts trên trang Blog để đăng ký trở thành Host của OSC.

lehaoson
06-06-2008, 15:30
:D I wanna join !

Nick Y!M : king_lelonghaosangx5
Nick Skype : lehaoson

So nice to study with all of you !

wonbinp
07-06-2008, 03:11
Các bạn nào muốn tham gia thì phải đọc bài hướng dẫn trong mục For Members tại trang OSC webpage:

http://onlinespeakingclub.googlepages.com

kvtien_thptvt
09-07-2008, 22:34
minh cung muon hoc tieng anh giao tiep.

nhung ma minh ko co nhieu thoi gian de len mang. Lam sao de tham gia Speaking Conference bay gio ?

Ai co tai lieu noi ve English Conversation cho minh tham khao voi.

haha_254
13-07-2008, 22:01
hình như cũng hết hoạt động rồi :(

hay_duong
15-07-2008, 08:00
tôi nưa nè. mới vừa đăng kí được nhưng nghe sao mê quá chừng. nick của me là hay_duong. add mình vào nhé.thanks!!!

vuacuagai
15-07-2008, 08:28
em nữa nè các bác :yes:

star_and_sky
27-07-2008, 22:36
I'd like to participate in this forum , pls add me , thank much much

vhuy44
15-09-2008, 16:52
cho em tham gia voi, Yahoo & Skype: vhuy44.

nhocnhinho
21-09-2008, 00:40
Phải đi sắm 1cái MIC mới đc! Mún tham gia với các bạn,mong đc các bạn júp đỡ , trình nghe nói TA của mình dở tệ.hic

canhnb
21-09-2008, 01:30
hay wa' cho mình tham gia với, nick mình là canhnb, tiếng Anh còn kém mong các bạn giúp đỡ.

SKYNET0512
25-09-2008, 12:30
wanna enjoy it with all of you too :D
nicK YM : pleasenotloveme
http://tailieutienganh.sky.vn/wp-content/blogs.dir/images-resized/avatars/180px_tailieutienganh_2008_07_68.jpg
iCD member

hajunik
25-09-2008, 16:57
Is this group still active?

I found that the latest schedule date on your web site was June 2008

gungiha
27-09-2008, 18:03
chị phuong_lan143 ui club ni` còn hoạt động ko chị em mún tham gia vào có được ko ạh?hiện tại em đang học toefl nhưng vẫn yếu lém nên chị cho em tham gia dzới nhá

buithuyquynh
09-12-2008, 17:03
minh lam the nao de tham gia speaking dc?minh cung ko biet schedule cua moi ng ntn nua.giup minh nhe
yahoo add: thuyquynhb
skype add: buithuyquynh2

aaa quen mat,cac bac gui email cho em nhe vao yahoo ay.cang som cang tot.cam on moi nguoi

kemkem
09-12-2008, 17:26
cho mình tham gia với
nick YH/skype = vanchinh23/chinhnv
cám ơn mọi người!

buithuyquynh
09-12-2008, 21:15
next year i am going to have an IELTS test!I'm really worried about my speaking and writing.

trangmaihien
22-06-2009, 22:46
không biết nhóm speaking english còn hoạt động không nữa
không thấy hoạt động gì cả
nếu có thì phản hồi lên 4rum chứ
một hoạt động hay thế này mà bị bỏ phí thì chán lắm
tớ rât muôn tham gia clb này
và chắc là rất nhiều người cũng giống tớ vậy
hy vọng sớm nhận phản hồi từ mọi người

trangbuong
22-06-2009, 23:12
Thanks !
Tớ đang tham gia luyện viết và nói tại đây:
Các bạn zô tham gia thử xem: http://speaking24h.com/

stml
23-06-2009, 14:14
Mình cũng muốn tham gia quá! :) Nick yahoo của mình là: nguoiyeugolf_93
nick skype: stmla1

trangbuong
23-06-2009, 22:28
Mình khoái nhất ở http://speaking24h.com là có thể ghi âm và ghi hình qua webcam ở comment được