PDA

View Full Version : Học tiếng anh qua các bài hát

nguyen090
07-11-2007, 10:58
xin chào các bạn,

tôi rất thích những bài hát tiếng anh nhưng với vốn tiếng anh có hạn nên để hiểu ý nghĩa nó thì thật là khó đối với tôi.

với chút ít hiểu biết về lập trình tôi ấp ủ làm 1 trang web tập hợp các bài hát hay và đã được dịch sẵn từ các điễn đàn, blog để dễ tìm kiếm và thưởng thức.

và hôm nay, trang lời dịch www.loidich.com đã hoàn tất, mời các bạn tham quan, giúp đỡ và góp ý để chúng ta có được 1 website tốt.
Học tiếng anh qua các bài hát thật thú vị và bổ ích.

rất vui vì trang web đã có một số nhận xét khích lệ.

xin cảm ơn,
Nguyên

www.loidich.com
www.giamoi.net

temp2
07-11-2007, 12:02
hướng phát triển có dư9o75c, nhưng thiếu bảng English để đối chiếu

nguyen090
07-11-2007, 14:00
bạn có thể nói rõ hơn về bảng tiếng anh để đối chiếu được không? tôi không hiểu lắm?:drool:

duanvcd
07-11-2007, 20:59
trang này cũng hay thật đấy nhé ^^

gloc88
08-11-2007, 00:24
Nên có các tag tìm kiếm lời nhạc theo tên nghệ sĩ (đa số mọi người thích 1 ca sĩ sẽ tìm toàn bài của ca sĩ đó)

Mỗi bài bạn nên để 1 lời dịch "hay nhất" lên đầu trang và các bản dịch khác xuống dưới, để bạn đọc có thể vote vào đâu đó sao cho bài dịch nhiều vote tự động nhảy lên trên.

Cũng nên có một khu vực dành riêng cho việc phổ lời nhạc Anh->Việt và thậm chí Việt->Anh nữa. Chắc chắn bà con sẽ ủng hộ rất nhiệt tình đó

ngothuaan
08-11-2007, 02:43
Một ý tưởng rất mới ở VN. Good job

nguyen090
08-11-2007, 18:53
cảm ơn các bạn, phần tìm kiếm ca sĩ và thể loại bài hát mình đang cố gắng xây dựng.
a` hôm nay thêm một chức năng thú vị và cũng lãng mạn :).

phần lời nhắn, quà tặng âm nhạc đã được thêm vào.
thú vị ở đây là tin nhắn có thể public hoặc không.
nếu public thì các bạn không cần đánh mật mã. nếu đánh mật mã thì chỉ có 2 người biết thôi, và có thể trao đổi các lời nhắn nếu mật mã trùng nhau.

chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.
các bạn có ý định cùng tôi xây dựng trang này ngày càng tốt hơn, xin mời gửi email về ludnguyen@yahoo.com
hoặc chat: ludnguyen

Nguyên

unlimited
19-11-2007, 19:59
xin chào các bạn,

tôi rất thích những bài hát tiếng anh nhưng với vốn tiếng anh có hạn nên để hiểu ý nghĩa nó thì thật là khó đối với tôi.

với chút ít hiểu biết về lập trình tôi ấp ủ làm 1 trang web tập hợp các bài hát hay và đã được dịch sẵn từ các điễn đàn, blog để dễ tìm kiếm và thưởng thức.

và hôm nay, trang lời dịch www.loidich.com đã hoàn tất, mời các bạn tham quan, giúp đỡ và góp ý để chúng ta có được 1 website tốt.

xin cảm ơn,
Nguyên

www.loidich.com
www.giamoi.net
Thanks.Mình thấy rất bổ ích.

disk
19-11-2007, 21:43
bạn ơi trang web này ko hỗ trợ firefox ah` với lại bạn có thể up album của high school musical ko

phebeo1080
20-11-2007, 06:53
dự án rất hay mong các bạn sẻ thành công

tanokalidi
20-11-2007, 07:14
xin chào các bạn,

xin cảm ơn,
Nguyên

www.loidich.com
www.giamoi.net

Một ý tưởng thật tuyệt, Mình cũng có tư tưởng vậy cách đây vài năm, mình cũng nghĩ để học giỏi ngoại ngữ, với mình con đường hiệu quả nhất là thông qua các ca khúc.Phương pháp thì mỗi người khác nhau, Nếu cần sự giúp đỡ của mình thì cứ mail cho mình theo tanokalidi@yahoo.com , mình cũng có một vài trang web để không, mình sẽ cho bạn up nhạc lên nếu muốn

nguyen090
20-11-2007, 23:29
cảm ơn các bạn đã ủng hộ và có ý định giúp đỡ.
hiện nay mình vẫn đang tìm một số bạn cùng giúp sức trong việc dịch, post bài, chỉnh sửa dữ liệu. tham gia quản lý diễn đàn,..vv

về hosting đúng là mình cũng đang cần 1 cái để lưu trữ bài hát cho ổn định và tốc độ. hiện nay trang web co khoang 2000 bai hat (2000x5Mb=10 Gb) và page view mỗi ngày là khoảng 7.000 pages
vậy băng thông cũng cần 7.000x5x30=1000Gb/month.

minh da add nick tanokalidi, hy vong duoc su giup do tu ban.

@disk: minh van test va firefox va IE. neu trang nao bi loi ban bao cho minh biet voi.

sắp tới trang web sẽ có thêm phần dịch giả và yêu cầu dịch. hy vọng các bạn sẽ tiện lợi hơn khi tìm bài hát, yêu cầu bài hát và bài hát sẽ nhiều hơn.

tanokalidi
28-11-2007, 10:07
cảm ơn các bạn đã ủng hộ và có ý định giúp đỡ.
hiện nay mình vẫn đang tìm một số bạn cùng giúp sức trong việc dịch, post bài, chỉnh sửa dữ liệu. tham gia quản lý diễn đàn,..vv

về hosting đúng là mình cũng đang cần 1 cái để lưu trữ bài hát cho ổn định và tốc độ. hiện nay trang web co khoang 2000 bai hat (2000x5Mb=10 Gb) và page view mỗi ngày là khoảng 7.000 pages
vậy băng thông cũng cần 7.000x5x30=1000Gb/month.

minh da add nick tanokalidi, hy vong duoc su giup do tu ban.

@disk: minh van test va firefox va IE. neu trang nao bi loi ban bao cho minh biet voi.

sắp tới trang web sẽ có thêm phần dịch giả và yêu cầu dịch. hy vọng các bạn sẽ tiện lợi hơn khi tìm bài hát, yêu cầu bài hát và bài hát sẽ nhiều hơn.

Dịch thì mình chắc oải lắm,mình đóng góp cho bạn 1 hosting 100Gb-BW 1Tg
nếu bạn thấy ko đủ thì mình sẽ đổi loại 300Gb -BW 3TG cứ PM mình tanokalidi@yahoo.com

Reply from ***.109.***.139: bytes=32 time=494ms TTL=45
Reply from ***.109.***.139: bytes=32 time=499ms TTL=45
Reply from ***.109.***.139: bytes=32 time=508ms TTL=45
Reply from ***.109.***.139: bytes=32 time=522ms TTL=45

prostar
11-12-2007, 21:20
rất tốt..phát huy nhé bạn

phebeo1080
13-12-2007, 10:57
rất hay mình rất mong được nhiều trang như thế này