PDA

View Full Version : Em bị cột ATM nuốt mất thẻ vào đúng ngày thứ 7!

TinKT
27-10-2007, 14:08
Em đi rút tiền vào sáng ngày hôm nay thứ 7, của cột ATM Vietcombank chẳng hiểu sao khi đưa cái thẻ vào nó nuốt luôn và hiện lên dòng chữ là " Cột này tạm ngừng làm việc". Thẻ của em là của ngân hàng TMCP Phương Nam, rơi đúng vào ngày thứ 7 các Ngân Hàng nó nghỉ mới đau chứ nị, đang hết tiền tiêu, bác trực ở Ngân Hàng đó bảo sáng mai cầm chứng minh thư qua bảo nhân viên nạp tiền vào cột họ trả lại cho, không biết thế họ có trả lại thẻ cho mình dc không các bác nhỉ, hay là phải làm thủ tục gì nữa ạ. Chán hết chỗ nói...

Mourinho Quach
27-10-2007, 14:24
Em đi rút tiền vào sáng ngày hôm nay thứ 7, của cột ATM Vietcombank chẳng hiểu sao khi đưa cái thẻ vào nó nuốt luôn và hiện lên dòng chữ là " Cột này tạm ngừng làm việc". Thẻ của em là của ngân hàng TMCP Phương Nam, rơi đúng vào ngày thứ 7 các Ngân Hàng nó nghỉ mới đau chứ nị, đang hết tiền tiêu, bác trực ở Ngân Hàng đó bảo sáng mai cầm chứng minh thư qua bảo nhân viên nạp tiền vào cột họ trả lại cho, không biết thế họ có trả lại thẻ cho mình dc không các bác nhỉ, hay là phải làm thủ tục gì nữa ạ. Chán hết chỗ nói...

máy đang tạm ngưng phục vụ bác bỏ thẻ vào làm gì.VCB sẽ chuyển về Ngân hàng Phương Nam ,rồi bác tới ngân hàng Phương nam mà lấy.VCB ko có quyền trả thẻ của ngân hàng khác cho khách hàng đâu.khoảng 1 tháng là bác có thẻ lại mà.....Hôm nọ khách hàng bên em bị nuốt thẻ ợ máy Dong A bank và Exim ,bọn em cũng phải làm thẻ lại cho khách vì chờ lấy thẻ về thì cực lâu .Rất bất tiện cho khách.

TinKT
27-10-2007, 14:29
máy đang tạm ngưng phục vụ bác bỏ thẻ vào làm gì.VCB sẽ chuyển về Ngân hàng Phương Nam ,rồi bác tới ngân hàng Phương nam mà lấy.VCB ko có quyền trả thẻ của ngân hàng khác cho khách hàng đâu.khoảng 1 tháng là bác có thẻ lại mà.....Hôm nọ khách hàng bên em bị nuốt thẻ ợ máy Dong A bank và Exim ,bọn em cũng phải làm thẻ lại cho khách vì chờ lấy thẻ về thì cực lâu .Rất bất tiện cho khách.

thế thì chắc em chết mất, à mà bác ơi mất thẻ rồi mình qua trực tiếp Ngân Hàng rút tiền cũng dc nhỉ, bỏ quách cái thẻ đó đi cho song, rút hết tiền ra rồi vứt luôn. làm cái khác của Vietcombank cho nó tiện, thế có được không bác?
bác có thời gian nói chuyện với em chút qua nic này nhé: bachvantin_hn

nvp19892003
27-10-2007, 16:14
ko biết ở VN thế nào nhưng mình ở New Zealand đến giao dịch ở ngân hàng đều cần thẻ ATM cả
tốt nhất bác ra NH Phương Nam rút hết tiền trong tài khoản rồi chạy ra ngân hàng khác nạp tiền vào làm cái thẻ mới

TinKT
27-10-2007, 17:08
ko biết ở VN thế nào nhưng mình ở New Zealand đến giao dịch ở ngân hàng đều cần thẻ ATM cả
tốt nhất bác ra NH Phương Nam rút hết tiền trong tài khoản rồi chạy ra ngân hàng khác nạp tiền vào làm cái thẻ mới

Đến là nản cái vụ này, tiền thì đang cần mà không làm cách nào để có sớm được, lại rơi đúng vào hôm thứ 7, với chủ nhật họ nghỉ cả. Kiểu này chắc không gửi ngân hàng nào nữa cho chắc ăn. có tiền cho vào két. bực quá đi mất các bác ạ, mà mất thẻ rồi ra ngân hàng rút có lâu không nhỉ, cần những thủ tục gì hả các bác ơi!
cứu em với... hu hu...

Mourinho Quach
27-10-2007, 17:10
Đến là nản cái vụ này, tiền thì đang cần mà không làm cách nào để có sớm được, lại rơi đúng vào hôm thứ 7, với chủ nhật họ nghỉ cả. Kiểu này chắc không gửi ngân hàng nào nữa cho chắc ăn. có tiền cho vào két. bực quá đi mất các bác ạ, mà mất thẻ rồi ra ngân hàng rút có lâu không nhỉ, cần những thủ tục gì hả các bác ơi!
cứu em với... hu hu...
vừa nãy chát với tui đã nói rùi,chỉ cần chứng minh thư thui ,thủ tục khoảng 10p là lấy tiền mà.Khổ quá đi cái bác này

TinKT
27-10-2007, 17:12
vừa nãy chát với tui đã nói rùi,chỉ cần chứng minh thư thui ,thủ tục khoảng 10p là lấy tiền mà.Khổ quá đi cái bác này

sao bác bảo có cả chữ ký nữa, vì trong đó cũng nhiều tiền bạn nó gửi nên sốt ruột quá! thông cảm cho mình mà...

Mourinho Quach
27-10-2007, 17:51
sao bác bảo có cả chữ ký nữa, vì trong đó cũng nhiều tiền bạn nó gửi nên sốt ruột quá! thông cảm cho mình mà...
choài chuyện đó thì đối với bất cứ kh nào khi giao dịch với ngân hàng mà chẳng biết.Bác cứ thử ko ký giống chứ ký khi bác đăng ký .Nó mà cho lấy tiền ,thì cứ gọi là chặt đầu em đi.Nhiều tiền càng phải ký giống chữ ký nữa.Để chứng minh bác là chủ tk mà.Ko tin thứ 2 thử đi rút tiền thì biết.

TinKT
27-10-2007, 17:59
choài chuyện đó thì đối với bất cứ kh nào khi giao dịch với ngân hàng mà chẳng biết.Bác cứ thử ko ký giống chứ ký khi bác đăng ký .Nó mà cho lấy tiền ,thì cứ gọi là chặt đầu em đi.Nhiều tiền càng phải ký giống chữ ký nữa.Để chứng minh bác là chủ tk mà.Ko tin thứ 2 thử đi rút tiền thì biết.

ừ mình hiểu là như vậy, nhưng cái thẻ này là do trước kia công ty minh nó làm cho nhiều anh em nhân viên, không biết lúc đó mình ký hay ai ký nữa??? vì lâu rồi không dùng đến tài khoản này mà! nên mới lo là như vậy!
cảm ơn bác đã quan tâm chỉ bảo em, có gì giúp em nhé!

Mourinho Quach
27-10-2007, 18:26
ừ mình hiểu là như vậy, nhưng cái thẻ này là do trước kia công ty minh nó làm cho nhiều anh em nhân viên, không biết lúc đó mình ký hay ai ký nữa??? vì lâu rồi không dùng đến tài khoản này mà! nên mới lo là như vậy!
cảm ơn bác đã quan tâm chỉ bảo em, có gì giúp em nhé!
Nếu người khác mà ký thì thôi rồi lượn ơi.Bên em cũng đã có nhiều trường hợp như vậy rồi,hi hihih ngân hàng nó bắt cái người đã ký ấy ra ký rồi mới cho nhận tiền.Còn ko tìm được người đó(hoặc ko biết ai ký ).thì ngân hàng yêu cầu về cơ quan xác nhận ,có dán ảnh giáp lại nữa đó.Có gì thì cứ PM cho em .Mặc dù bác mở tk bên Ngân hàng phương nam .nhưng ngân hàng nào cũng giống nhau cả .
Chào bác.

ips-spi
27-10-2007, 18:37
Làm thẻ mới đi!!!!!!

BILLGATE@
27-10-2007, 19:12
Hôm bửa tôi dùng thẻ ATM rút tiền rút xong bỏ quên thẻ trên máy luôn! vậy mà sau đó mấy tiếng lại chổ công cộng nó còn y nguyên không bị mất!khakhakha!

TinKT
27-10-2007, 19:23
Nếu người khác mà ký thì thôi rồi lượn ơi.Bên em cũng đã có nhiều trường hợp như vậy rồi,hi hihih ngân hàng nó bắt cái người đã ký ấy ra ký rồi mới cho nhận tiền.Còn ko tìm được người đó(hoặc ko biết ai ký ).thì ngân hàng yêu cầu về cơ quan xác nhận ,có dán ảnh giáp lại nữa đó.Có gì thì cứ PM cho em .Mặc dù bác mở tk bên Ngân hàng phương nam .nhưng ngân hàng nào cũng giống nhau cả .
Chào bác.

Chuyện này làm mình mệt người thật đó, cái này ngày xưa làm hình như có cả ảnh thẻ xong nó đóng dấu vào đó bắt từng người ở công ty ký thì phải, đã mấy năm rồi mình không nhớ lắm! vì đợt đó bên Ngân Hàng Phương Nam làm cho cả công ty mình hồi đó đang làm, miễn phí mà! thôi kiểu nàycungx phải làm cái thẻ khác của Vietcombank dùng cho nó thuần... đến là mệt mỏi, cần tiền mà chẳng thấy tiền đâu!
bác nào có cao kiến gì pm giúp em với nhé!
nic: bachvantin_hn

lee_huynh306
27-10-2007, 21:33
Máy ngưng hoạt động làm sao mà đưa thẻ vô được, chỉ có máy đang hoạt động mình đưa thẻ vào nó ngưng hoạt động thôi, chuyện này thì bị hoài, điện thoại lên s/p nó còn vặn vẹo hỏi mình đã làm gì cái máy nữa chớ :D

TinKT
27-10-2007, 22:29
lien he phuongnambank ma lay lai the di bro oi

Nay là thứ 7 và mai là chủ nhật mà! phải để đến thứ 2 họ mới làm việc, mình nghe nói lấy lại thẻ phải mất 1 tháng. Thôi thì qua đó rút hết tiền ra làm cái thẻ mới vậy! buồn như con chuồn chuồn, nay vì cái thẻ mà làm lỡ bao nhiêu việc làm ăn, chán quá... các bác ạ!

linhBP
28-10-2007, 12:41
Nay là thứ 7 và mai là chủ nhật mà! phải để đến thứ 2 họ mới làm việc, mình nghe nói lấy lại thẻ phải mất 1 tháng. Thôi thì qua đó rút hết tiền ra làm cái thẻ mới vậy! buồn như con chuồn chuồn, nay vì cái thẻ mà làm lỡ bao nhiêu việc làm ăn, chán quá... các bác ạ!

Ngân hàng Phương Nam mấy giờ tháng thứ 2 thì làm việc các bác nhỉ!?

Mourinho Quach
28-10-2007, 16:56
lỗi nay do bác ,thì bác phải chịu thui.Nói chung là bác xui thui.Nói thật nhé ,em xài thẻ ATM từ lúc sv năm thứ 1 bây giờ cũng được 5 năm mà chưa hề bị 1 tí gì gọi là phiền phức cả.mà lâu ngày xài thẻ,quen lun với việc xài tiền ko dùng tiền mặt lun.Trong túi lúc nào cũng chỉ dưới 200k thui.mất bóp cũng ko sợ mất tiền.Cái đó là cái lợi nhất.Còn thanh toán thì cứ cà thẻ .khỏi phải lấy tiền thúi lại,lâu lâu không có tiền lẻ tụi bán hàng còn cho mình mấy cục keo .Em chúa ghét thế .Cà thẻ chả phải rờm ra mấy cái chuyện đó.......
Ah mai bác lên Phương Nam bank lấy thẻ có gì báo tin cho anh em biết nha

Mourinho Quach
28-10-2007, 17:05
Hôm bửa tôi dùng thẻ ATM rút tiền rút xong bỏ quên thẻ trên máy luôn! vậy mà sau đó mấy tiếng lại chổ công cộng nó còn y nguyên không bị mất!khakhakha!
chỗ công cộng là chỗ nào ,ai giao thẻ cho bác.Bác đừng nói là thẻ vẫn còn nằm trên máy nhé.Vì chỉ sau 30s nếu khách hàng không lấy thẻ thì máy sẽ nuốt vào để đảm bảo an toàn cho chủ thẻ.Mà bác cũng may đó.Gặp thằng nào nó ở đó nó đổi lại số pin,rút 20 chai trong tk thì có mà khóc tiếng pháp.(khi thẻ đang ở tình trạng bạn có giao dịch nữa không.Chỉ cần nói có là có thể vào mục menu chính ,rồi đổi pin).Đó là lúc trước,còn bây giờ nếu có trường hợp đó thì kẻ gian chỉ có thể rút tối đa 2 chai thui .Vì giờ muốn vào đổi pin để rút tiền thì nó yêu cầu nhập pin cũ rồi mới cho đổi.nên cứ rút tiền là thẻ ra .nên muốn rút tiếp thì phải có pin mới rút dc.
Mà câu chuyện bác nói ở trên em 98% tin là nó ko có thật.

nvp19892003
28-10-2007, 19:10
cho em hỏi là ở VN nếu mà quên thẻ ATM trên máy thì người khác có thể rút tiền mà ko phải gõ lại PIN à?
em thấy ở nước ngoài sau mỗi giao dịch trên máy thì thẻ sẽ tự chui ra, muốn rút tiền tiếp thì phải đút vào và gõ lại mã PIN
Nếu mà nhập PIN 1 phát mà rút được nhiều lần thì nguy hiểm chết !

TinKT
29-10-2007, 09:25
lỗi nay do bác ,thì bác phải chịu thui.Nói chung là bác xui thui.Nói thật nhé ,em xài thẻ ATM từ lúc sv năm thứ 1 bây giờ cũng được 5 năm mà chưa hề bị 1 tí gì gọi là phiền phức cả.mà lâu ngày xài thẻ,quen lun với việc xài tiền ko dùng tiền mặt lun.Trong túi lúc nào cũng chỉ dưới 200k thui.mất bóp cũng ko sợ mất tiền.Cái đó là cái lợi nhất.Còn thanh toán thì cứ cà thẻ .khỏi phải lấy tiền thúi lại,lâu lâu không có tiền lẻ tụi bán hàng còn cho mình mấy cục keo .Em chúa ghét thế .Cà thẻ chả phải rờm ra mấy cái chuyện đó.......

Thông báo với các bác một tin vui là em đã rút được hết tiền trong cái thẻ đó ra rùi! nhân viên bên Ngân Hàng Phương Nam rất nhiệt tình, nhưng họ làm việc hình như hơi căng thẳng, không được tươi cho lắm! chắc sợ cướp ngân hàng chăng??? Em thấy ở Việt Nam mình các ngân hàng muốn phát triển được thì trên môi lúc nào cũng phải nở một nụ cười thật tươi với khách hàng, mà không phải là gượng ép, thì mới phát triển tốt được!
Có vài trai trong tài khoản thôi nhưng rút được thấy nhẹ cả người...Thấy trên LOGO của Phương Nam có một câu "TÍN" em thấy cũng rất tốt!

À mà em chỉnh đốn một chút ạ! em rút tiền ở 27 Hàng Bài Hà Nội.

xdanze
29-10-2007, 09:33
tốt nhất là nên làm thêm 1 cái thẻ phụ, lỡ bị nuốt thẻ chính thì lấy thẻ phụ cạy cái máy ATM ra để lấy lại thẻ chính

heineken
29-10-2007, 11:00
Nhốt thì ngày sau lấy là được mà. Cần gì một tháng mấy bác. Hôm trước bị nhốt cái ATM Đông Á, vừa bị xong, bí qué, vô NH rút luôn. Hôm sau quay lại lấy thẻ. Okie hết.
Có gì đâu mà lo thế. Hic.

Mourinho Quach
29-10-2007, 11:45
Nhốt thì ngày sau lấy là được mà. Cần gì một tháng mấy bác. Hôm trước bị nhốt cái ATM Đông Á, vừa bị xong, bí qué, vô NH rút luôn. Hôm sau quay lại lấy thẻ. Okie hết.
Có gì đâu mà lo thế. Hic.

Bác này ko biết ,thẻ của bác ấy là thẻ của Phuong nam bank ,rút tiền tại máy atm vcb.nên phải chờ vcb trả lại cho PNbank đã.Với lại lúc trước kh bên em cứ tướng thẻ VCB rút được của Dong A bỏ vào nó nuốt,sau đó VCB yêu cầu Dong A cho nhận lại thẻ ,thì Dong A nói phải làm công văn ,rồi phải đến hội sở của nó mới lấy được ,thế nên bên em quyết định làm lại thẻ cho khác lun.Thường thì bị nuốt thẻ tại máy ngân hàng khác 2 tuần mới có lại thẻ dc

Mourinho Quach
29-10-2007, 11:51
cho em hỏi là ở VN nếu mà quên thẻ ATM trên máy thì người khác có thể rút tiền mà ko phải gõ lại PIN à?
em thấy ở nước ngoài sau mỗi giao dịch trên máy thì thẻ sẽ tự chui ra, muốn rút tiền tiếp thì phải đút vào và gõ lại mã PIN
Nếu mà nhập PIN 1 phát mà rút được nhiều lần thì nguy hiểm chết !
Quên thẻ ở đây là do khác hàng coi số dư ,rồi biên lai ra ,rồi khác hàng bỏ đi,thẻ vẫn còn trong máy,màn hình sẽ hiện lên câu :bạn có muốn giao dịch nữa ko?.Lúc đó khách hàng bỏ đi ,Thằng khác nó vào bấm Có ,rồi đổi pin lun(lúc trước đổi pin không cần nhập pin cũ ,nhưng giờ phải nhập).bây giờ nếu gặp tình huống đó kẻ gian cũng chỉ rút được 2tr thui .vì khi tiền ra thẻ cũng ra .biết số pin đâu mà rút nữa.
Kể cho bác 1 chuyện vui cười ra nước mắt nè:Bác bảo vệ(ngân hàng) ra rút tiền và xem số dư để quên thẻ lun trên máy.Thằng kia vào thấy vậy hỏi bác bảo vệ cách sử dụng thẻ lun ,rồi bác chỉ nó rút dc 2tr rùi bỏ đi.Khi nó đi rồi kiểm tra lại mới biết nó dùng chính thẻ mình để rút tiền.VÀ chính mình chỉ dẫn cho nó rút tiền nữa chứ.Chuyện có thật 100% tại HCM city

hoangquangbinh
22-12-2008, 09:57
Khốn nạn ngân hàng nông nghiệp Quảng Bình. Mang theo giấy ủy quyền mà còn bắt địa phương ký xác nhận. Đúng là quá máy móc. Ai biết có văn bản nào quy đinh ko để tôi chưởi bon này một trận.

jiSh@n
22-12-2008, 10:07
Khốn nạn ngân hàng nông nghiệp Quảng Bình. Mang theo giấy ủy quyền mà còn bắt địa phương ký xác nhận. Đúng là quá máy móc. Ai biết có văn bản nào quy đinh ko để tôi chưởi bon này một trận.

Ko có địa phương xác nhận thì ai chứng cho bạn là cái giấy ủy quyền đó là do đúng người ủy quyền ký?

quanghaihcm
22-12-2008, 11:28

xài xà thẻ đúng là sướng thật ,nhiều khi sướng quá cuối tháng âm tiền ( em xài visa Credit) :( . nhưng kiếm chổ nó chịu thanh toán thẻ thì cũng hơi mệt ở VN. nhiều khi chổ thanh toán thì toàn là chổ sang trọng mắc tiền :( em nghèo vô đó chết luôn. mà còn bực mấy chỗ khi mình cà thẻ thì phải chịu thêm 2.7%- 3% phí giao dịch ( diển hình là Thegioididong , sieu thi dien may ide . . ) mua 1 món có giá trị dưới 1 chai thì còn chấp nhận dc. mua cỡ 5 chai thì bị mất 1 khoản tiền khá lớn rồi . xài thẻ visa di cà cũng lo. lỡ thằng nhân viên nó ghi lại thông tin thẻ của mình. rồi 1 thời gian sao nó lên mạng mua đồ (host, domian , acc . . .) thì mình cũng chẵng biết nó là ai mà tìm ( cà nhiều chỗ quá rồi) lúc đó không biết tiền có lấy lại được không? hay sẽ theo em nó ra đi?
mong bác giải thích giúp em cái, để em yên tâm mà xài

maithangbs
22-12-2008, 12:46
Tớ cũng một lần bị nuốt mất thẻ.
May quá đang đi cùng ông bạn là PGĐ chi nhánh ở đó, nên chả làm gì cả, thằng kia chạy vào lấy luôn cho.
Tất nhiên nó cũng phải khai báo này nọ đấy.

Nguyen_Tuan_Anh
22-12-2008, 16:14
Mới đọc cái nhan đề topic đã biết ngay thế nào cũng có Mourinho Quach vào tư vấn hỗ trợ anh em. :w00t:
Chà, Batman123, lâu lắm rồi mới thấy!
Tôi thì lại gặp 2 trường hợp khác nhau như thế này:
1. Làm thẻ Vietcombank ở Hà Nội, bị Eximbank nuốt cũng ở HN, phải lên tận hội sở VCB 198 Trần Quang Khải lấy.
2. Lên Lạng Sơn bị BIDV nuốt, gọi đường dây nóng, 15' phút sau nhân viên ra mở máy trả lại luôn. Quá tuyệt vời, đáng khen NV này và BIDV thật!

Chuyện nhập mật khẩu nhiều lần thì thế này:
1. VCB và đại đa số NH trả tiền trước, thẻ sau nên bao nhiêu lần rút là bấy nhiêu lần nhét thẻ vào máy.
2. DongA Bank chỉ trả tiền, không trả thẻ nếu ta không nhấn Huỷ bỏ giao dịch, vẫn cho rút tiếp nhưng bao nhiêu lần rút là bấy nhiêu lần phải nhập mã PIN.
Trao đổi một vài kinh nghiệm như vậy, chúc các bạn thành công! :D