PDA

View Full Version : recovery sony vaio, hu hu hu

bigbigman
12-10-2007, 01:31
các bác ơi, giúp mình với, mình có cái sony vaio, mua ở titan, tphcm, máy bị hư win, ông anh mang cho bạn ổng cài lại win, thằng đó nó gà thế nào mà format "banh xác" cái ổ cứng khiến cho cái win bản quyền cũng cuốn theo chiều gió, bác nào có recovery của máy sony vaio thì cho mình xin với, àh, mình ko nhớ đời máy nhưng giá tầm khoảng 1200-1600 USD, mua khoảng 9 tháng ở Titan, tphcm, bác nào có thì cho mình email để liên lạc nha, cám ơn

'OR''='
12-10-2007, 01:46
Sao bác lại giao em yêu vào tay 1 chú gà như thế, recovery của vaio thì chỉ cần chạy vaio recovery ở C:\program files\sony\vaio recovery là ổn thôi, mắc mớ chi mà phải format cả HDD.
Cái phân vùng ẩn này cỡ 8GB. Em chỉ có 2 đĩa DVD recovery của vaio fz190 thôi, mà em cũng ở HN chứ ko ở HCM. Nếu bác cần thì em up lên mediamax bác chịu khó down về vậy.

tuan_xp2000
13-10-2007, 05:50
phân vùng Recovery chắc là vẫn còn, bạn khởi động máy, lúc xuất hiện Logo của VAIO thì nhấn phím F10 nó sẽ tự vào phần Recovery cứ next ->ok là xong

m_noop
13-10-2007, 08:38
Cái partition recovery ẩn thường sony vaio nó lock lại đâu có cho đụng tới, chắc còn trong máy đó bạn.

bigbigman
13-10-2007, 12:57
còn đâu mà còn, khi khởi động, F10 hoài mà có thấy gì đâu, nếu còn thì mang ra titan nó recovery lại rồi, đâu cần phải ngồi chờ 3 tiếng để nó cài lại đâu, nó còn dùng Partition magic cho xem nữa, trong ổ cứng ko còn phân vùng nào khác nữa cả. Mình ko biết dòng máy mua ở Titan là dòng nào,c hỉ nhớ là giá khoảng 22tr đến 25tr, đĩa recover khác có xài đc hok??? máy mình xài XP home

thaychuastudio
13-10-2007, 14:09
Bó tay con gà Quay. Cầm cái máy lên mà không biết nó Là Model gì thì...
làm ơn lật ngược cái máy lên. Đọc vào Chữ Model giùm !
Nếu máy đã bị Fdisk thì lấy đâu ra phân vùng Partition nữa?

tuan_xp2000
13-10-2007, 17:36
Model của VAIO nó ghi ở góc phải của màn hình đấy, thường thì VAIO đời cũ mới có đĩa recovery, còn đời từ khi dùng Pentium M thì nó có Partition recovery riêng nhưng vẫn cho phép tạo đĩa recovery

'OR''='
14-10-2007, 19:02
còn đâu mà còn, khi khởi động, F10 hoài mà có thấy gì đâu, nếu còn thì mang ra titan nó recovery lại rồi, đâu cần phải ngồi chờ 3 tiếng để nó cài lại đâu, nó còn dùng Partition magic cho xem nữa, trong ổ cứng ko còn phân vùng nào khác nữa cả. Mình ko biết dòng máy mua ở Titan là dòng nào,c hỉ nhớ là giá khoảng 22tr đến 25tr, đĩa recover khác có xài đc hok??? máy mình xài XP home

Mua laptop mà đến tên model cũng ko biết thì nhất bác rồi đấy.
Em nghĩ máy bác dùng XP+giá 1200$ thì chắc là vaio dòng N. Bác kiếm đĩa win XP 8k ngoài hàng rồi dùng SN ở đít máy điền vào chắc là cũng vẫn được. Còn driver bác lên support của bọn sony tải về (nhưng bác phải tìm đúng model đấy nhá)

Hell Fire
17-10-2007, 17:32
Hình như mình nghe bác nào nói trên đây cứ cài Win 8K vô, đt cho tụi Microsoft, xài cái ****** ở đít máy để activate lại, ko bít đúng ko ? Nếu mất hẳn phân vùng recovery rồi thì thử cách này xem sao.

nguoinong
25-07-2008, 14:36
bác nào pro cho em hỏi recovery sony viao cr23 là nhấn nút nào vậy ạh. em nhấn F10 không được, nhấn Alt+F10 cũng không si nhê.
các bro giúp với..
thank bros

vinhadti
09-04-2009, 08:24
các bác pro cho em hỏi recovery sony viao VGN-CR590 bị hư win thì ấn phím nào vậy bác nào biết chỉ giùm em với em đang cần gấp em dung win vista home BQ đó

lequy1970
30-06-2009, 14:14
Mình đang dùng con Vaio VGN-C140G hiện đang chạy XP II, nhưng một số chức năng của phím Fn không kích hoạt được, mình muốn sử dụng lại OS Media Center co bản quyền.
Xin hướng dẫn cho mình các recoverry lai và trong truong hợp đã bị mất phân vùng thì sẽ phải làm thế nào. Ban nào có dĩa recovery cua model nay thi cho mình xin với.Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Và máy bị dính virus nhiều rồi (cả Fulldriver House ko diet được) muốn fomat và cài lại OS. Tiện đây cho mình hỏi cách phân vùng lai o đĩa thi làm thế nào, liệu có bị mất phân vùng recovery khi format hay ghost lại máy.

kinglaptop
01-07-2009, 09:48
muốn recovery lại sony bạn chỉ việc khởi động rồi bấm F10 và làm trình tự theo hướng dẫn. Muốn format ổ đĩa thì bạn nên back up dữ liệu ra bên ngoài (cách này hơi tốn công), còn muốn chia ổ đĩa an toàn nhất thìn nên dùng PM acronis để chia nhá

diquahoacuc
24-12-2009, 19:59
Các bạn ơi cho mình hỏi.Mình mới mua con Sony Vaio VPPCW16FG . Nhưng khổ nỗi sau khi cài lại win thì những tiện ích ban đầu của Sony Vaio cài trong máy mất hết. Mình lại không kiếm được Driver của dòng này. Bây giờ phải làm thế nào để khôi phục lại như ban đầu, hay ai có driver thì cho mình xin được không :(

acura_vn
25-12-2009, 16:04
đem qua cửa hàng mấy bác bán laptop nhờ các bác ý hướng dẫn

loveten4ever
25-12-2009, 21:45
Cách tốt nhất là trước khi cài lại nên tìm hiểu trước hoặc mang ra các của hàng uy tín cho an tâm. Cái PC thì cài suốt ngày ko sao, chứ Lap mà cứ F disk với Format thì xót lắm các bác ạ. Mà lại còn làm đi làm lại nữa...

Phanlonghpvn
07-04-2010, 16:32
Bac nao co file gho o recovery may vaio vgn nw 120j up len cho em voj.em lo tay gho nham o recovery ,+thag em em n laj xoa lun ban gho cua em.huhu.den wa!pro nao rong luog cho em xjn ban gho voj.neu dc thj guj cho em wa mail thj tot wa!mail em la:tienlang_pro1990@yahoo.com.em nghj pro up len mediafire cho anh em co aj trot daj nhu em thj co the tjm thay"loj thoat".hjx!

thanhphan1212
28-05-2010, 23:27
Mình đang sài con sony vpccw15fg, mình muốn chia lại ổ đĩa nhưng dùng hiren boot 10.2 vẫn không nhận,mình không biết phải làm sao nữa,anh em nào biết chỉ giùm mình với!thanks!