PDA

View Full Version : Tiếng Anh giao tiếp, học ở đâu nhỉ?

@JVC
09-10-2007, 11:44
Mình muốn học tiếng Anh giao tiếp, không biết địa chỉ nào tốt nhỉ. Mình ở TPHCM

n2hung
17-10-2007, 20:15
Nếu bạn ở HN thì đến london đi mình cũng đang học giao tiếp B ở đây_bạn cần thẻ học thì liên lạc với mình_mình sẽ mua được thẻ học rẻ cho bạn

Porsche.Vn
29-11-2007, 13:05
đang có cùng nhu cầu với bác này đây !!!!!!!!!

meo_may_man
20-11-2015, 20:23
Học giao tiếp hầu như học ở TOMe đều feedback tốt đó bạn. Mình cũng học ở đó và hình như bị thôi miên luôn rồi ấy. Chương trình học mau giao tiếp dc lắm. học phí cũng vừa phải. học thấy thích lắm. lớp cũng ko có đông. Giáo viên lại dạy hay và rất nhiệt tình. Nay đang có chương trình ưu đãi học phí cho các lớp 3/5/7 đó bạn. Còn có chương trình học thử 1 tuần đầu tiên nữa.

huongiang.vo
24-11-2015, 11:11
Chất lượng và giá cả phù hợp thì bạn có thể đến IEG (503 Sư Vạn Hạnh P12 Q10) bạn nhé. Chương trình đa dạng và được học với giáo viên nước ngoài trong chương trình mà học phí lại rẻ.

thanhtamtan
25-11-2015, 12:56
Mình thấy bên trung tâm IEG có dạy giao tiếp đó bạn, giáo viên khá nhiệt tình đó, dạy cũng rất dễ hiểu. Trung tâm bên quận 10 đó bạn.

haiyennguyen123
25-11-2015, 17:57
Em thì học ngữ pháp cũng tạm được nhưng mà về phần nghe viết em thì học hoài chả giỏi :( e thì đang mún đăng ký tìm trung tâm ngoại ngữ nào để học có động lực và có thầy cô sửa bài cho mình. Hiện tại thì chưa biết học ở đâu mà tính đăng ký IEG Sư Vạn Hạnh Q10 nè, thấy nhỏ bạn học ở đó một thời gian nghe, nói giỏi hẳn, vốn từ cũng nhiều. Chắc em đăng ký ở IEG xem như thế nào

honghailong
26-11-2015, 14:54
Mình đang học ở IEG 503 Sư Vạn Hạnh nè, mình thấy ở đây dạy cũng tốt mà, zô lớp được luyện nghe với nói nhiều lắm, còn về học phí thì mình thấy không mắc lắm...Một lớp khoảng dưới 15 người, phòng máy lạnh, có máy chiếu, vệ sinh sạch sẽ..

tutu08983
28-11-2015, 02:01
bạn qua bên IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh test thử coi sao nhé. Mình thấy học bên này đáng đồng tiền bát gạo lắm...học phí rẻ mà học cũng tốt..

phamquynhka
30-11-2015, 11:44
Mình nghe nói cách học tiếng Anh phổ biến là để tiếng Anh trở thành một thứ âm thanh quen thuộc hằng ngày bằng cách mở nhạc, phim, nghe đài. Còn trung tâm anh ngữ để theo lâu dài thì nên chọn IEG vì giá phải chăng và giờ học cũng linh động

ngocduy88
02-12-2015, 16:05
Ngày xưa bỏ tiền ra học nhiều nơi lắm, nhưng kết quả thì vẫn ko tiến bộ nhiều. Sau nhờ bạn bè giới thiệu mình đến trung tâm IEG lúc đầu mình cũng lo lắng, những lời khen của bạn bè làm mình tự tin tham gia khóa học. Điều mình học đầu tiên không phải là tiếng anh mà là phương pháp học tiếng anh và học như thế nào hiệu quả. Giáo viên của IEG rất nhiệt tình, năng động nên mình học tốt lên hẳn.

ho.thaiduong
03-12-2015, 22:33
Nhiều trung tâm nhưng chọn trung tâm nào phù hợp thì vất vả, không ai cũng có thể may mắn học chọn trung phù hợp. Mình cũng trải qua nhiều trung tâm tốn cũng rất nhiều tiền và thời gian, nhưng kết quả đạt được không như mong muốn. Sau khi bạn bè giới thiệu thì mình đến IEG học. Mình thấy IEG khá tốt, bạn bè mình ai cũng cảm nhận được IEG là trung tâm tiếng anh khá chuẩn.

bbb_ddd
05-12-2015, 14:39
Hì.Ở thành phố Hồ chí Minh bạn đến trung tâm Anh ngữ TOMe xem như thế nào, bên trung tâm học cũng được lắm á,. mình có tham gia vài khoá học bên trung tâm đó ùi

may.bichlien
07-12-2015, 18:11
Cái quan trọng của người học tiếng anh là học làm sao giao tiếp được bên cạnh đó cần một bằng cấp để xin việc thường thì toeic, ielts,...nhưng học ở đâu và học như thế nào mới là vấn đề. Sau thời gian khó khan tìm trung tâm tiếng anh mình chia sẽ với anh chị và các bạn về IEG Quận 10, IEG là trung tâm có giáo viên bản ngữ đứng lớp, môi trường học năng động.

mayinphun
07-12-2015, 20:09
Nhiều trung tâm nhưng chọn trung tâm nào phù hợp thì vất vả

thaotran.maria
11-12-2015, 10:28
Mình đang học giao tiếp bên ngoại ngữ IEG thấy được lắm đó bạn! Học ở đây có bài kiểm tra, thi cuối khóa và bài tập về nhà đàng hoàng! Học mau tiến bộ lắm! Học phí cũng mềm. Hôm nào bận vắng học là trung tâm gọi hỏi thăm liền à, lớp học phân theo trình độ ak, nên mình vào lớp ko cảm thấy bị khập khiễng vì mọi người cùng 1 trình độ, giáo viên cũng dễ giảng dạy. Giáo viên thì tận tâm yêu nghề. Lớp học thí không quá đông đúc, lớp mình có khoảng 10 bạn.

mosqei
14-12-2015, 18:32
Gần nhà tớ ở Đường Sư Vạn Hạnh có rất nhiều trung tâm tiếng anh mà tớ thì rất lười học tiếng anh lắm, mẹ tớ thì suốt ngày bắt đi học, nên phải để mẹ chở đi tìm trường tìm mãi ko được trường như ý được vì tớ ko thích tiếng anh tớ nghĩ đầu tư vào 1 trường đắc tiền sợ học ko zô thì tiếc..Tớ để ý cạnh nhà có TT IEG, có mấy người bạn cũng đang học ở đây, học phí ko cao nên tớ muốn thử...ban đầu học tớ chưa quen lắm nhưng cảm thấy thích nói tiếng anh hơn rồi...tớ hay online xem phim hoạt hình tiếng anh..cũng khá thích rồi..giờ thì tớ biết nghe nhiều hơn và thích dịch tiếng anh. Cảm thấy tiếng anh rất cần cho mình bây giờ...^^

ngocdiemthuy
15-12-2015, 14:31
Muốn nói giỏi thì tìm giáo viên bản ngữ kinh nghiệm mà học nhé , mình đang tham gia khóa học giao tiếp bên ILI quận 10 nè ,bạn có nghe trung tâm ILI chưa , mình thấy trung tâm uy tín lắm 100% giáo viên bản ngữ nhưng học phí thì mình thấy tương đối rẻ hơn so với các trung tâm khác , trước đây mình cũng học nhiều nơi lắm nhưng học phí đắt quá , tại mình đầu tư lâu dài mà học như vậy thì tiền đâu mà ăn , tình cờ được con bạn giới thiệu ILI học phí rẻ mà học cũng chất lượng, mình kết thúc khóa học bên ACET , xong mình tới ILI test thử ,mình được vào lớp 3b và đăng ký học luôn, mình học bên ILI gần một khóa rùi nhưng mình sẽ chọn ILI là trạm dừng chân cuối cùng của mình vì mình thấy được sự thân thiện và nhiệt tình của mọi người nơi đây.

Prosource.edu.vn
15-12-2015, 15:15
thế còn langmaster thì sao nhỉ??

thuytien.thai
16-12-2015, 22:33
Mình thấy mỗi trung tâm có 1 cái hay riêng, nhưng không biết mọi người thế nào còn mình thấy học giao tiếp thì phải cần có môi trường tiếp xúc nhiều, mọi người có thể tìm hiều qua trung tâm IEG - Ở đó mình hoc vừa thi xếp lớp miễn phí do các thầy nươc ngoài test trực tiếp phần Speaking & Listening. Mỉnh được học với 2/3 thời gian là với Gv bản ngữ luôn ấy nên kĩ năng giao tiếp của mình cũng tăng đáng kể ấy chứ.

maithanhcanh_95
17-12-2015, 06:19
Mình đã học nhiều nơi nhưng trung tâm ILI là mình thích nhất, giáo viên đúng 100% là người bản ngữ giảng dạy, họ rất nhiệt tình thân thiện, học tiến bộ nhanh, tiết kiệm rất nhiều thơi gian và tiền.
Họ chỉ có 1 địa chỉ ở Trường Sơn

maithanhcanh_95
17-12-2015, 06:22
Ở ILI họ dạy tất cả kỹ năng nên vừa học giao tiếp vừa thi tốt chứng chỉ toeic, ielts. Bạn mình học ở ILI nhiều lắm có đứa thi ielts 7.5

ttuyetdep
23-12-2015, 08:35
Qua IEG học thử đi bạn, bảo đảm kĩ năng nghe - nói sẽ lên nhanh thôi, vì bên đó dạy giáo viên bản ngữ suốt khóa nên rất có lợi để luyện tập nghe nói theo giọng bản ngữ luôn. Mà mấy thầy cô bên này vừa vui tính mà dạy lại rất kỹ nha, chỉnh pronounciation cho mình luôn. Bạn cứ tìm hiểu kĩ trước khi đăng kí nha.

tranthienthan
25-12-2015, 06:16
  E đã học khóa cơ bản về anh văn giao tiếp ở đây, có anh Tài giáo viên rất dễ thương, nhiệt tình. Có thầy Lee rất vui tính lại thích mặc đồ thật màu mè..với thầy đó là sự đặc biệt và đáng yêu. Mình thấy ở đây làm việc gọn gàng. ..Tuy IEG ko phải là Trung tâm Tốt nhất nhưng em thích ở đây..cảm thấy thoải mái và dễ học hỏi.

toi.khongdep
26-12-2015, 14:48
Theo mình thì bạn thử tìm hiểu trung tâm anh ngữ IEG gần bệnh viện 115 thử xem sao. Mình học ở đây rồi thấy ok lắm. Lớp ít người, nên học chất lượng lắm đấy.

nguyehong1
30-12-2015, 22:26
Mình nghe nói cách học tiếng Anh phổ biến là để tiếng Anh trở thành một thứ âm thanh quen thuộc hằng ngày bằng cách mở nhạc, phim, nghe đài. Còn trung tâm anh ngữ để theo lâu dài thì nên chọn IEG vì giá phải chăng và giờ học cũng linh động

candymoctra
31-12-2015, 09:29
Mình cũng đang ở Thành Phố Hồ Chí Minh nè, mình đang là sinh viên trường đại học sư phạm kĩ thuật. nghe máy anh chị khóa trên bảo gần trừong mình có trung tâm Anh ngữ TOMe học đựơc lắm á, nghe nói đâu chương trình học khá chất lượng mà học phí cũng khá hạt dẻ, phù hợp với sinh viên như ttụi mình. Rồi mình cũng tham gia học bên trung tâm đó, có chương trình học thử 3 buổi trước khi tham gia học phí nữa, mình ấn tượng ngay từ buổi đầu tiên học thử, giáo viên dạy nhiệt tình, dễ hiểu, chương trình học không qua nặng, giáo viên giàu knih nghiệm nên có phương pháp dạy khá sinh động, học vỉên không bị ngáy tiếng anh khi tham gí học. Lớp học cũng đầy đủ tiện nghi nữa. Nếu bạn đang quan tâm một trung tâm vừa chất lựng mà học phí ổn có thể đến trung tâm Anh ngữ TOMe đẻ tìm hiểu, mình tin chắc bạn sẽ bị ấn tựong như mình ngay từ buổi đầu tiên tham gia học tại đây.

nguyen.jenny474
11-01-2016, 09:07
Ở đây thì trung tâm tiếng anh khá là nhiều, nhưng không phải trung tâm nào cũng chất lượng, tham khảo nhiều ý kiến mọi người, thấy ai cũng nói trung tâm IEG bên quận 10 dạy khá được, học mấy khóa là có thể giao tiếp ổn rồi, mình cũng có đến tham khảo và thấy được nên đăng ký học, hiện tại mình cũng học được mấy khóa rồi, tiếng anh của mình giờ là khá lên nhiều ah. Bạn có thể tới đó tham khảo nha, có nhiều khung giờ học cho bạn lựa chọ đó. Chúc bạn thành công nha.

greyynguyen
12-01-2016, 08:49
Bạn qua bên trung tâm IEG đó, ít học viên nên thấy chất lượng, giáo viên bản ngữ có kinh nghiệm giảng dạy, học phí so với mặt bằng chung thì cũng không cao là mấy. Sau khi học xong nếu có nhu cầu mình còn được cấp giấy cứng nhận hoàn thành khóa học nữa đó.

phucxuan
22-01-2016, 09:09
Bạn tham khảo bên IEG đó, thấy học ở đấy cũng vui mà có hiệu quả. Giáo viên thì vui tinh, thân thiện nữa . Họ dạy rất có tâm huyết và nhiệt tình, chuyên môn sư phạm cao nữa nhé. :D  Mình cũng được người bạn học rồi giói thiệu lại đó, giờ đi học rồi cũng thấy khá thú vị, khỏi phải cúp tiết đi chơi như trước nữa. Lol

phuongquynh79
27-01-2016, 19:42
học tiếng anh giao tiếp với lớp phát âm bên trung tâm Anh ngữ TOMe được lắm đó bạn. Học phí cũng rất okie, nay đang có chương trình ưu đãi 50% học phí cho các lớp giao tiếp và học phí lớp phát âm thì giảm từ 2,5 triệu xuống còn có 1,9 triệu thôi. Mà bên TOMe còn có chương trình học thử 1tuần đầu tiên để trải nghiệm lớp nữa đó bạn. Mình từng học ở nhiều trung tâm rồi, nhưng thấy không được ưng ý. Riêng ở Anh ngữ TOMe thì giáo viên dạy rất nhiệt tình, có tâm và thân thiện với học viên. Một phần là môi trừơng học thoải mái, cách học ở đây sinh động chứ không nhàm chán, ngồi một chỗ như trước giờ tụi mình vẫn học. Mà có rất nhiều họat động hào hứng trong lớp như games, mini games, gameshows, talkshows... đồng thời đây cũng là môi trường cho tụi mình được nói và trao đổi bằng tiếng Anh với nhau. Dần quen nên tụi mình nhanh giao tiếp được lắm.

bongdiendiengiay
27-01-2016, 20:08
Cứ tìm hiểu ILI thử xem sao bạn. Mình cũng tìm hiểu nhiều nơi , trên mạng tìm hiểu qua những đứa bạn . Mình cũng đén tận trung tâm hỏi thông tin. Cuối cùng mình vẫn chọn ILI vì họ nhiệt tình thân thiện, mấy cô tư vấn rất dễ thương cộng với những lời khen từ những người bạn. Thế là mình chọn ILI để học cải thiện kỹ năng giao tiếp.Mình Phải siêng học với lại tìm được môi trường thích hợp thì hiệu quả nhanh mọi người.

amylovekitty
29-01-2016, 19:36
Mình thấy học ở trung tâm nhỏ cũng rất ok, k cần học mấy trung tâm lớn làm gì hào nhoáng quá. Mình thấy học bên Tome rất ổn, giảng dạy rất chất lượng, giáo viên rất nhiệt tình. Học phí giá rất hạt dẻ, đang có nhiều chương trình ưu đãi hấp dẫn đầu xuân lắm đó bạn. Được nhận phong bì lì xì đầu năm nữa ak nhé, nghe là thấy thk rồi ak.

totuong
29-01-2016, 21:12
Chúc mọi người năm mới vui vẻ , hẹn gặp ILI vào năm sau nhé. Từ khi học ở ILI mình thấy level của mình được cải thiện đó mọi người .

TommyLuc
30-09-2016, 21:10
Mình đang học ở anh ngữ Tome rất ok, bạn đến học thử 3 buổi trải nghiệm đi

maimaitieuminh
03-10-2016, 10:26
Học ở ILI ổn, môi trường hoàn toàn là người bản xứ hết, dạy có tâm, tận tình hướng dẫn cho mình nên khá tốt. Học ở ILI mình thấy thích hơn nhiều chỗ trước đây. Tuy là hơi xa xíu, cũng đang cố gắng luyện học nè

nhomaia
07-02-2017, 10:47
Khi tìm đến học với ILI 1 khóa bạn sẽ cảm nhận được chất lượng ngay. Tớ học lúc đầu vô thì không ai biết ai thế nhưng sau 1 tuần là thân nhau, chia sẻ với nhau những gì mình biết, không khí khi vô lớp rất zui zẻ. Lớp của mình cũng có nhiều bạn học lắm hỏi ra nới biết cũng toàn người quen giới thiệu

tdiver92
11-02-2017, 11:48
học ở Trung Tâm Anh Ngữ Không Gian thử xem, họ dạy về phản xạ giao tiếp tiếng anh rất hiệu quả và hay ho.

tdiver92
15-02-2017, 22:38
trung tâm anh ngữ AMA cũng dạy tốt giá cả vừa phải túi tiền lắm đó bạn. :3