PDA

View Full Version : Máy in trong Vista

Pippoo
06-09-2007, 08:55
Các bác cho em hỏi:

Em cài Vista xong nhưng ko thể connect tới máy in từ Computer khác được, nó đòi cài đặt Printer Drive, mà ở trang www.dell.com cũng chả tìm thấy Printer Drive đâu cả, em dùng Lap Dell 1405 Ins. Hồi trước dùng XP thì chả đòi gì, chỉ connect đến máy in Computer khác là được.

Các bác giúp em với, Công việc cần in nhiều quá mà mãi vẫn chưa cài được máy in
Thanks all!

tran_phong
06-09-2007, 10:40
Các bác cho em hỏi:

Em cài Vista xong nhưng ko thể connect tới máy in từ Computer khác được, nó đòi cài đặt Printer Drive, mà ở trang www.dell.com cũng chả tìm thấy Printer Drive đâu cả, em dùng Lap Dell 1405 Ins. Hồi trước dùng XP thì chả đòi gì, chỉ connect đến máy in Computer khác là được.

Các bác giúp em với, Công việc cần in nhiều quá mà mãi vẫn chưa cài được máy in
Thanks all!

vậy cài lại xp mà xài :D, nói vui thôi coi cái máy in đó hiệu & serie gì chạy lên web của nó kiếm driver hỗ trợ cho vista về cài vào máy thôi :D

Pippoo
07-09-2007, 10:47
connect tới máy in của Computer khác chứ ko phải cài máy in lên máy của mình mà

Các bác xem giúp với

Quesera2
07-09-2007, 11:04
Bạn thử tìm thông tin về KB938194 Vista Update xem sao.
Thân.

CNX
07-09-2007, 11:16

Các bác xem giúp với

để conect đến máy in của computer khác thì máy của bạn cũng phải cài driver tương tự như máy đó...

control panel/print and fax/add printer/
trong hộp thoại Add printer Wizard chọn A network printer or printer attached to another computer--->chỉ đường dẫn đến computer nối máy in...

tran_phong
07-09-2007, 14:56

Các bác xem giúp với

đúng như CNX nói, muốn thấy được máy in trên máy người khác trước tiên bạn phải biết nó là máy gì chứ

VTABC
07-09-2007, 23:47
Đây là vấn đề mạng ? .Trước hết bạn cần phải kết nối theo chuẩn nào đó ok .Với Vista thì cần theo hướng của VISTA .
Trường hợp nào đi nữa thì Driver của máy in cần cài trong máy nào đó thì mới tồn tại hiện hữu trong mạng và chỉ cần cho phép nhìn từ quyền máy đó là ok
1 -Từ máy khác truy cập máy in của bạn
ĐK máy bạn hoàn thiện cài đặt(Driver+ Software) và nhấn chức năng cho phép các máy cùng mạng dùng
2 -Từ máy bạn thì các máy cần tới truy cập máy in cũng cần tuân thủ (1) với ý là máy đó đồng ý cho lệnh truy cập là được(vấn đề này bạn không cần máy in của mình)
Giải pháp này là mạng Lan nhiều máy có một máy in chung