PDA

View Full Version : Lỗi Hardware trầm trọng không biết lỗi cái gì

_LiBr
05-09-2007, 16:50
Máy em hôm qua mới cài lại win, đang cài thì no ra màn hình xanh, sau đó em rết va cai lại lần nữa thì cai được nhưng ở phần copyfile ở DOS nó báo bấm enter để thử lại, bấm xong thì cài bình thường. Đến lúc cài xong xuôi Windows thì đế cài Driver, hầu như cài cái gì cũng bị báo lỗi, có lúc thì đứng im không chạy nhưng không not reposding... Cái nhiều lần mới xong phần driver cho cái máy. Đến cài software thì mới đầu cài firefox xong, khởi động nó lên thì dont send, cái lại firefox lần nữa thì chạy được. Em mới tải cái game audition VTc về cài, Tải đầy đủ = IDM đến lúc cài thì nó báo file data1.cab cannot be used gì gì đó. em đã down đi down lại mấy lần đều vẫn thế. Em nghĩ là do phần cứng có vấn đề, ai có kinh ngie6m5 cho em biết cái này là lỗi phần nào. Hiện tại máy em hoạt động bình thường nhưng cài audition thì nó báo thế, còn nhưng cái soft nhẹ thì cài bình thương, nhưng soft khác như photoshop hay dreamweaver ... thì chưa thử cài vì trong HDD không còn gì(mới format :D).
Ai giúp em cái nhé. Cảm ơn trước nhiều

Lord_of_monsters
05-09-2007, 17:35
cái này có lẽ do bộ win cài bị lỗi thì đúng hơn mang đĩa khác cài lại coi sao

_LiBr
05-09-2007, 17:38
mình nghĩ chắc không phải lõi win, vì mình bấm retry nó vẫn chạy tiếp bình thường. mong la chỉ bị bad thôi :-s

hoahongbetong
05-09-2007, 18:24
bạn thử format = DOS xem sao

convit239152
08-09-2007, 13:23
bạn fomat ổ đi rồi cắn răng chịu đựng ra mua dĩa khác bảo họ cho em win full