PDA

View Full Version : Xin Giúp Đỡ Vể Yahoo Msg

xauxi
03-09-2007, 21:23
25 máy net nhà mình sao không thể vào Yahoo Chat Room được, Khi vào máy đều vào ROOM SAIGON146 . Và báo "
You are in "Saigon:146" ( To help prevent spam and bots from disrupting your Yahoo! chat experience, please click here to verify your account (this link will open a new web browser window). This step is required before you can begin chatting. http://captcha.chat.yahoo.com/go/captchat/?img=http://ab.login.yahoo.com/img/e.rLN.VZFekStJHkfuzJrCrdmE0_S_dfB9gATjRC_ylJa3X1Gy mukXaJU_uWkaAiXEDoLKPyCaTs_qA3NXIsiSt00Ta2WhBgNBIS _i_RVSjO.MD_0ewX.jpg&.intl=us ) "
Mà không thấy list users ( chỉ có mỗi nick của mình thôi)
Pác nào biết cách sửa lỗi nầy xin chỉ giúp, xin chnâ thành cảm ơn

phamhongle84
04-09-2007, 09:04
buồn quá.chả chịu dịch gì cả
sao không click vào nó nhỉ ,khi đó nó sẽ link đến 1 website ở đó nó sẽ bắt bạn ghi vào 1 ô khi bạn làm theo nó và SUBMIT thì sẽ vào được room chát như thường

Lord_of_monsters
04-09-2007, 10:26
như thế cho biết rằng chúng ta đang đứng trước báo động đỏ, một bộ phận dân IT hiện nay tiếng anh hơi yếu

xauxi
04-09-2007, 10:45
nếu làm như vậy mà được thì em đâu nhờ mấy pác làm gì . Pác nào biết chỉ dùm đi, cám ơn nhiều

xauxi
04-09-2007, 10:46
em gở YM cài lại , mà cũng không được ,

khunglongbeo
04-09-2007, 10:53
Nếu dùng chat room, bạn thử dùng chat room mình viết thay cho Yahoo tại www.dichvucongdong.com

Bạn nhấn vào nút tạo chat room, sau đó chọn mục room mới nhất để show ra trang chủ là có thể chat từ đó :D

Xin lỗi nếu bài viết này làm phiền nhé !

onlinex
06-09-2007, 15:47
ừ dạo này máy nào cũng thế đấy bạn ạ. QUán nét của tui cũng thế. Mấy chú bảo dưỡng máy bảo đó là do Yahoo mesenger bị lỗi . Thì cũng chỉ biết thế thôi chứ thực hư thế nào thì chịu. Một thời gian sau chắc là ổn cả thôi bạn ạ. Dạo này mọi người cũng ít vào room mà.

phamhongle84
06-09-2007, 17:03
bó tay
cái này ở nhà tôi cũng gặp thông báo này vẫn vào room như chẳng có chuyện gì????????????????
làm như tôi nói chưa???????????

Romeo_Beck
06-09-2007, 19:06
Giờ các chat room đều bị yahoo chặn thế mà bạn. Để vào được room chat bạn phải click vào link sau đó nó sẽ dẫn đến một trang xác nhận. Bạn nhập code nó theo hình nó cho rồi enter là sẽ vào được room bình thường. Mỗi lần đổi room bạn đều phải làm bước này. Hiện giờ mình cũng chỉ biết có thế. Ai có cách khả thi hơn thì giúp đỡ.

onlinex
07-09-2007, 09:35
ặc sao tui kịc vào link đó, cũng chạy vào 1 trang web nhưng mà chẳng thấy vào được Room bạn ạ. Híc hay là máy nhà tui...

phamhongle84
07-09-2007, 10:49
Thế bạn đã làm những gì ở trang Web đó
làm theo chỉ dẫn của Trang Web đó chưa
còn làm rồi mà không được thì gọi thợ đến
Giám cá là cậu không thèm đọc thông báo của nó từ ban đâu nên mới lên đây hỏi.Không chịu dịch............dcm

cryintherain
07-09-2007, 22:17
đờ cờ mờ tiếng anh vãi cả lìn ra. chỉ cần vào trang đó là chat được bảo mấy đứa tiểu học nó dịch cho là ok ngay í mà