PDA

View Full Version : PhỤc HỒi HỆ ThỐng BẰng System Restore

windcloud208
01-09-2007, 19:47
mình muốn khôi phục máy tính trở lại thời điểm trước đó bằng công cụ SYSTEM RESTORE của window nhưng ko được,mình đã chọn điểm phục hồi đã tạo ra lúc trước hay điểm phục hồi tùy ý thì cũng ko được.Mong các bác chỉ giáo!!!!

khoabeo108
01-09-2007, 19:50
mình muốn khôi phục máy tính trở lại thời điểm trước đó bằng công cụ SYSTEM RESTORE của window nhưng ko được,mình đã chọn điểm phục hồi đã tạo ra lúc trước hay điểm phục hồi tùy ý thì cũng ko được.Mong các bác chỉ giáo!!!!

Không được là làm sao bạn? Không được cái gì?

Lord_of_monsters
04-09-2007, 10:59
do bạn chưa định sẵn một điểm restore lên không chọn được chứ sao, khi bạn muốn phục hồi bạn phải chọn back up sau đó mới phục hồi lại được , theo như bạn nói thì bạn chưa thiết lập điểm phục hồi

tran_phong
04-09-2007, 11:07

cái này nó chỉ thấy ở những thời điểm thiết lập gần thôi,còn lâu quá rồi thì bó tay. cái này dùng để chữa cháy tạm thời thôi.

ZaraCattle
04-09-2007, 11:39
Cái này không hiệu quả bao nhiêu đâu, tốt nhất là dùng Ghost thôi...NHiều lúc đã thiết lập ngày tháng cố định nhưng khi Restore lại vẫn báo Incomplete, chả có gì thay đổi cả...

thaingoc
04-09-2007, 11:52
tớ thấy cái đó cũng system restore cũng hay mà hôm thèng bạn làm bên làm quay phim đám cưới, không biết nó xử lý phim như thế nào mà khi chiếu lại thì nó toàn chổng ngược đầu xuống không hic...ghost thì ko được vì mất hết dữ liệu của nó thế là tui dùng restore. hehehehe kết quả thành công mỹ mãn mà thành công nhất là sau đó được 1 chầu nhậu.....bò cầu thang luôn hic......

toai1982
04-09-2007, 11:56
cái này ko huu ich dau ban oi nen dung ghost là tốt nhất

tran_phong
04-09-2007, 15:21
cái này ko huu ich dau ban oi nen dung ghost là tốt nhất

nếu nó hợp lý vẫn hữu ích đó nha, cái này rất hữu ích khi cài driver :D

Lord_of_monsters
04-09-2007, 16:47
lol nhưng nếu bác vác nguyên đĩa main của nó vô rồi auto run thì chả có nghĩa lý gì, nói chung là nên đùng true image hựac ghost là tốt nhất hiệu quả và nhanh hơn