PDA

View Full Version : Help me! Vấn đề với Google và EasyWebSearch!

naphaluan
01-09-2007, 01:40
Chào các bạn! Mình đang gặp một rắc rối có thể nói là lớn. Các bạn ai có kinh nghiệm xử lý vấn đề này xin chỉ giúp.
Số là hiện tại, sau mỗi lần search từ google, khi click vào bất kỳ một kết quả search nào đều dẫn tới cái trang EasyWebSearch.net mà không vào trang mình muốn tìm, chỉ có thể xem kết quả search bằng cách click vào "đã lưu trong bộ nhớ cache". Việc này rất phiền toái vì có một số kết quả search không được lưu.

Sau đó một lúc mình nhận được thông báo từ "Drive Cleaner" rồi cả "WinAntiSpyWare" đại loại nói rằng: "máy bạn đang bị Spyware, Adware, bị sự cố,...các trang web dành cho người lớn mà bạn đã mò mẫm vào có thể tự động trở lại máy bạn, việc này ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn, bạn cần phải cài Drive Cleaner..." hơ! thèm vào? nhưng thôi, chỉ cần giải quyết được là tốt rồi ---> mình dại dột cài, cài xong nó tìm ra cả đống lỗi nhưng nó bắt trả tiền thì nó mới fix cho, bực quá mình Remove. Nhưng kể từ đó, các pop-up của "Drive Cleaner" và "WinAntiSpyWare" cứ hiện lên fullscreen với các thông báo cũ, chẳng làm gì được, tắt một lúc sau lại hiện. Mình tải Spybot và cả Spyware Doctor về trị cũng không ăn thua (mặc dù đã phát hiện, tất cả đều đã được update). Cho tới giờ các Pop-up của "Drive Cleaner" và WinAntiSpyware" thỉnh thoảng vẫn xuất hiện, kết quả search từ Google vẫn bị dẫn đến EasyWebSearch.net vốn là một trang bậy bạ. Chán!!!!!!!!!!! Máy bây giờ có cả Norton 2007, AVG, Spybot, Spyware Doctor mà cũng chịu chết. Chán tập 2!!! Giúp mình với, cài lại Win hay ghost lại máy là điều cuối cùng mình muốn nghĩ đến!!!