PDA

View Full Version : một lổi kỉ thuật khó hiểu quá có ai biết không >>>

hoangdien900
31-08-2007, 19:02
the nay la nhu the nao vay cac bac giup em voi may em no bo dien roi ha ,em khong biet lam sao ca cac bac co the chi dùm em khong .
This is the WinXP Home Edition ERROR MESSAGE:

Black Screen/White Text:

"We apologize for the inconvenience, but Windows did not start successfully.
Recent Hardware or software changes might have caused this.

If your computer stopped responding, restarted unexpectedly, or was automatically shut down to protect your files and folders, choose the Last Known Good Configuration to revert to the most recent settings that worked.

If a previous startup attempt was interrupted due to a power failure
or... choose Start Windows Normally.

Safe Mode
Safe Mode with Networking
Safe Mode with CMD

Last Known Good Configuration (your most recent settings that worked).

Start Windows Normally

VTABC
31-08-2007, 19:37
Dịch tự động
Văn bản Màn ảnh/ Cấu tạo lưới cầu não Đen:

"Chúng tôi xin lỗi (cho) sự bất tiện, nhưng Windows không bắt đầu một cách thành công.

Phần cứng Gần đây hay phần mềm thay đổi có lẽ đã có được gây ra điều này.

Nếu máy tính (của) các bạn ngừng trả lời, khởi động lại một cách bất ngờ, hay tự động là ngừng làm việc để bảo vệ những hồ sơ (của) các bạn và những ngăn, lựa chọn Cấu hình Tốt được biết Cuối cùng để trở lại tới những sự thiết đặt gần đây nhất mà làm việc.

Phải chăng một sự nỗ lực khởi động trước đây được ngắt vì một gián đoạn trong việc cấp năng lượng
hay... chọn Windows Bắt đầu Bình thường.

Kiểu An toàn
Kiểu An toàn với Nối mạng

hoangdao26990
31-08-2007, 20:09
vậy chọn start win normally có boot vô win bt ko ?

phamhongle84
01-09-2007, 00:52
Ai dịch mà giỏi thế????
em chẳng dịch ra nổi dòng nào cả hiiiiiiiiiiiiii
Black Screen/White Text: cái này là màn hình đen chữ trắng sao lại dịch ra thế này Văn bản Màn ảnh/ Cấu tạo lưới cầu não Đen
dịch thế này thì chắc Billgate mà đọc rồi chết vì cười mất????

hoangdien900
01-09-2007, 11:11
mình đả thử hết chọn tất cả các dòng trên đó nhưng không thể vào được bất cứ dòng nào cả mình không thể cài lại win được mình không có ổ đĩa cd .vậy nếu muốn cài lại win thì mình phải làm sao .

phamhongle84
01-09-2007, 12:12
Đơn giản quá mang ra quán bán vi tính nào đó to to 1 chút chứ không phải dịch vụ tin học đâu nha
Bảo nó cài cho miễn phí ,

Lord_of_monsters
01-09-2007, 16:19
néu bạn nhấn hết vào rồi mà không được có nghĩa là win lỗi nặng không sử lý được việc đầu tiên bạn cần là cho đĩa win moi vô cài lại vậy vì bạn không còn cách khác :)

anhlam
01-09-2007, 21:06
Cài lại win đi bác dùng win xp pro xem sao

hoangdien900
04-09-2007, 23:38
thank you very much các anh rất nhiều ,em mới đi mua cái o cd mới về và cài lại rồi .chỉ còn cáh này thôi .nhưng dù sao cũng cám ơn các anh.mong lần sau có gì trục trặc các anh giúp đở dùm em .

hoahongbetong
05-09-2007, 09:12
em thấy bác VTABC dịch như thánh ý bái phục :D

duy007vn
05-09-2007, 12:59
Vấn đề đã được giải quyết, hix, nhưng em vẫn cười no với bài dịch của bác VTABC :D

Lord_of_monsters
05-09-2007, 13:44
thật là thú vị đấy chứ bởi auto dịch (translate mà)

Beach_Long
05-09-2007, 14:12
Đề nghị Mod đưa bản dịch này vào Box thư giãn.

dly
05-09-2007, 14:26
Bản dịch đó là từ phần mềm English To Vietnamese Translator mà có phải bạn VTABC dịch đâu :D chẳng qua anh ấy giúp cho một vài thành viên không vững Anh ngữ hiểu rõ nội dung thông báo trên là gì để tìm hướng giải quyết

luongnt1971
05-09-2007, 16:36
Cái phần mềm English To Vietnamese Translator nó còn dịch "Hary Poster" ra là : "Hary Người khuân vác" !