PDA

View Full Version : Về chương trình đóng băng

tinhve
30-08-2007, 19:35
Mình có cài chương trình đóng băng deeFreeze 6 . Bình thường thì không có đóng băng nhưng bữa đó đóng băng vĩnh viễn ổ C rồi dùng chương trình Tune Up 2007 quét ổ cứng . Sau khi quét xong nó đòi restart mình chọn ok .
Sau đó thì nó chạy checking for system C :
chạy xong 3(step) thì nó khởi động lại và sự việc cứ thế xảy ra lúc bật máy
chạy checking for system C :
chạy xong 3(step) thì nó khởi động lại

Thành ra bây giờ bật máy lên là khởi động lại chứ không zdô được máy tính . Mình muốn khóc với nó nhưng không dám cài lại Win bởi ông chú ổng mua có bản quyền cái Win Xp pack 2 . Giờ cài lại win gọi điện hỏi ổng ổng nói nhấn F10 để nó tự sữa lại nhưng khi khởi động thì thấy có F2 = setup , F12 = ???(cái này quên rồi tại nó chạy nhanh quá )

Giờ nghe nói có chương trình chạy win ảo có thể vào máy tính để tắt đóng băng không biết có đúng không . Ai biết chỉ giúp với ???

phamhongle84
30-08-2007, 22:13
Bạn vào CMOS chỉnh lại thời gian trước khi cài Deepzfree
ví dụ cài ngày 8/8/08 thì chỉnh lại 7/7/07
Còn bạn đừng nghĩ Win bản quyền là xịn nhé,thật ra nó chỉ là cái đĩa mà thôi(Bạn mua Win bản quền nó chỉ cho bạn cái giấy chứng nhận rồi bạn tự ra chợ mà mua cái đĩa 7000 về cái =Win bản quền đó ngoại trừ bạn mua Laptop thì nó có đĩa riêng cho bạn thôi)
99% việt nam là Win 7000 thôi
Chỉ vì cái Win bản quyền mà không giám sài máy .........??????
chương trình chạy win ảo có thể vào máy tính để tắt đóng băng không biết có đúng không
Win ảo chạy trên nền Win ,Win chưa vào được thì Win ảo cái nỗi gì????