PDA

View Full Version : Tắt đi bật lại ba lần mới lên!

Quesera2
28-08-2007, 18:45
Xin các bạn chẩn đoán giúp tôi hiện tượng sau:

Hai hôm nay, máy đang chạy tốt bỗng xảy ra tình trạng ấn nút Power bật máy thì đèn sáng, đèn HDD nhấp nháy như thường lệ song màn hình thì báo không có tín hiệu; nhấn Reset vô hiệu; tắt đi bật lại lần đến lần thứ 3 thì máy chạy như thường, suốt ngày không vấn đề gì. Sáng hôm sau hiện tượng đó lại tái diễn . (Máy cài XP và Vista trên 2 HDD vật lý, đang đặt lựa chọn khởi động từ HDD cài XP).

Trân trọng cảm ơn các bạn.

vansulich
28-08-2007, 21:36
Mình ngi ổ cứng của bạn có vấn đề rồi
cái ổ maxtor cũ của mình fdisk,format,cài nhiều phần mềm kinh hoàng nên cũng xảy ra hiện tượng như vậy.
Giờ thì không còn nữa,dù sao cũng là 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ không biết có trùng hợp với hiện tượng của bạn không nữa,thôi thì tham khảo vậy

laitang
28-08-2007, 22:11
Cũng có thể do bộ cấp nguồn

Quesera2
29-08-2007, 11:11
Mình ngi ổ cứng của bạn có vấn đề rồicái ổ maxtor cũ của mình fdisk,format,cài nhiều phần mềm kinh hoàng nên cũng xảy ra hiện tượng như vậy.
Giờ thì không còn nữa,dù sao cũng là 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ không biết có trùng hợp với hiện tượng của bạn không nữa,thôi thì tham khảo vậy

Cảm ơn các bạn và vasulich.
Thoạt đầu tôi tráo đổi vị trí các thanh RAM, kết quả máy chạy nhưng báo HDD không khởi động được. Kiểm tra HDD thì đúng là báo lỗi.