PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ. Nối các đoạn film ngắn

command
25-08-2007, 13:26
Mình có nhiều đoạn phim ngắn, giờ muốn nhập lại thành một film dài để copy ra DVD. Mình dùng Video Joiner nhưng có nhiều đoạn nó báo lỗi không nhập lại được. Vì film từ nhiều nguồn khác nhau, ngắn có dài có. nếu chọn anyway thì khi xem phím bị bể hình và dựt dựt, gần như không thể xem được. Trong khi xem từng đoạn nhỏ thì bình thường.
Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này hướng dẫn mình cách khắc phục. Cám ơn nhiều.

Co Loa
25-08-2007, 17:45
dùng Video Joiner chỉ thành công khi các video clip có cùng khung hình, framerate và cùng codec.
Có 2 giải pháp sau:

1, Dùng trình DVD authoring ví dụ TMPEG author
2, Dùng trình video editing tạo thành 1 file AVI mới.

command
26-08-2007, 00:41
bác hướng dẫn chi tiết hơn được không, em vẫn ko hiểu lắm.
thanks

VTABC
26-08-2007, 09:37
Video Joiner năm ngoái tôi đã từng đọc về nó và thấy nó có vẻ đúng khi quảng cáo là nối các video clips từ nhiều khuôn dạng khác nhau dể trở thành 1 video chung .Không rõ bạn đang trong tình trạng nào .Theo tôi có khả năng những video trình chiếu dạng 16:9 và 4:3 có thể không hòa cùng được chăng ?Điều nữa là khi thực hiện nó ram và cấu hình máy cũng rất quyết định tới sự thành công.Phần mềm này nhất thiết cần được đăng ký (mua)

phương thu
26-08-2007, 09:55
do bạn cất giữ không cẩn nên phim bị hỏng rồi bạn ạ .

Co Loa
26-08-2007, 15:46
Cách đơn giản nhất là bạn hãy dùng ngay trình Nero Vision trong bộ Nero 7, trình này khá dễ sử dụng khi tạo DVD.

command
27-08-2007, 23:23
Cách đơn giản nhất là bạn hãy dùng ngay trình Nero Vision trong bộ Nero 7, trình này khá dễ sử dụng khi tạo DVD.

Như vậy không có cách nào khác hơn để sửa chữa đoạn bị lỗi hả bác. Và có chương trình nào có thể nhập 2 đoạn phim có chỉ số khác nhau làm thành một file hoàn hảo mà ko có lỗi gì kông.
thanks

denise
27-08-2007, 23:37
Không join trực tiếp 2 đoạn video có thuộc tính khác nhau được.

Vì bạn muốn ghi DVD nên đằng nào cũng phải convert sang MPEG-2, do đó cứ convert hết những đoạn video cần thiết sang dạng này, sau đó join dễ dàng vì chúng cùng thuộc tính.

nino
28-08-2007, 07:04
Lâu quá mới thấy bác denise vào 4r :)

ntoan455
28-08-2007, 11:33
Theo tôi đơn giản nhất là capture tất cả các video vào máy rồi dùng Premiere hay các bất cứ trình dựng phim khác ráp lại, xuất DVD thế là xong.

Co Loa
28-08-2007, 13:28
Video của người ta đã là file nằm trên PC rồi thì tại sao phải capture với "cáp treo" gì? Chỉ để tạo đĩa DVD tại sao phải dùng tới Premiere?
Vả lại ngay join video đã có thắc mắc rồi thì bạn bảo người ta dùng Premiere đây, nếu nhiệt tình bạn hãy viết các bước cho người ta đi.

command
28-08-2007, 19:34
File của em đều là *.MPG cả, nhưng em lại ráp vào không được, khi coi từng file thì chẳng bị gì cả. Em ráp lại ngoài mục đích chép trên VCD còn muốn xem trên máy tính hay pocket nữa.
Có ai hướng dẫn em cách khắc phục không. thanks các bác nhiều.

VTABC
28-08-2007, 19:50
File của em đều là *.MPG cả, nhưng em lại ráp vào không được, khi coi từng file thì chẳng bị gì cả. Em ráp lại ngoài mục đích chép trên VCD còn muốn xem trên máy tính hay pocket nữa.
Có ai hướng dẫn em cách khắc phục không. thanks các bác nhiều.
Nối video có nhiều lọai Pm .Hãy chụp cái Pm của bạn khi đang nối xem nó là cái gì đã .Nhiều khi các bạn chưa biết điền "Kh" hay dùng Patch không tương ứng nên không hoạt động đúng
===========================
Tham khảo
Zealot All Video Joiner 2.2
All Video Joiner có thể giúp bạn nối nhiều loại tập tin AVI/DivX, MPEG, hay WMV/ASF thành một tập tin phim lớn .Bạn có thể thêm vào danh sách một số lượng không giới hạn các tập tin và dễ dàng sắp xếp lại thứ tự của chúng nếu cần thiết. Những phần mềm khác chỉ có thể nối những tập tin video cùng loại. Nhưng All Video Joiner có thể nối nhiều loại tập tin video có định dạng khác nhau thành một tập tin lớn duy nhất theo các định dạng AVI, MPEG, WMV, hoặc ASF. Bạn cũng có thể xem hoặc trực tiếp nghe thử những tập tin của bạn trong All Video Joiner. Với chỉ vài cái click chuột, bạn có thể thưởng thức những đoạn phim của bạn mà không bị ngắt quãng.

Những nét chính:
- Hỗ trợ các dạng file AVI, Divx, MPEG-4 .
- Hỗ trợ nối MPEG-1, MPEG-2 file .
- Hỗ trợ nối các dạng file ASF, WMV, WMA
- Hỗ trợ những file video lớn, thậm chí trên 2GB.
- Rất nhanh và chất lượng không bị giảm.
- Giao diện rất thân thiện
Name: Softex
******: dLYi7m738osy6jUm4faYl+jQm1ZhQPgHMINRcZGp+Ylb2nWFEi Hs9Cv6JUSQHnQ=

Co Loa
29-08-2007, 02:48
Lần sau đặt câu hỏi rõ ràng hơn chút.
Nếu là files MPEG-2 thì tham khảo bài này:
http://www.ddth.com/showthread.php?t=118064

symbol
29-08-2007, 08:14
- Rất nhanh và chất lượng không bị giảm. <- Cái này thì chẳng biết được, như Boilsoft sau khi join lại, symbol thử mux sound ra rồi encode thì lỗi tùm lum (chỉ có thể từ Boilsoft). Cũng "no prob", "work fast"...

symbol

vicvn
28-05-2008, 11:36
Bạn có version 4.1.2 không? Cho mình xin với.

thanhlong162002
22-07-2009, 00:46
Em có một số đoạn FLV hài , em muốn ráp lại nhưng không biết dùng PM nào , mong ae chỉ giúp ....em có thử một vài PM nhưng khi ráp lại , coi không hết chỉ ráp được 1 phần hoặc là coi nhưng bị đứng ....thanks

phamdangoc
22-07-2009, 17:35
đơn giản và hiệu quả. bạn nên dùng PM totalvideoconver (có thể tìm trên mạng và down về) còn nếu không thì mail cho mình, mình sẽ cho ,cả hdsd nữa
chào thân ái!