PDA

View Full Version : Lỗi Generic Host Process và svchost.exe

mrdepdzai
24-08-2007, 20:27
Nhà em có 3 PC sử dụng modem ADSL Siemens của FPT [nhưng mà sài line Viettel,FPT làm ăn ...] Connect mạng thì tam tạm nhưng rất hay bị cái lỗi này!
Bấm vào ok hay close đều làm đứt mạng,mặc dù đèn data vẫn vẫn sáng , cách khắc phục là reset máy lại,nhưng cứ online khoảng 15-30p là bị 1 lần ức chế ko chịu nổi,bro nào làm ơn kíu giúp em với T_T! Mạng của em ko tự connect dc mà mỗi lần connect phải điền id và pas , bực lắm cơ :(
Máy em Duo Core 1,6ghz , vga onboard, main ASUS p5gc-mx!ram 512mb
lúc trc khi onl thì rất nhanh,nhưng khi kết nối rùi thì chậm vô bờ bến,em sài anti virus BKAV home mới update và symantec anti virus,mà cái symantec bị cái ji` đó phá hư,ko auto protect dc ???? Khi start máy tính vào windows có 1 thông báo Autoit... cách sửa chữa làm sao ạ[em còn dùng AVG anti spyware nữa]
Bih để bảo đảm an toàn cho PC của mình mà tốc độ vẫn nhanh thì làm sao ạ??

hình cái lỗi của em

Cho em hỏi thêm 1 câu nho nhỏ nữa,modem của em có 4 port,mỗi máy em cắm vào 1 port , cách set ip cho từng máy em set là 192.168.1.2 và tăng lên 1 từ từ , mask thì giống nhau rùi ,workgroup cũng giống nhau hết mà sao em ko nhìn thấy những folder share trong 2 máy kai dc! ? ! h em phải làm sao ạ ?