PDA

View Full Version : Giúp đỡ về CAMERA kỹ thuật số PANASONIC NV-GS500

vuvannguyen
24-08-2007, 15:47
Các Bác có ai biết về máy CAMERA kỹ thuật số PANASONIC NV-GS500 cho em hỏi một tí.
Máy của em quay bình thường nhưng khi làm pim thì thành định dạng màn ảnh rộng nó cứ thừa phần trên và dưới màn hình. Nay em muốn chỉnh chế độ hình ảnh về chế độ chuẩn thì phải chỉnh như thế nào, em mới mua chưa biết sử dụng ai biết chỉ em với,
Cám ơn các anh nhiều..

Co Loa
24-08-2007, 16:23
Khi em muốn quay ở chế độ 16:9 hay còn gọi widescreen thì trên máy em setting chế độ "Pro Camera" gì đó, khi editing em phải chọn project 16:9.
Muốn trở lại chế độ 4:3 thì trên máy em hiệu chỉnh lại thành format quay là 4:3, CL không dùng loại CAM này nên không biết menu nào em cần vào.

vietky
24-08-2007, 20:09
chắc máy bạn giống ps400 của mình , khi mở nắp lcd ra thì nhìn trên cùng bên trái thân máy có cái nút nhỏ,trên đó ghi wide/pro-cinema : cho phép bạn chọn chế độ 4:3 , 16:9 , pro-cinema , frame ...
nếu muốn quay bình thường bạn nhấn chọn 4:3 . nếu muốn 16:9 bạn nhấn thêm 1 lần nữa ,trên góc trái của lcd sẽ hiển thị chế độ bạn lựa chọn . khi dựng thì quay loại nào lựa project loại đó .mong giúp đựoc bạn ( mà cái này trong owner's manual kèm theo máy có chỉ rõ lắm mà ? )