PDA

View Full Version : Adobe Premiere Pro CS3 3.0.1 update

Co Loa
21-08-2007, 15:47
http://www.adobe.com/support/downloads/detail.jsp?ftpID=3673

k1tumy
27-10-2007, 22:05
Chào anh Cổ Loa
Hiện em có máy quay panasonic p2 tuy nhiên khi quay về thường phải dàn dựng trên Liquid. Em nghe nói Adobe Premiere Pro CS3 có hỗ trợ máy quay p2. Vậy xin anh hướng dẫn làm sao để dàn dựng định dạng file này trên Adobe Premiere Pro CS3(cách inport). Cảm ơn anh nhiều. Câu trả lời anh có thể gửi qua mail cho em được không: k1tumy@yahoo.com??

Co Loa
27-10-2007, 23:20
Đáng tiếc là CL không giúp được bạn vì không sở hữu máy quay P2, bạn hãy vào trong trang Adobe xem phần support ra sao.

k1tumy
27-10-2007, 23:37
Cám ơn anh tiện đây anh cho em hỏi luôn là: em thường làm việc với project khoảng 1h sau đó convert ra DVD, nhưng khi làm như vậy thường phải qua khâu trung gian là xuất ra AVI trước khi convert ra DVD và việc này tốn rất nhiều thời gian. Vậy có cách nào để sử dụng procode chuyển sang DVD mà không cần phải qua khâu trung gian là xuất ra AVI trước không ạ?
Xin cám ơn anh trước.

k1tumy
27-10-2007, 23:41
Em là một kỹ thuật viên tuy nhiên cũng chưa hiểu sâu về video nhiều. Từ khi biết đến diễn đàn này em đã học hỏi được rất nhiều điều đặc biệt là phần trả lời của anh(không biết gọi là anh có đúng không nữa??)em rất mong được học tập những kinh nghiệm của anh.

k1tumy
27-10-2007, 23:46
Em đang thức chờ câu trả lời cảu anh đây

hunghoai
28-10-2007, 00:13
Dùng adobe premiere thì canopus procoder là plugin rồi - ko cần chuyển sang AVi mà chuyển từ timeline luôn.

Co Loa
28-10-2007, 00:18
Khi cài đặt Procoder nếu trên máy có sẵn AP thì nó tự động cài plugin vào PC. Khi kích vào phần export film thì có ngay link của Procoder.

Nếu AP không hỗ trợ trực tiếp dòng máy P2 thì có thể tam khảo Plugin cũa hãng Mainconcept

http://www.mainconcept.com/site/consumer-products-4/mpeg-pro-hd-7850/information-7862.html?L=0

k1tumy
28-10-2007, 14:50
Xin cám ơn hai anh đã trả lời câu hỏi của em. Trên diễn đàn này em thường thấy mọi người nhắc đến sử dụng Frame sever. Vậy cài dặt và sử dụng nó có khó không ???

Co Loa
28-10-2007, 15:45
Thực chất thì plugins của trình Encoder cũng chính là frameserver.
frameserver nếu chỉ đơn thuần đưa file avi ảo qua 1 trình khác thì cài đặt và sử dụng khá đơn giản.
freeware cũng như chi tiết xem tại đây: http://www.debugmode.com/frameserver/

Nếu chuyên nghiệp hơn nữa và kết hợp với trình Avisynth thì xem tại đây:
http://www.videotools.net/index.php?rub=guides&htm=intro2pvsp.htm

k1tumy
29-10-2007, 12:37
Cám ơn anh COLOA, DebugMode FrameServer chính là cái mà em đang tìm kiếm, em đã tải về, cài đặt và chạy thử kết quả thật mỹ mãn. Tuy nhiên em vẫn muốn tìm hiểu sâu hơn về vấn đề này. Nếu anh không quá bận rộn thì có thể hướng dẫn cho em cách sử dụng trình Avisynth được không?? Thực sự là em không biết sử dụng nó như thế nào. Nếu anh có tài liệu về nó thì có thể cho em xin(tiếng Việt càng tốt). Thank anh nhiều!

k1tumy
29-10-2007, 22:11
Sao không thấy anh COLOA hay ai trả lời nhỉ

khungtanthoi
30-10-2007, 13:08
Chào anh Cổ Loa
Hiện em có máy quay panasonic p2 tuy nhiên khi quay về thường phải dàn dựng trên Liquid. Em nghe nói Adobe Premiere Pro CS3 có hỗ trợ máy quay p2. Vậy xin anh hướng dẫn làm sao để dàn dựng định dạng file này trên Adobe Premiere Pro CS3(cách inport). Cảm ơn anh nhiều. Câu trả lời anh có thể gửi qua mail cho em được không: k1tumy@yahoo.com??

Bản CS3 đã hỗ trợ MXF của P2.

Co Loa
31-10-2007, 02:30
>Nếu anh có tài liệu về nó thì có thể cho em xin(tiếng Việt càng tốt).

Hãy vào đây http://avisynth.org/mediawiki/Main_Page mà tham khảo. nếu đam mê và thích học hỏi thì chẳng cần phải trình độ tiếng anh cao siêu gì.

Nếu bạn chỉ làm phim theo đúng chuẩn thì chả việc gì phải bận tâm tới avisynth, nó chỉ phù hợp với dân hay convert các format lẫn nhau hay scale video.

vanteo
01-11-2007, 17:13
Anh Coloa ơi cho em hỏi luôn nha . Em đang dùng Avid Liquid có lam duoc như các anh nói ở trên khong nhỉ . Cảm ơn anh nhiều nha .

hunghoai
01-11-2007, 18:55
avid liquid hỗ trợ đầu đủ cho định dạng của máy P2 bạn nhé .

k1tumy
01-11-2007, 22:04
Chào anh Khungtanthoi, em đã cài bản CS3 nhưng không làm sao nhập được file từ thẻ nhớ của máy P2 vào được. Anh có thể hướng dẫn cụ thể cho em được không ??

k1tumy
01-11-2007, 22:07
Chào anh Khungtanthoi anh có thể hướng dẫn em cách nhập file từ thẻ nhớ của máy P2 vào Adobe Premiere Pro CS3 để xử lý. Em đang rất cần giải quyết vấn đề này, anh có thể hướng dẫn cụ thể cho em không ??? Thank anh.

hunghoai
02-11-2007, 00:52
máy P2 định dạng là MFX thì phải, ở chế độ import sẽ có mục import cho P2 mà bạn
http://blogs.adobe.com/davtechtable/2007/10/intro_to_premierepro_and_p2_su.html

khungtanthoi
04-11-2007, 17:04
Xin lỗi vì bận việc quá, không theo kịp. Cám ơn Hưng Hoai nhé! K1tumy cứ theo link của Hunghoai là OK ngay.

Co Loa
05-11-2007, 01:51
download free P2-Workflow-PDF
http://www.adobe.com/products/premiere/pdfs/p2workflowguide.pdf

k1tumy
05-11-2007, 11:50
Cám ơn mọi người nhưng có lẽ bản của em là dùng thử nên không có mục nào hỗ trợ cho P2

k1tumy
05-11-2007, 11:51
Chán thật!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Co Loa
06-11-2007, 01:51
muốn học hỏi thì phải chịu khó tìm tòi chứ, thế mà lại còn dùng đồ pro nữa chứ :=(

Update phiên bản đang dùng lên 3.1 đi
link đây nè: http://www.adobe.com/support/downloads/detail.jsp?ftpID=3812

k1tumy
06-11-2007, 20:37
Bác cứ đùa em. Cơ bản là ở chỗ em đều dùng đồ c-r-a-c-k cả, mà em không thể tìm thấy mục nào trong premiere cs3 bản mà em cài để thiết lập project làm việc với P2 cả nên em rất thắc mắc. Tuy nhiên cũng cám ơn bác đã chỉ bảo. Nếu mà tự tìm ra thì em còn hỏi các bác làm gì????

Co Loa
07-11-2007, 00:32
>Nếu mà tự tìm ra thì em còn hỏi các bác làm gì????

thế người ta đã dọn ra mời chú chỉ cần tung đũa ra gắp và chú ngồi nhìn mâm và hỏi "bây giờ ăn thế nào nhỉ?"

tại sao khi gặp lỗi chú không biết gõ tối thiểu www.adobe.com mà xem tại sao.
Tất nhiên không biết mới hỏi, thế có nghĩa chú chỉ khi nào cần mới vô đây?

>Tuy nhiên cũng cám ơn bác đã chỉ bảo.

tôi phải cám ơn cậu mới đúng vì qua câu hỏi về P2 mà tôi đã biết thêm nhiều về định dạng MXF.

vanteo
07-11-2007, 17:55
Anh CoLoa ơi cho em hỏi tí nha ?
Em đang sai phần mền Vitascene bản dùng thử , vậy lam sao để dùng lâu dài được . Em đang sài phần mền avid liquid . Mong anh giúp đỡ giùm .
CẢM ƠN ANH NHIỀU .

trungk9d
07-11-2007, 19:45
em bỏ tiền ra mua là xài được lâu dài ngay ấy mà :)

vanteo
07-11-2007, 20:18
Anh Trung này đùa em hoài , Anh co ***** của vitascene khong , cho em xin nha. Cảm ơn Anh Trước Nha !

vanteo
07-11-2007, 20:21
***** của vitascene đó

vanteo
07-11-2007, 20:36
(*****)(******)vitascene .

Co Loa
09-11-2007, 00:52
hình như bác VATBC có post nhiều về soft này, hãy tìm đọc hay làm theo lời bác Trung ;=)

vanteo
09-11-2007, 11:21
Em tìm mua ở ngoài mà ko có , Bác VATBC có nói về phần mền này cho Adobe prime thôi chứ avid liquid ko được anh à . Mong Anh giúp đỡ , vì em rất thích phần mền này . Cảm ơn anh nhiều !

vanteo
09-11-2007, 16:02
máy bác này không chịu giúp em sao .

hunghoai
09-11-2007, 16:05
Có ai đùa đâu, ko bỏ tiền ra mua làm sao mà có bản xịn được , vistascene rất khó kiếm được *** cho nó .

vanteo
09-11-2007, 19:02
vậy Hả ,vậy bạn có biết ở đâu bán không vậy .

Co Loa
11-11-2007, 02:01
vào đây mà tìm hiểu:

http://www.prodad.de/gb/online-shop.html

vanteo
11-11-2007, 10:33
Chán quá mấy bác Ơi ,chả làm ăn gì được hết .

k1tumy
20-12-2007, 13:14
Sau một thời gian tìm hiểu, tôi đã setup được cho Adobe Premiere cs3 làm việc được với máy quay P2. Xin chân thành cám ơn các anh trong diễn đàn. Đặc biệt là anh COLOA tuy anh có hơi khó chị khi trả lời em. Tuy nhiên rất cám ơn anh, mong học hỏi được nhiều ở anh và mọi người.

k1tumy
20-12-2007, 13:16
Sửa lại là: Khó chịu

Co Loa
21-12-2007, 03:39
>Đặc biệt là anh COLOA tuy anh có hơi khó chị khi trả lời em.

Tôi không có thành kiến với bất cứ ai dù mới hay pro, nhưng những gì ngoài khả năng của tôi thì làm sao giúp được, ví dụ bữa nay tôi muốn test 1 file H.264 nhưng phiên bản AP CS3 của tôi vừa hết hạn 30 ngày đành bỏ đó thôi.
Tôi chỉ khó chịu khi ai đó hỏi những câu mà chỉ vài cái nhấp chuột đã thấy rồi và không chịu đầu tư 1 chút thời gian tự tìm hiểu.

Học Mò
25-12-2007, 00:49
Em là thành viên mới toe đây !Em mới từ giã Pinacle để đến với Adobe Premiere được vài ngày nên em sẽ thường xuyên làm phiền anh và mọi người vì em hỏi nhiều hơn là trả lời.
Tiện đây anh cho em hỏi luôn nhé!
Phiên bản CS3 của AD là phiên bản mới nhất hả anh?
Em đang dùng bản pro 1.5 cũ rích nhưng cũng khá hữu ích anh ạ!
Thế bản CS 3 có các plusin như của AD pro 1.5 không hả anh?
Em còn nhiều câu muốn hỏi anh và mọi người lắm ! Nhưng khuya rồi, mai em lại hỏi tiếp nhé.!

Co Loa
25-12-2007, 02:42
>Phiên bản CS3 của AD là phiên bản mới nhất hả anh?
đúng vậy!

>Em đang dùng bản pro 1.5 cũ rích nhưng cũng khá hữu ích anh ạ!

nếu em sử dụng thạnh thạo nó và nó cũng đáp ứng nhu cầu của em thì chẳng có lý do gì phải đổi phiên bản mới cả, ngoại trừ có nhu cầu nâng cấp PC hadware ví dụ Duo Core 2

>Thế bản CS 3 có các plusin như của AD pro 1.5 không hả anh?

nếu là của chính hãng thì còn có thêm 1 vài plugins hữu ích khác nữa, còn muốn tích hợp plugins của hãng thứ 3 thì còn tùy thuộc vào hãng đó có cập nhật nâng cấp cho phiên bản CS3 không.

lexson
29-12-2007, 07:05
Hi! Bác Cổ Loa .
Cũng là thành viên mới toanh của diễn đàn ,trước tiên xin có lời Helo bác cổ loa . theo bác, có cách nào để mình cài dược các kỹ xảo của holywood hfx vài premier được không bác . xin được chỉ giáo

Học Mò
06-03-2008, 23:42
có cách nào để mình cài dược các kỹ xảo của holywood hfx vài premier được không bác . xin được chỉ giáo[/QUOTE]
# : Mình cũng mới mò mẫm về vấn đề này và cũng đã thành công.Bây giờ việc đầu tiên bạn phải làm là cài HFX và bẻ khóa cho xong xuôi cái đã ( Mình đang dùng HFX 5 ).
Những gì bạn cần để cho Pre... nhận ra HFX là 2 file plug-ins của HFX (1 là Fl-HfxEdt5.prm(số 5 là mình đang dùng HFX 5.x, nếu bạn dùng HFX khác 5.x thì con số này cũng khác 5). 2 là HfxEdt5.prm.
Bạn cần phải coppy 2 file này vào pre... theo cách sau :
1. Kích chuột phải vào biểu tượng của pre...sẽ xuất hiện 1 cửa sổ
2. Vào Find Target...
3. Tìm và mở thư mục plug-ins
4. Nếu là Pre...pro 1.5 thì vào thư mục en_US. Pre...khác thì có thể không có thư mục en_US, bạn sẽ thấy rất nhiều file plug-ins của pre... ở đây
5. Paste (dán) hai file này vào.
6. Đóng tất cả các cửa sổ bạn vừa mở và khởi động pre... lên và bước tiếp theo là vỗ đùi vài cái thật kêu vì bạn đã nhìn thấy HFX xuất hiện trong danh sách các Effects của pre....

cuong2
08-09-2008, 11:45
mấy anh cho em hỏi, tại sao máy em update lên không được? Nó báo là "The updater is unable to locate the product to be updated". Lần trước cài vista update cũng bị báo lỗi này, sau này cài lại xp thì cũng bị. Giúp dùm em!

Co Loa
08-09-2008, 21:02
Có thể do 3 lý do sau:

1, gói update không hỗ trợ ngôn ngữ trong phiên bản cài trên máy.
2, Premiere là 1 trong những trình trong bộ Adobe Production hay Studio, trong khi gói update lại dành cho phiên bản riêng biệt.

3, Phiên bản đang chạy trên máy đã từng Update lên phiên bản 3.x.x nhưng với lý do nào đó gói update mới không xác định được và từ chối cài đặt.

Bạn có thể thử cách làm sau:

1, Tìm xem version đang dùng là gì và tải gói Update phiên bản 3.2.0
3, chạy trình này ví dụ : premiere_pro_3.2.0_update.exe
4, Khi gặp báo lỗi hãy vào thư mục

C:\Documents and Settings\YOURNAME\AppData\Local\Temp\Patcher\Patch er6108
Mở file config.xml
Chọn dòng
<OldVersion>3.0</OldVersion>
Và đổi thành:
<OldVersion>3.1.1</OldVersion> (ví dụ 3.1.1 là version bạn đang dùng)
Vào tiếp
C:\Documents and Settings\YOURNAME\AppData\Local\Temp\Patcher\Patch er5688
Mở file config.xml
Chọn dòng
<OldVersion>3.0</OldVersion>
Và đổi thành:
<OldVersion>3.1.1</OldVersion> (ví dụ 3.1.1 là version bạn đang dùng)

Sau đó quay trở lại folder
C:\Documents and Settings\YOURNAME\AppData\Local\Temp\Patcher\Patch er6108\Installer

Và chạy trình PatcherApplication.exe trong đó.

cuong2
10-09-2008, 09:44
Rất cảm ơn anh Co Loa tận tình chỉ giúp! Nhưng em cũng bó tay rồi, em tìm ra đường dẫn
C:\Documents and Settings\My name\Local Settings\Temp\Patcher\Patch er6108
Em đang sử dụng phiên bản 3.0. Nhưng không tìm ra được file Patch er5688. Nói thêm là trong đường dẫn tới file Patch em không vào AppData vì không tìm thấy file er6108 ở đó?

Co Loa
11-09-2008, 20:06
Thì có gì đâu kích vào start chọn chức năng tìm kiếm của windows và tìm files "config.xml"

phandiem666
11-02-2009, 10:40
anh cổ loa cho em hỏi muốn làm đc phần mềm này thì phải có card video đúng của nó phải k.em cũng đang dựng phim, card của em là pinacle. em cài phần mềm ADOBE Prime 2.0 vào nhưng k cài đc holywood fx anh a.Card của em như thế có làm đc k anh

Co Loa
11-02-2009, 15:29
Không cần vì sản phẩm này cũng là giải pháp 100% software, còn 1 số sản phẩm hardware hỗ trợ AP thì tất nhiên là nhanh hơn rồi muốn tìm hiểu thì đọc bài về đề tài này ở trong diển đàn này.

Tôi không dùng HFX nên không rành nhưng có bài hướng dẫn gửi bạn tham khảo:
http://www.studiodaily.com/main/training/7074.html

phandiem666
18-02-2009, 19:28
em cảm ơn anh coloa nhiều.máy em cấu hình như thế này: chip AMD 2.1 x 3.Ram 2Gb.nói chung là cấu hình em vùa mới nâng cấp. theo anh nó chạy Adobe prime có nhanh k anh ? lâu này em chỉ làm 3D Amlbum các đoạn video rồi vào Video studio 11 nhập các đoạn phim lại xuất ra đĩa cho họ. Nghe nói Prime làm đẹp lắm nên em muốn học hỏi mà khó quá.Prime có xuất trực tiếp ra đĩa đc k anh. nó có cho xuất ra đuôi VCD hay DVD k.Mong nhận đc hồi âm của anh.vì mới lần đầu vào diễn đàn lại mới biết chút ít về prime nên có j mong anh thông cảm và giúp đỡ em nhiều. em xin chân thành cảm ơn anh

Co Loa
18-02-2009, 20:35
Cấu hình máy như vậy là quá yếu tất nhiên vẫn dùng Premiere được nhưng phải mất thời gian rendern thôi.

>Nghe nói Prime làm đẹp lắm nên em muốn học hỏi mà khó quá.

không phải thế đâu đẹp hay xấu là do chất lượng nguồn phim gốc và trình encoder khi xuất ra những format khác. Nếu bạn dùng quen Video Studio và hài lòng với kết quả làm được thì chẳng có lý do gì mà phải chuyển qua Premiere cả.
Muốn cải thiện chất lượng trong Video studio thì khi làm trong 3D Album bạn để chế độ xuất file avi dạng không nén, trong Video Studio tạo project dạng DV AVI nếu không chèn thêm những clip quay từ CAM thì để chế độ progressive (no field) và xuất đúng theo dạng này thành DV AVI sau đó dùng Procoder nén thành DVD hay VCD.

>nó có cho xuất ra đuôi VCD hay DVD k.

Tất nhiên là có và nó tạo ngay cả menu cho đĩa DVD nữa, lấn sau có dùng từ KT cho chính xác vì đây không phải là đuôi mà là định dạng hay chuẩn VCD/DVD.

phandiem666
20-02-2009, 20:21
em dùng Video studio em xuất trực tiếp lên Đĩa DVD hoặc VCD luôn, sau đó máy vẫn luu lại đoạn Video mà mình vừa mới xuất.sau đó muốn in thêm đĩa thì lấy nó write ra.có một bất tiện của Video stuio mà em thấy là kỹ xảo quá kém, với lại kỹ xảo chữ ko có nhiều, toàn kỹ xảo gà quá.
anh bảo"xuất đúng theo dạng này thành DV AVI sau đó dùng Procoder nén thành DVD hay VCD" có phải là dùng canopus k a.như vậy muốn có 1 bộ phim phải xuất cả 2 lần.
Anh cho em hỏi thêm, máy cấu hình như thế nào thì chạy prime là phù hợp.
Mong nhận đc hồi âm của anh.cảm ơn anh nhiều

Co Loa
20-02-2009, 20:35
>có một bất tiện của Video stuio mà em thấy là kỹ xảo quá kém, với lại kỹ xảo chữ ko có nhiều, toàn kỹ xảo gà quá.

CL không phải là dân edit chuyên nghiệp nên không biết KS như thế nào để đánh giá là tốt hay pro, cá nhân tôi chỉ dùng tới 10 KS là thấy quá nhiều rồi vì 1 phim video kể cả dành cho qia đình nếu bố cục và quay tốt thì chẳng cần KS nào vẫn ấn tượng.

>như vậy muốn có 1 bộ phim phải xuất cả 2 lần.

Đúng vậy!

>máy cấu hình như thế nào thì chạy prime là phù hợp.

Intel Duo Core 2 hay QC (4 Core) với tốc độ > 3 GHz
4 GB RAM, >500 GB SATA HDD
Graphic Card 512 MB RAM hỗ trợ HD Video

Đây là yêu cầu cấu hình của Adobe:

System requirements
Windows

* 2GHz or faster processor for DV; 3.4GHz for HDV; dual 2.8GHz for HD*
* Microsoft® Windows® XP with Service Pack 2 (Service Pack 3 recommended) or Windows Vista® Home Premium, Business, Ultimate, or Enterprise with Service Pack 1 (certified for 32-bit Windows XP and 32-bit and 64-bit Windows Vista)
* 2GB of RAM
* 10GB of available hard-disk space for installation; additional free space required during installation (cannot install on flash-based storage devices)
* 1,280x900 display with OpenGL 2.0–compatible graphics card
* Dedicated 7200 RPM hard drive for DV and HDV editing; striped disk array storage (RAID 0) for HD; SCSI disk subsystem preferred
* For SD/HD workflows, an Adobe-certified card for capture and export to tape
* OHCI-compatible IEEE 1394 port for DV and HDV capture, export to tape, and transmit to DV device
* DVD-ROM drive (DVD+-R burner required for DVD creation)
* Blu-ray burner required for Blu-ray disc creation
* Microsoft Windows Driver Model– or ASIO-compatible sound card
* QuickTime 7.4.5 software required to use QuickTime features
* Broadband Internet connection required for online services

phandiem666
21-02-2009, 08:42
máy của em mới 2.1 x3 (3 core).Ram 2Gb, ổ cứng 500Gb, card vega 256M, em dang tính thay card 1Gb hoặc 512M. theo anh như vậy cũng có thể chạy đc rồi nhỉ nhưng chắc là k nhanh lắm phải k anh.bây giờ mới thế đã anh ạ, có tiền mới nâng cấp đc. mới nâng cấp như vậy ma cũng mất 1 số tiền lớn rồi anh a.máy của em có bị làm sao hay k mà khi em cài kỹ xảo holywood vào k dc anh a.cài đc nhưng trong prime k thấy xuất hiện, mong anh giúp cho.
anh bảo "xuất đúng theo dạng này thành DV AVI" nhưng em k thấy phần mềm này cho xuất dạng này, mong anh chỉ cho.
Lần nữa em xin chân thành cảm ơn anh nhiều, làm phiền anh quá.
Anh cho em hỏi thêm là em download Canopus ở diễn đàn sao k đc nhỉ.hình như link bị die rồi thì phải. có khi đc nhưng đòi pass.em muốn nhập pass như diễn đàn huowngs dẫn mà nó k cho nhập.

ThaoKawai
21-02-2009, 09:35
Có bạn nào đang sử dụng chương trình MeGUI và biết địa chỉ download phần mềm này thì chỉ với

Co Loa
21-02-2009, 22:16
Lần sau mở bài mới đừng spam nhé!

Có ngay :http://sourceforge.net/projects/megui

>anh bảo "xuất đúng theo dạng này thành DV AVI" nhưng em k thấy phần mềm này cho xuất dạng này, mong anh chỉ cho.

Đấy là lý thuyết như thế anh có dùng trình như của chú đâu mà chỉ được, hiện anh đang dùng trình Premiere CS3.

phandiem666
22-02-2009, 17:14
anh COLOA có thể cho em biết sự khác nhau của Prime 2.0 với prime Cs3 k.em đang tập dùng 2.0 muốn biết Cs3 có cải tiến thêm j k để chuyển qua dùng.cảm ơn anh

Co Loa
22-02-2009, 17:57
Tất nhiên là có nhưng nếu chỉ dùng nguồn DV SD format thì chẳng có gì mới cả, đây là 1 số thông tin:

- hộ trợ Multi core CPU, HD CAM mới
- High-quality slow motion
- Export Flash video

thaomy
15-05-2009, 08:21
anh oi cho em cai linhk download di anh em dang can no lam