PDA

View Full Version : Cứu LCD của em với các bác ơi !

Dongkisotvn
20-08-2007, 18:01
Các bác ơi, tự nhiên nó không nhận tín hiệu. Màn em là màn Dell 1505FP . bật màn hình rồi bật máy nó chỉ hiện cái bẳng màu chạy chạy , rồi không nhận tín hiệu cổng Analog cứ như thế mãi. Em bấm mấy tổ hợp phím thì giờ nó nhảy cứ xanh sang đỏ sang trắng như là chế đọ cho test màu ấy, mà giờ trở lại cái bẳng như trên cũng không được, em thử cáp Analog khác không được, mang bảo hành thì hôm mua chung một ông khác ông cầm phiếu gọi mãi không được, nó cũng nhớ điều ấy mà ko bảo hành cho, nó vô tình vô nghĩa không bảo hành cho dù mới mua có gần 1 tháng, hàng cũ mà bọn nó chỉ có tiền không có lương tâm ! Giờ chỉ còn nhờ các bác trên đây thôi ahj, Em tính cắm nhờ máy ai đó có cổng và cáp DVI mà không có, đến cái bọn nơi bán cũng không có, các bác ơi bác nào cao thủ Dell giúp em với, túi em không còn tiền mà đi sửa nhưng nếu bí quá em vay, bác nào chỉ cho em chỗ sửa có lương tâm và tin cậy không như bọn khốn 209 chùa Láng . Cám ơn các bác !
Edit/Delete Message

Dongkisotvn
20-08-2007, 22:42
ko một lời nào sao !

kk.cafe
20-08-2007, 23:26
nếu màn có 2 cổng VGA và DVI thì có thể có nút chuyển cổng cấp tín hiệu. có thể là nút + hoặc - gì đó trên màn hình