PDA

View Full Version : Cho hỏi chút về truyền hình cáp

CiTaPotter
19-08-2007, 23:03
Mình là sinh viên đang muốn lắp truyền hình cáp!!! Cho hỏi nếu lắp cáp thì mình có cần phải mua anten ko? Với lại để coi trên máy tính thì cần thêm những gì? Các pro giới thiệu cho mình vài loại với!!! Với lại nếu ai biết giá lắp đặt thì xin báo cho mình tham khảo!!! Mình có thể dùng hộ khẩu ở dưới quê để đăng ký được không? Cám ơn nhiều!!!

bảo hà
19-08-2007, 23:21
Vào nhầm trang roài hãy vào diễn đàn trang này humax.com.vn mà học hỏi chỗ có chuyên môn Chúc vui vẻ

'OR''='
19-08-2007, 23:26
-Đã gọi là truyền hình cable thì cần gì antenna (hay là bác bao gồm cả DTH trong chữ truyền hình cable)
-Để xem được trên màn hình máy tính thì bác chỉ cần mua cái TV box là được. Loại này ưu điểm là rẻ (loại gadmei chỉ tầm 300K), khi xem TV không cần bật máy tính; nhược điểm là không ghi lại được chương trình TV, chất lượng hình ảnh không được nét lắm (nếu muốn nét hơn thì bác mua thêm 1 bộ khuếch đại tín hiệu CATV Signal Amplifier).
-Còn 1 cách khác để xem và ghi lại được chương trình truyền hình cable đó là lắp DTH rồi chuyển tín hiệu từ đầu thu DTH vào máy tính (cách này rất chi là phức tạp và đã có hướng dẫn trên LBVMVT nhưng chất lượng hình ảnh rất tốt)
-Giá thì tùy hãng thôi

nguoidaukho86bt
20-08-2007, 11:08
cho mình hỏi nha ! nhà kế bên mình đang xài truyền hình cáp của SVTC hay là SHTC gì đó , hình như là SHTC thì phải , mà bây giờ họ muốn kéo đường truyền SDSL của mạng truyền hình cáp đó luôn . nhưng mà mình hong biết giá cả của cái đó có rẻ hong , với lại đường tuyền của nó có tốt hong ?/??? nhờ các bạn hiểu biết về cái này chỉ mình với nha ! nếu có thì cho mình xin bảng báo giá luôn nhé !
thanks cá bạn !!!!

hailbc
20-06-2008, 14:07
nhà mình dang xài truỳen hình cáp của scvtc nhung không xài duoc wrieless mà chỉ xài duoc cable thoi

nvh44
20-06-2008, 16:24
nhà mình dang xài truỳen hình cáp của scvtc nhung không xài duoc wrieless mà chỉ xài duoc cable thoi

Truyền hình là một lĩnh vực truyền thông chiếm dải thông (tài nguyên đường truyền) lớn hơn rất nhiều so với Internet. Vì thế nếu làm "wrieless" theo kiểu ADSL không dây như mong muốn của bạn thì e hãng truyền hình cáp sẽ không bán cho ai được cái thiết bị này vì giá thành cao quá (chứ không rẻ như ADSL không dây đâu). Bạn hãy nghĩ đến VTC (truyền hình số) nó chính là cái "wrieless" mà bạn muốn đấy!

hindel
24-06-2008, 08:48
Bạn vẫn có thể xài Wireless qua truyền hình cáp bằng cách mua thêm thiết bị Wireless LAN access point sau khi đăng ký Internet với truyền hình cáp.
Bạn có thể truy cập vào http://www.media.net.vn/ để biết thông tin. Mình cũng đang dùng truyền hình cáp SCTV cùng với ADSL và sử dụng Wireless.