PDA

View Full Version : [help] máy ko ghost được

tungoso
16-08-2007, 23:46
Chào các bạn.
Tôi mơi ráp 1 máy cấu hình khá tốt, dùng HDD SATA SAMSUNG 80G, chạy mọi thứ đều ổn, nhưng ko sao ghost trong dos được, đã cố gằng dùng nhiều version khác nhau, kể cả Hirent Boot mới nhất, nhưng tát cả đều có chung 1 hiện tượng là khi chạy Ghost thì bị treo, thử lại rát nhiều lần thì đều vậy.
Mong nhận đc tư vấn của các bạn. Xin cảm ơn

tái sinh
16-08-2007, 23:57
bạn làm chậm thôi, ổ 80G ghost no tự tìm các file ghost cug mất thời gian lắm, chiu khó đợi bó tý, đừng nóng

tungoso
17-08-2007, 20:11
hic, nó treo ngay khi bắt đầu chạy ghost bạn ạ, tức là ko vào đc ghost luôn ấy :(

Il_VK
18-08-2007, 07:09
Thường máy mua ở cửa hàng họ cài Win bằng bản ghost đa cấu hình , bây giờ ghost lại bản ghost đó thường hay bị treo . Tốt nhất là bạn format lại và đưa đỉa cài Win cài lại từ đầu theo đúng bài bản và các phần mềm cần thiết lúc bấy giờ bạn ghost lại thì mới tốt .

dongnai69
20-08-2007, 11:13
không quen dùng dos thì cứ ghost to win dễ hơn

IT's me
20-08-2007, 11:15
Tôi thấy lổi này thường bị do đĩa Ghost hư. Bạn nên mua một đĩa mới và thử lại.

---------------------------------------------------------------------------------------
Khi cần mua, sửa chữa Laptop hãy ghé:
www.muabanmaytinh.com.vn
Văn phòng :
- Địa Chỉ : 174/27 Điện Biên Phủ, F17 Q. Bình Thạnh, TP.HCM. http://www.wikimapia.org/#lat=10.797186&lon=106.705667&z=18&l=0&m=a&v=2
- Điện thoại : 08.4456448 - 08.4456449 -- Fax : 08.4456447
http://www.muabanmaytinh.com.vn/JSC/skins/default_blue/customer/images/cscart_logo.gif (http://www.muabanmaytinh.com.vn/JSC/index.php)
Cung cấp, sửa chữa Laptop của nhiều hãng nổi tiếng như:
- Intel, Microsoft, IBM, HP - Compaq, Dell, Acer, Toshiba...
- Apple, Konica Minolta, Epson, Lexmark, Canon, OKI...
- SamSung, Maxtor, Seagate, Hitachi, LG, 3COM, Dlink...
Giá tốt nhất hiện nay tại TP HCM (-$50~-$100)
Tặng túi xách, Mouse, USB 1GB khi mua Laptop tại Lê Nguyễn
---------------------------------------------------------------------------------------
Cần quảng bá sản phẩm của mình ? Hãy đến: www.raovat.net/?refid=96051

nhidong
20-08-2007, 20:59
không quen dùng dos thì cứ ghost to win dễ hơn

cho nhidong hỏi là làm sao để ghost trong win ạ nhidong ghost trong dos mà mở ghost ra là bị tắt máy à

forever7040
20-08-2007, 21:09
có một số main mới bây giờ không hỗ trợ chạy ghost trong dos ,và một mốt ứng dụng trong dó nữa ,mình cũng chỉ nghe mấy tay kỹ thuật viên bảo hành ở phong Vũ nói thế khi có một người gặp trường hợp như bạn ,nhưng cũng không biết đúng không , ai biết chỉ dùm nhé !

ThaiBinhNET
20-08-2007, 21:31
Chỉ có ghost phiên bản 8.3 trở về đây mới ghost được ổ SATA thôi. Chạy ghost thì bị treo: treo ngay lúc đánh lệnh hay là treo khi vào màn hình của ghost? Nếu treo ngay lúc đánh lệnh và màn hình đen thui thì khả năng tệp ghost bị lỗi là cao nhất

nhidong
21-08-2007, 10:58
của nhidong sử dụng ghost 8.3 NTFS khi khởi động ghost vào màn hình là bị tắt luôn mọi người giúp nhidong với

kuluk
21-08-2007, 15:41
thứ nhất ban. nói rõ là ghost file trong ổ ra hay ghost từ ổ này sang ổ khác.còn file trong ổ mà không ghost được bạn chú ý về file ghost luc định dạng.lúc nén dùng phiên bản khác,lúc bạn bung ra dùng phiên bản khác thì sao... noi chung cứ mò la ra

tái sinh
21-08-2007, 22:34
Chỉ có ghost phiên bản 8.3 trở về đây mới ghost được ổ SATA thôi. Chạy ghost thì bị treo: treo ngay lúc đánh lệnh hay là treo khi vào màn hình của ghost? Nếu treo ngay lúc đánh lệnh và màn hình đen thui thì khả năng tệp ghost bị lỗi là cao nhất

máy mình cũng SATA dùng ghót82 ngon lành, cũng co thể lỗi do file ghót. bon muôn ghót trong win thì vào google tìm sẽ thấy, mình cũng có 1 bãn ghót trong win nhưng không bao giờ dùng, vì ghost trong DOS thây hay hơn. bạn ghost thì tốt nhất lên tạo riêng file ghost cho máy của mình, không nên sdung file mà các công ty cài cho hay xin đc vì hay lỗi lắm

huutaimx
14-03-2009, 21:54
Hoàn cảnh của bạn giống tôi rồi,hiện cũng chưa khắc phục được. Hiện nay cơ quan tôi có xài một số máy "main Asus P5GDC-V". Khi chạy ghost đều bị treo khi vào màn hình ghost. Tôi nghĩ là do main loại này ko chạy được ghost.Có bạn nào biết cách khắc phục xin giúp giùm!