PDA

View Full Version : Màn hình bị xoay

boy_popping
13-08-2007, 18:22
Mọi ng` ơi, màn hình bị lật ngược 90 độ hay 180 độ thì phải làm sao đây?
Mình nge nói có CT làm được chuyện này
Ai có link download CT này thì post lên cho mình với nha

quangtrong
13-08-2007, 19:49
không cần chương trình bạn à. mặc định đã có. bạn vào graphic propeties lớp rotation là được

nguyenvuhoang
13-08-2007, 20:40
tổ hợp phím ctrl+alt +mũi tên (lên hoặc xuống)

boy_popping
13-08-2007, 21:02
không cần chương trình bạn à. mặc định đã có. bạn vào graphic propeties lớp rotation là được

Cai này làm sao để vào được hả bạn

nguyenvuhoang tổ hợp phím ctrl+alt +mũi tên (lên hoặc xuống)
Cai này tùy main bạn à, o phải main nào cũng được hết

champhay2008
13-08-2007, 21:36
bạn vào graphic propeties lớp rotation là được

Cái này ở đâu vậy bác? Bác có thể chỉ rõ hơn được không?

badboy_h151ng
13-08-2007, 21:51
vào driver điều khiển của VGA đó bạn

The Old Man
13-08-2007, 22:07
Right click cái chổ trống trên màn hình (desktop). Chọn Poperties - Settings - Advanced

champhay2008
13-08-2007, 22:48
Card màn hình mà on board thì có cái như các bác đã chỉ không? Máy em card onboard nên em tìm hoài mà vẫn không ra cái graphic properties. Hix hix...

boy_popping
14-08-2007, 09:19
Right click cái chổ trống trên màn hình (desktop). Chọn Poperties - Settings - Advanced

Cái này mình đã làm mà ko thấy mục rotation ở đâu hết, bạn có thể chỉ rõ hơn ko

IT's me
14-08-2007, 09:36

Cái này mình đã làm mà ko thấy mục rotation ở đâu hết, bạn có thể chỉ rõ hơn ko

Sau khi bấm Advanced, bạn tiếp tục chọn vào thẻ nào mang tên card VGA của mình, mục Graphic Properties nằm trong đó.

--------------------------------------------------------------------
www.muabanmaytinh.com.vn
Cung cấp, sửa chữa Laptop của nhiều hãng nổi tiếng như:
- Intel, Microsoft, IBM, HP - Compaq, Dell, Acer, Toshiba...
- Apple, Konica Minolta, Epson, Lexmark, Canon, OKI...
- SamSung, Maxtor, Seagate, Hitachi, LG, 3COM, Dlink...
Giá tốt nhất hiện nay tại TP HCM.

Văn phòng :
- Địa Chỉ : 174/27 Điện Biên Phủ, F17 Q. Bình Thạnh, TP.HCM.
- Điện thoại : 08.4456448 - 08.4456449 -- Fax : 08.4456447

hungdl83
14-08-2007, 10:03
bạn chỉ cần: kick phải chuột trên desktop ->Graphics options->Rotation->180 Degrees

IT's me
14-08-2007, 10:05
bạn chỉ cần: kick phải chuột trên desktop ->Graphics options->Rotation->180 Degrees

Cách này chỉ một số loại VGA, monitor thực hiện được thôi.

--------------------------------------------------------------------
www.muabanmaytinh.com.vn
Cung cấp, sửa chữa Laptop của nhiều hãng nổi tiếng như:
- Intel, Microsoft, IBM, HP - Compaq, Dell, Acer, Toshiba...
- Apple, Konica Minolta, Epson, Lexmark, Canon, OKI...
- SamSung, Maxtor, Seagate, Hitachi, LG, 3COM, Dlink...
Giá tốt nhất hiện nay tại TP HCM.

Văn phòng :
- Địa Chỉ : 174/27 Điện Biên Phủ, F17 Q. Bình Thạnh, TP.HCM.
- Điện thoại : 08.4456448 - 08.4456449 -- Fax : 08.4456447

ISA2006
14-08-2007, 13:33
Đúng đó bạn dùng tổ hợp phím ctrl+alt +mũi tên (lên hoặc xuống)
là OK ngay đó.

doanvinh00
14-08-2007, 17:10
lật úp cái monitor xuống mà dùng là tốt nhất

bboy_cao
14-08-2007, 20:51
lật úp cái monitor xuống mà dùng là tốt nhất

chồng chuối sài cũng được. thà hư người còn hơn hư máy :D

boy_popping
19-08-2007, 17:17
Hix, có ai chỉ rõ hơn được ko, vẫn ko co cách nào để làm hết
Ko lẽ trồng chuối 1 tay , 1 tay cầm chuột

kiettt
19-08-2007, 19:24
Chán nhỉ, bạn hỏi câu này gần một tuần rồi mà vẫn chưa trị được sao ? Bạn có thử Ctrl - Alt rồi gõ các nút mũi tên lên / xuống chưa ? Nếu không được thì các short cut này chắc là bị đổi rồi. Bạn click chuột phải lên màn hình desktop (kiếm chỗ nào trống mà để mũi tên con trỏ chuột nhé, bạn right-click nhằm ngay một cái icon thì cũng như không), chọn "Properties - setting - advance để vào phần thông số của card màn hình, tìm cái tab "graphics options" click vô nó, tìm phần "rotation" sẽ có các nút cho phép chỉnh màn hình xoay 90 / 180 / 207 độ, bạn chọn 0 (zero) hay normal thì nó về bình thường. Nếu may mắn thì ngay lần click chuột phải lần đầu tiên bạn có thể thấy lựa chọn "graphics properties" rồi. Cái này tùy coi bạn dùng card màn hình hiệu gì, nếu chip Intel thì là nó đó. Một điều hơi hiếm là một số monitor cũng có nút cho xoay kiểu này, bạn nên thử trước (nếu vừa boot máy lên, chưa vô hệ điều hành mà nó đã xoay rồi thì bạn chỉnh monitor trước nhé).
Quên nữa, các bước vừa rồi là cho win XP. Vẫn không được nữa thì bạn hỏi lại, cho biết luôn bạn dùng HDH gì, monitor gì thì mọi người dễ hướng dẫn hơn. chúc may mắn

hoahongbetong
19-08-2007, 20:59
cách chồng chuối được đó các bác à :D :D

tái sinh
20-08-2007, 00:10
uh trồng chuối lên. nhìn cái màn hiinhf quay ngược cho dễ làm theo nhé. kick chuột phải ở desktop, chọn Graphics options--Graphics properties-- chọn thẻ ROTATION. bạn sẽ thấy phải chỉnh ở đâu, thích thì đánh bỏ chọn luôn cái "Enable Rotation" đi, lần sau khỏi phải trồng chuối. ok

boy_popping
21-08-2007, 08:27
uh trồng chuối lên. nhìn cái màn hiinhf quay ngược cho dễ làm theo nhé. kick chuột phải ở desktop, chọn Graphics options--Graphics properties-- chọn thẻ ROTATION. bạn sẽ thấy phải chỉnh ở đâu, thích thì đánh bỏ chọn luôn cái "Enable Rotation" đi, lần sau khỏi phải trồng chuối. ok

Chán nhỉ, bạn hỏi câu này gần một tuần rồi mà vẫn chưa trị được sao ? Bạn có thử Ctrl - Alt rồi gõ các nút mũi tên lên / xuống chưa ? Nếu không được thì các short cut này chắc là bị đổi rồi. Bạn click chuột phải lên màn hình desktop (kiếm chỗ nào trống mà để mũi tên con trỏ chuột nhé, bạn right-click nhằm ngay một cái icon thì cũng như không), chọn "Properties - setting - advance để vào phần thông số của card màn hình, tìm cái tab "graphics options" click vô nó, tìm phần "rotation" sẽ có các nút cho phép chỉnh màn hình xoay 90 / 180 / 207 độ, bạn chọn 0 (zero) hay normal thì nó về bình thường. Nếu may mắn thì ngay lần click chuột phải lần đầu tiên bạn có thể thấy lựa chọn "graphics properties" rồi. Cái này tùy coi bạn dùng card màn hình hiệu gì, nếu chip Intel thì là nó đó. Một điều hơi hiếm là một số monitor cũng có nút cho xoay kiểu này, bạn nên thử trước (nếu vừa boot máy lên, chưa vô hệ điều hành mà nó đã xoay rồi thì bạn chỉnh monitor trước nhé).
Quên nữa, các bước vừa rồi là cho win XP. Vẫn không được nữa thì bạn hỏi lại, cho biết luôn bạn dùng HDH gì, monitor gì thì mọi người dễ hướng dẫn hơn. chúc may mắn

Thanks bạn rất nhiều, và những bạn khác nhiệt tình giúp đỡ nữa.Nhưng chỉ lần này mình mới thấy graphics properties
KO hiểu sao nó lại nằm ở ngoài nữa
Tại mình ko xem trc' sau làm mấy u chỉ đi chỉ lại hoài
hix, thanks các bạn rất nhiều, vô ddth học được nhiều cái ghê

http://widget.slide.com/rdr/1/1/1/W/8000000034e2cca/1/93/uKml-iGJvz-YpnLhuE4pFWm64MCtjEDd.jpg

DongManh
18-05-2009, 00:36
ctrl+alt+mũi tên có máy không được

conan52
18-05-2009, 01:30
hix, thanks các bạn rất nhiều, vô ddth học được nhiều cái ghê

bây giờ bạn mới biết hả trong diễn đàn tin học này bạn và mình có thể học được rất nhiều thứ mới lạ :)