PDA

View Full Version : Chương trình làm nhạc

godot
11-08-2007, 15:11
Em rất thích tự tay làm nhạc nhưng lại không biết chơi nhạc cụ nào. Em vì thế muốn cần đến sự trợ giúp của một phần mềm mà ở trong đó có thể xắp xếp, pha trộn, cấy ghép âm thanh một cách linh hoạt nhất.
Các bác nghiên cứu giúp em xem chương trình nào pro và linh hoạt nhất nhé!
Thanks.

vietky
11-08-2007, 15:33
nếu k biết chơi nhạc cụ và k biết về style cũng như hòa âm , bạn phải nhờ đến phần đệm tự động . hiện nay chỉ có Midi utility là đáp ứng được yêu cầu của bạn . Nhập note vào và phần mềm tự địng hòa âm cũng như style cho bạn . Các phần mềm khác như final , Jammer pro v.v yêu cầu phải nhập hòa âm cho ct tự đánh.Tuy nhiên máy k thể như người đc nên chán lắm .

musicchicken
05-09-2007, 17:06
Bạn dùng thử Band in a box xem!

khungtanthoi
05-09-2007, 17:09
FL Studio.
................

bihoctinhoc
01-10-2007, 07:53
The' moi nguoi lam on noi cu the hon.Hien o TpHCM software nao lam duoc cac nhac cu?

Ghost1982
01-10-2007, 11:36
Sony Sound Forge
Adobe Audition - Cool Edit pro
CubaseSX | Nuendo
Goldwave
Fl Studio
....

godot
12-10-2007, 19:19
Em nghe nói thằng CakeWalke gì đó làm pro lắm phải không các bác? Vậy em nên dùng nó hay thằng FL Studio?

vietky
13-10-2007, 21:41
cakewalk là tên chung , bây giờ mới nhất của nó là sonar7 rồi . đây là phần mềm chuyên làm nhạc và thu âm ( rất chuyên nghiệp ) , tương đương với nuendo , cubase của steinberg hay pro tool ( mac ).
nếu thực sự yêu thích hãy tìm hiểu về nó . mình cũng đang dùng sonar6.2

dantam2409
17-10-2007, 01:28
Các bạn có hướng dẫn sử dụng phần mềm nuendo ko? cho minh xin đi,cảm ơn các bạn nhiều lắm!

vietky
17-10-2007, 01:53
bạn vào trang www.magesy.org nhé , vào mục ebooks có rất nhiều sách . mục app thì các loại phần mềm lẫn vst , vsti . yêu cầu đăng ký thành viên ( free ) thì mới thấy link . chúc vui .

NovaLane
17-10-2007, 20:07
Bạn muốn tự tay làm nhạc mà lại không biết chơi một loại nhạc cụ nào thì chắc chắn là bạn cũng chưa được học về nhạc lý. Bởi vậy mình cho bạn lời khuyên là nên trau dồi kiến thức âm nhạc trước, sau đó mới tính đến chuyện làm nhạc.
Bạn có thể tìm hiểu một số soft làm nhạc nhỏ nhỏ như beatcraf, music maker ... nâng cao hơn thì xài Fruity Loop, còn mình hiện đang sử dụng phần mềm Reason 3.0 của Propellhead. Còn các soft khác như Nuendo, Adobe Audition hay Goldwave gì đó, muốn làm nhạc với chúng nó phải có dây midi gắn với keyboard, mixer + E.gui ...
Chúc bạn thành công