PDA

View Full Version : giup minh set up headphone + Mic

onggiaø
11-08-2007, 02:27
chào các bạn hôm nay ,mình xin hõi các bạn chĩ giùm mình cách chĩnh sao cho .cái headphone ( có mic) cũa mình , có thễ mỡ nhạc window media player mà vẫn nói cho người khác wa yahoo hay là paltalk vẫn nghe dc.vì bình thường mình kô mỡ nhạc thì MIC nói wa yahoo ,hay trên paltalk rất rõ. nhöng khi minh mỡ nhạc lên ,thì nói ko ai nghe ,mặc dù là lúc đó mình mỡ nhạc rất là nhõ ,hầu như là gần Min Volume rồi. xin mấy pro chĩ giúp ,giùm mình ,cám ơn rất nhiều ,ah quên mình xài soundcard Realtek HD audio mânger 4.1 .mình câu ra Amply 200 wat .và 2 loa AR ,150 wat mỗi loa. xin cám ơn các bạn đã đọc và hướng dẫn giùm mình ,thank a lot

VTABC
11-08-2007, 04:00
soundcard Realtek HD audio....
Thường thì loại này có ba lỗ cắm và chúng dùng lưỡng tính thông qua phần mềm Realtek studio của nó khi cài đặt kèm .Lỗ mic màu hồng.Lỗ này có hai tác dụng phát tiếng và thu âm mic .Trong phân chọn tinh chỉnh audio bị đặt chế độ tự động hay các trình đọc media tự động chỉnh.Hãy kích vào biểu tượng audio Realtek studio dưới phần đồng hồ .Tìm lỗ míc hay màu (hồng) nhấn kích đúp chuột nó sẽ chuyển thành Mic và ngược lại
Nhiều trình chỉnh bằng cách bạn có thể thấy chuyển cử sổ dọc hiện chữ dể chọn các tính năng minh cần tại các lỗ tương ứng
--------------
Trong trường hợp phần ảnh hưởng không gian ồn bạn có thể bật thanh tinh chỉnh loa tìm cần mic hạ xuống dứoi .Nếu không thấy bạn có thể tìm tai Panel

onggiaø
11-08-2007, 16:19
thank bro rất nhiều đễ mình thữ lại xem sao