PDA

View Full Version : xin giúp về cách nén file nhạc

nhidong
03-08-2007, 19:26
các sư huynh sư tỉ làm ơn cho muội hỏi về mấy vấn đề sau
1. nén file nhạc: số là nhidong có mấy cái đĩa nhạc có một số bài hát hay bi giờ muốn nén lại để chuyển qua máy mp3 để nghe nhưng không biết cách làm nghe thằng bạn bảo là phải có phần mềm gì đó mới có thể nén lại nhiều được chứ nếu không thì có nén cũng chả được bao nhiêu ( cái này thử rùi chỉ được 2-3MB là cùng)
2. ghi đĩa: mình đang sử dụng nero exp 6 và ổ DVD/CDRom hiệu asus vậy không biết là có thể xem và ghi được đĩa DVD không
3. nhidong muốn format lại đĩa CD thì làm thế nào có thể dùng ct eraser disc của nero không
xin mọi người chỉ giúp nhidong cám ơn nhìu vì đã tìm trong ddth rùi nhưng không thấy search trong box đến trang 20 luôn mà hổng thấy )

The Old Man
03-08-2007, 22:50
1. Tuỳ thuộc vào độ chứa của máy MP3. Nếu MP3 chỉ có 1Gb thì chỉ chứa được 1 Gb nhạc Mp3. Dùng WMP RIP nhạc từ dĩa CD thành MP3 vào ổ cứng. Sao khi có một số (trung bình <>200 bản MP3 cho 1GB) thì cắm MP3 player vào PC và dùng windows explorer copy thẳng vào máy Mp3.
2. Tuỳ theo ổ DVD/CD của bạn có khả năng Write DVD hay không?
3. Chỉ có dĩa CD RW mới format lại được và đương nhiên là phải có ổ Cd RW.

Theo cảm nhận của tôi thì hình như bạn không có DVD RW nên câu số 2 không làm được. Và câu hỏi số 3 thì các dĩa CD bạn có 99% không có phải là loại CD RW nên bạn cũng không thể format được Cd dù bạn có ổ RW.

nino
04-08-2007, 23:42
Câu 1: Có thể dùng phần mềm hero để convert file nhạc từ đĩa CD Audio sang MP3, chất lượng và tốc độ chuyển cũng rất tốt (nhớ chọn layer 3)
Câu 2 - 3 Thì Bác TOM đã nói rồi

hungvq7888
05-08-2007, 00:50
hãy vào trang www.thienlong.org để download Xilisoft 3GP Video Converter hoặc phần ImTOO MPEG Encoder này để định dạng lai file là xong nha

Co Loa
05-08-2007, 15:44
3 câu trả lời của bác TOM là tuyệt cú mèo :=)

Cần gì phải tìm đâu xa ngay trong Windows Media Player và NERO ta có thể chuyển đổi từ CD qua MP3 dễ như trở lòng bàn tay, nếu sành điệu và dùng để quản lý file MP3 thì vào trang Apple tải soft iTunes miễn phí về xài.

vid
05-08-2007, 16:46
Nếu bạn muốn nén MP3 để giảm dung lượng thì chỉnh Bit rate thấp xuống một chút là được mà, 48 cũng nghe ổn đấy.

luongchicuong
06-08-2007, 20:18
Bạn có thể dùng ImToo, cái nay có thể chuyển được hầu hết các định dạng mà chất lượng rất OK, ban thử xem

nhidong
12-08-2007, 20:49
co the dung total convert de chuyen VCD qua CD roi nen thanh mp3 duoc khong vay
Pác CL ui trong nero dùng cái nào để chuyển vậy trước giờ nhidong chi biet dung nero để ghi đĩa thôi nghe nói nero còn có thể chỉnh sửa các bài nhạc nữa ko biết có đúng không

spartacus
12-08-2007, 22:06
làm sao phải nhiều công đoạn thế bạn chỉ cần dùng Herosoft là có thể covert nhạc *.Dat thành MP3 được mà. Mà thằng Jet Audio cũng có rất nhiều tiện ích chuyển đổi định dạng file nhạc mà. Còn Nero thì mình cũng không biết nữa, từ trước tới giờ chỉ dùng nó để ghi đĩa thôi à.

nhidong
13-08-2007, 20:22
mình xài WMP chứ ko có xài herosoft mà ko biết WMP có thể chuyển VCD thành mp3 đc ko nhỉ

wiwibak
14-08-2007, 13:32
Mình thấy phần mềm "MP3 convert" hoặc "All covert" bán đầy ở các tiệm đấy !! Nén mp3 ngon lành luôn !! Đâu cần phải sử dụng mấy cái phần mềm kô chuyên cho việc covert mp3 vậy chứ !!

nhidong
16-08-2007, 20:04
vấn đề là có sẵn sao ko xài mà phải đi mua kc chỉ làm nhạc vào máy mp3 thường thui với lại nhidong cũng đâu fải dân chuyên