PDA

View Full Version : Burn DVD....... kíu

chetnhat
02-08-2007, 09:12
Mình có một cái ở ghi là DVD/CD-RW (hiệu asus), và mình cần burn một số video hội diễn văn nghệ. Mình xài nero 6 burn mà cái nút burn nó không hiện lên gì hết, Xài nero 7 thì bản demo nên có vẻ cũng không xong. Mình cũng thử xài một cái soft của tàu (cái này có giới thiệu trong mục phần mêm (blaze pro thì phải) thì nó báo là không tìm thấy device???????????????????
Phải làm sao đây em phải làm sao đây, có phải cái ổ này............. không ghi được hay là em không biết cách burnnnnnnnnnnnnn à a á aaaaaaaaaaaaa

chetnhat
02-08-2007, 09:12
Đừng nói là em convert sang WMV rồi đánh CD nhà, thử rồi nhưng chất lượng hình ảnh quá tệ

nguyenkim1
02-08-2007, 10:01
Bạn thử cài lại bản Nero 7 full đi, copy đĩa DVD cũng bình thường thôi, cũng như copy VCD, nhưng bạn kiểm tra lại xem ổ DVD của bạn có đúng là có chức năng ghi đĩa DVD kg? (theo mình nghĩ ổ của bạn chỉ có chức năng ghi đĩa CD).

The Old Man
02-08-2007, 10:31
Dùng Nero Vision của Nero 6.
Chọn Make DVD - DVD Video
Click Add Video files - Chon video file của bạn.
Xong rồi thì click nút Nextvà click Next cho tới Burn Option.
Chọn Burn to và chọn ổ DVD mà bạn bỏ cái DVD trống vào.
Và click BURN

ut_xam
15-09-2007, 13:27
Có một vấn đề nan giải nữa muốn thỉnh giáo các bác đây:
-Đầu burn disc vẫn xài được nhưng khi bỏ một cái disc trắng mới tinh vào thi nó không nhận...báo là No disc...
-Làm theo bác The Old Man sau khi đã add file xong...next phát nữa...ra đến chữ burn thì nó không hiện lên.Không thể click vào được...
Bài viết này hơi cũ nhưng quả thật tìm không ra một bài viết nào có liên quan như bài viết này...Các bác thông cảm...tôi móc lên chúng ta cùng thảo luận tiếp.Thanks...

ut_xam
15-09-2007, 13:31
Đọc kĩ ở bài trên có bác nói có thể đầu chỉ burn được CD...Xin nói rõ ngày trước tôi đã từng burn dvd rồi...Bẵng đi một thời gian không đùng đến,giờ nó mới trở trứng ra thế này...đến là bó chiếu...

khungtanthoi
15-09-2007, 21:07
Gắn lại dây IDE xem...

LUU GU
16-09-2007, 16:00
Ồ có khả năng bạn chưa cài driver của ổ dvd rùi.

Co Loa
16-09-2007, 16:38
>Ồ có khả năng bạn chưa cài driver của ổ dvd rùi.

dưới windows XP thì chả phải cài đặt driver gì cả.

Hãy xem đổi dây cắm IDE và xem lại setting master và slave đúng chưa?
Nếu dùng các trình Virtual CD/DVD driver thì deinstall hế đi.

Tốt nhất set đầu ghi thành Master hay single và cắm vào ổ secondary IDE.