PDA

View Full Version : Loa 2.1 và cardsound 5.1..các pro fan rock gở rối giúp em

victorking
24-07-2007, 22:51
Em dang tìm một cặp loa nào có thể đáp ứng được nhu cầu rock của em. Em chỉ cần loa 2.1 thôi.khỏang 70$-80$. tư vấn giúp tớ nhá.
loa 2.1 sử dụng thêm cardsound nào thì ok.nếu xài thì có hay hơn không. Giúp tớ nhá các bro.Em là người mới gia nhập có gì chiếu cố.thanks bro

VTABC
26-07-2007, 05:13
Bất cứ dòng nhạc nào đi nữa cũng cần chất lượng âm thanh với tần dung min thấp và max -db +db .Với những loa trên vi tính thì chỉ có dòng hệ âm thanh ảo có thể cho bạn đã tai thôi .Với 2.1 không đáp ứng cho bạn nghe Rock .Dòng nhạc này đòi hỏi bạn cần có loa trung và loa treck tốt nhưng 2.1 lại không phải dạng này .Hiện thị trường có dòng 2.1 DOBY (3D) kèm thêm bass tubor .Cũng chỉ nghe nhạc vàng hay dòng thính phòng ,xem phim tốt thôi
Người yêu nhạc ,hưởng thụ nó cần nhiều tới các thiết bị chuẩn
Bạn có thể dùng Ampli với đôi loa thùng cỡ 40W hiệu Sunsui 40W
Khi mua nhớ kiểm tra loa treck
Hiện thị trường có nhiều cạc âm thanh 5.1 giá 10 $ bạn có thể mua dể có 3 kênh ra mua bộ dàn 5.1 = 90$.Để có âm thanh tốt hãy trọn sản phẩm mà các chức năng tăng giảm âm tần bằng tay thì tốt và hiệu quả .Điều kiển từ xa chỉ phụ trách volumme và chuyển đường vào như Axu 2.1 ,5.1
Chúc như ý

vibi
28-07-2007, 19:11
Khi bạn đặt yêu cầu chỉ cần loa 2.1 thì tôi chắc bạn đã có hiểu biết ít nhiều về phần cứng. Nghe nhạc + phần cứng thì vào đây nà bạn. /http://www.vozforums.com

lmp900
28-07-2007, 20:14
Chỉ có 1 sound card mà tui thích, dù bất cứ giá nào, là cái Chaintech AV710, rất hên là nó rẻ, khoảng $30. Lý do là nó dùng cái Envy chip, và cái trong bao năm xài bao nhiêu sound card, không có cái nào mà tiếng nhạc "ngọt" và "diệu" và thanh như card này.
Tức nhiên cái Chaintech AV710 là cái rẻ nhất dùng Envy chip, nhưng nếu bác dư tiền bác có thể mua cái đắt tiền hơn dùng chip đó như là M-Audio.
Tức nhiên card này chính là dùng để nghe nhạc, chứ chơi game thì mua mấy cái Creative thì tốt hơn nhiều.

Còn loa thì không biết, tui không nghĩ với giá tiền bao nhiêu đó có thể mua một cặp loa chất lượng đâu. Đối với tui chất lượng tạm tạm là ít nhất cũng một cái receiver rẻ tiền cộng với một cặp loa thiệt (không phải loa computer!).
Nhớ rằng dùng sound card ngon tới cở nào mà loa dỏm cũng nghe tồi, và ngược lại loa ngon mà sound card dỏm cũng nghe tồi...

vibi
29-07-2007, 18:47
bác imp900 ơi, bác cho em hỏi ở việt nam, hcm thì đi đâu mua được em AV710 vậy hả bác? Xin bác chỉ dùm em, cám ơn bác trước :yes:

son12c2hp
01-08-2007, 21:30
hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại loa đa dạng và phong phú về chủng loại.Tớ nghĩ là chỉ cần khoảng 50$ là bạn có thể tậu một bộ loa vi tính 4.1 công suất khoảng 500-600W, như vậy là cũng có thể nghe Rock được rồi.Tớ cũng là một fan Rock , hiện nay tớ đang dùng loại loa thùng công suất 900w nghe cũng được.chúc bạn sớm có được bộ loa vừa ý.