PDA

View Full Version : nhấn phím space(khoảng trắng) xuất hiện dấu chấm trên đầu?

manhhaihd
24-07-2007, 15:10
máy em sài office 2003 trước kia bình thường bây giờ ko bit ai chỉnh gì mà mỗi khi bấm phím space( khoảng trắng) thì nó hiện dấu chấm trên đầu(chỉ bị hiện tượng này khi đánh văn bản(word)). khi in ra thì ko có dấu chấm đó. và còn 1 lỗi nữa là: khi nhấn dấu ...(3 chấm) đến dấu thứ 3 thì nó lại quay lai ko có dấu nào cả. em đã cài lại office mà ko được. pác nào bít chỉ giúp em, em đang cần gấp. thanks!!!!!!!!(gõ tiếng việt cũng như tiếng anh đều bị như vậy)

manhhaihd
24-07-2007, 21:28
xeo hok pác nèo giúp em vậy. hhuhuhu

Dawn
24-07-2007, 23:25
Bạn vào Tool -> Option -> Trong tab View, phần Formatting marks, bỏ chọn ở Spaces.
Còn hiện tượng dấu 3 chấm thì tớ chưa tìm ra.

manhhaihd
25-07-2007, 08:31
thanks Dawn nha. bro nào biết cái vụ này giúp em với

tramlang
25-07-2007, 09:31
Thấy chú ...."khóc" quá, anh nóng ruột luôn mà hổng giúp chú được ( Anh...có biết gì cái vụ này đâu mà giúp bây giờ hở trời?). Anh em nào vào giúp chú ấy một chút đi. Thương quá!!! Mến.

all4country
25-07-2007, 09:46
Chắc là do mấy con Macro thôi, thử tắt System Restore rồi vào Safe Mode quét xem sao bạn!

manhhaihd
25-07-2007, 10:19
máy em ko bị virus gì hết mừ. em đã scan virus như vậy rùi mừ hok được.

ongkenh
25-07-2007, 10:30
Giá mà bạn cho một cái hình thì có thể giải quyết vấn đề dễ dàng hơn.
Thử cài lại cả bộ gõ xem,phông chữ nữa.

manhhaihd
25-07-2007, 10:37
em cài lại hết cả rùi từ bộ gõ, fonts,và office lun rùi mà ko được.

ongkenh
25-07-2007, 11:58
Thời gian đợi bài trả lời, cũng đủ để bạn cài lại win và các ứng dụng. Cài xong tạo 1 file back up ghost sau này có vấn đề thì bung lại

manhhaihd
25-07-2007, 13:27
choài ơi cài lại win thì nói làm chi

DSon
25-07-2007, 14:47
Cái này mình không biết có đúng không. Nhưng hình như bạn chỉnh cái gì đó trong Win mà nó ra vậy thôi, chứ thực tình không có chuyện bị lỗi Office hay Bộ gõ gì gì đâu. Cài lại Win thì chẳng còn gì để nói, nhưng hiện tại bạn hỏi như vậy thì nó vẫn còn hoài, không giải quyết được. Bạn hỏi ở đây để rút kinh nghiệm lần sau chứ không phải để sửa bây giờ. Tình huống này tui biết là có sự thay đổi gì đó trong WIN của bạn(không phải lỗi) nhưng không giúp được. Thông cảm hén:) Tui chưa gặp trường hợp này nên chịu:D

Dawn
25-07-2007, 20:30
Tớ thì không nghĩ là do virus hay lỗi Win, bởi vì một lần tớ cũng bị chèn các ký tự đặc biệt vào word.
Khi đó cài lại win thì chưa, nhưng cài lại Office thì có; thế mà không ăn thua, vì các thiết lập được lưu lại hết.
Hóa ra là do chỉnh Option mà thôi.

Bạn thử bật/tắt một số tính năng trong Option xem, mặc dù thế này là hơi mò mẫm.

Còn nếu bí quá thì lập một User account mới trong Win, vì mới nên các thiết lập đều để ở mặc định, và đành khi nào dùng office thì qua account đó vậy.

Mà sao mọi người thích cài lại Win thế nhỉ? Hay gì việc ngồi trước màn hình hàng giờ để làm cái việc chán ngắt đó chứ? Mà xong lại còn phải chỉnh các thiết lập của mình, cài thêm các soft hay dùng... Nói chung là phiền phức!

tramlang
26-07-2007, 04:25
Mà sao mọi người thích cài lại Win thế nhỉ? Hay gì việc ngồi trước màn hình hàng giờ để làm cái việc chán ngắt đó chứ? Mà xong lại còn phải chỉnh các thiết lập của mình, cài thêm các soft hay dùng... Nói chung là phiền phức!

Không hẳn là mọi người thích cài lại win, nhưng mà là có một ít người chỉ biết, ( hay là chỉ thích) khuyên người khác cài lại win! Mến

vngoogle
02-08-2007, 14:04
Trong Office Bạn vào tool -spelling& Grammar -Settings bỏ hết dấu điền trong đó, có thể giải quyết đc vấn đề của Bạn.

Nên học cách giải quyết vấn đề chứ không phải cài gì cũng cài lại

lenhatduy
09-04-2009, 21:49
co ai giup em lam bai VBA nay ko Chỉnh sửa trong toàn văn bản: Trước dấu , . ; : ! ? không có khoảng trắng Sau dấu , . ; : có một khoảng trắng