PDA

View Full Version : Định dạng giành cho đầu đĩa

cdv1010
10-07-2007, 17:27
Mấy bạn có thể cho mình biết những định dạng video mà đầu dĩa bình thường có thể đọc dc ko?

hunghoai
10-07-2007, 19:40
Cái đó thì xem đầu đĩa ấy, nó ghi rõ là có thể đọc được định dạng file nào rồi .

The Old Man
10-07-2007, 22:20
Tuỳ thuộc đầu dĩa, nó có thể đọc dược:
CD music, VCD, SVCD, MP3, JPEG, WMA, WMV, DIVX, AVI, MPG

cdv1010
11-07-2007, 08:52
Thanks mấy bạn nhiều, mình còn một câu hỏi nữa
Mình có một số film dạng divx, bây giờ muốn add subtitle cho film đó thì dùng ct nào?
Muốn cho film đó có phụ đề mà đầu đĩa có thể coi dc thì phải làm sao?
Cuối cùng là mình ghi nhiều film dạng divx lên một đĩa DVD dc ko?
Và đầu đĩa bình thường có coi dc ko?
Khi ghi nhiều film lên một đĩa DvD thì làm sao để tạo menu chọn film?
Cảm ơn nhiều, mong sự giúp đỡ

Co Loa
11-07-2007, 13:31
>Muốn cho film đó có phụ đề mà đầu đĩa có thể coi dc thì phải làm sao?

những players tôi đã làm quen thì không có cái nào đọc được cả phụ đề.

>Cuối cùng là mình ghi nhiều film dạng divx lên một đĩa DVD dc ko?

được chứ.

>Và đầu đĩa bình thường có coi dc ko?

nếu ghi theo dạng Data ISO/UDF thì xem được tốt.

>Khi ghi nhiều film lên một đĩa DvD thì làm sao để tạo menu chọn film?

dùng trình authoring dàng cho DivX ví dụ TMPG DVD Authoring version gần đây nhất.

VTABC
11-07-2007, 15:19
dùng trình authoring dàng cho DivX ví dụ TMPG DVD Authoring version gần đây nhất
Bác Coloa !.Tôi đã dùng nó tạo Menu cho DviX nhưng nó thể hiện rất tốt trên PC còn trên đầu gia dụng không thể hiện Menu .Bác có thể đọc và chỉ cách nếu có thể

hunghoai
11-07-2007, 16:18
dùng trình authoring dàng cho DivX ví dụ TMPG DVD Authoring version gần đây nhất
Bác Coloa !.Tôi đã dùng nó tạo Menu cho DviX nhưng nó thể hiện rất tốt trên PC còn trên đầu gia dụng không thể hiện Menu .Bác có thể đọc và chỉ cách nếu có thể
Giống em quá, hôm qua cũng tạo menu xem trên PC thì OK, nhưng trên DVD Player thì chỉ nhẩy tracks được chứ ko thấy menu đâu cả .

Co Loa
11-07-2007, 17:39
>tôi đã dùng nó tạo Menu cho DviX nhưng nó thể hiện rất tốt trên PC còn trên đầu gia dụng không thể hiện Menu .Bác có thể đọc và chỉ cách nếu có thể.

Xin lỗi CL không nêu rõ là chỉ có đầu player mới đây nhất mới hỗ trợ, những player trước đây thì không.

nino
11-07-2007, 18:35
Tuỳ thuộc đầu dĩa, nó có thể đọc dược:
.... DIVX, AVI, ....

Ở Việt Nam hiện nay hình như mấy đầu DVD có ghi MP4 mới đọc được đĩa này đó bác T.O.M à, ở nhà em có 2 cái đầu DVD của Cali... nhưng không có đọc được mấy cái đĩa Mp4 :(, đầu hè vừa rồi phải mua cái DVD MP4 mới đọc được mấy cái đĩa MP4 Tây Du Ký cho đệ tử xem đó Bác!

vnn1980
20-07-2007, 07:40
Tôi down 1 bộ phim về nhưng định dạng ISO đọc thế nào đây

nino
20-07-2007, 09:41
Đó là tập tin ảnh, bạn phải chép nó qua CD hay DVD mới đọc được bạn à

trungk9d
20-07-2007, 10:23
Bạn dùng trình UltraISO để burn. Hình như Nero cũng đọc được file .iso (em chưa ghi file iso bằng Nero bao giờ :) )

Co Loa
20-07-2007, 14:48
Nero cũng ghi được đĩa định dạng ISO bình thường.