PDA

View Full Version : nhức nhối với con N70

futureneo81
10-07-2007, 13:28
Mình mới mua con N70 được 2 tuần nhưng mà thỉnh thoảng nó hay bị treo máy lắm nên cứ phải tháo pin ra để khởi động lại vì nút power cũng bi vô hiệu hóa luôn. Bỏ ra hơn 5 riệu mua tậu con điện thoại mà lại thế, em tính mang đi bảo hành nhưng mà sợ người ta chữa bò lành hành bò què thì toi 2 tháng lương của em vì ở VN máy cái bảo hành không bảo đảm lắm.

Mình cài chương trình UltraMp3 vào máy thì thỉnh thoảng bật nó không len nữa nên phải khởi động lại máy thì mới được, sao thế các bác, có phải cài chương trình nghoaif vào nên nó chạy không ổn định không.
Các bác giúp em 2 vấn để trên nha

Phở Tái
10-07-2007, 13:34
Bác đem lên chỗ bảo hành của Nokia trên đường 3/2 ấy, Nhân viên bảo hành xinh với Nhiệt tình lắm ^^

www.cosaonoivay.com

futureneo81
11-07-2007, 08:19
em ở Vũng Tàu cơ, cung mang ra hỏi rồi nhưng người ta nói dòng N70 hay bị lỗi này lắm, bác nào dùng rồi và bị lỗi này chỉ em với

T.R.A.C.Y
11-07-2007, 09:54
trời ơi, bây giời mới biết N70 dởm thế này. Hồi xưa sém chút nữa là mua N70. May quá. Xin chia buồn với các bác. Mau mau mà bán đi mua con khác đi. Dùng như vậy thì ức chế lắm. Có ngày bực mình quá đập điện thoại như chơi :D

TDNC
11-07-2007, 10:05
Bạn mua nhầm đổ quỷ gì rồi, mình mua N70 từ lâu, xài đến giờ vẫn tốt, không thấy trục trặc gì, nhiều người xài qua N70 cũng không thấy hay bị lỗi như bạn nói.

thitkhohotvit
11-07-2007, 10:12
Mấy bác nên để ý mấy con NSeri xài OS Symbian nên khi thoát 1 chương trình nào đó phải exit cho đàng hoàng, thường xuyên vào task manager (đè luôn phím menu) để kiểm tra xem còn chương trình nào đang hoạt động hay không, nếu còn thì vào và exit hẳn ra, nếu không máy sẽ bị chiếm dụng bộ nhớ và chạy như con rùa.

Phở Tái
11-07-2007, 12:00
Bạn Fomart lại máy thử đi (nhớ backup dữ liệu trưước).

ha_btre
11-07-2007, 20:33
Mình mới mua con N70 được 2 tuần nhưng mà thỉnh thoảng nó hay bị treo máy lắm nên cứ phải tháo pin ra để khởi động lại vì nút power cũng bi vô hiệu hóa luôn. Bỏ ra hơn 5 riệu mua tậu con điện thoại mà lại thế, em tính mang đi bảo hành nhưng mà sợ người ta chữa bò lành hành bò què thì toi 2 tháng lương của em vì ở VN máy cái bảo hành không bảo đảm lắm.

Mình cài chương trình UltraMp3 vào máy thì thỉnh thoảng bật nó không len nữa nên phải khởi động lại máy thì mới được, sao thế các bác, có phải cài chương trình nghoaif vào nên nó chạy không ổn định không.
Có thể do xung đột của một số PM cài thêm. Bỏ thẻ nhớ ra xem có còn bị treo không? Nên sao lưu lại danh bạ, các tư liệu cần thiết và format máy (4 ngón)

Xpro
16-07-2007, 08:09
dể thui bạn ạh bạn format lại máy thui số nè (*#7370#) nếu nó có hỏi lock code thì gõ (12345) oki

aloneheart
21-07-2007, 18:09
cái này chắc do bạn ko quen xài symbian. bạn đem qua trung tâm bảo hành, yên tâm ko có chuyên chữa lợn lành thành què đâu.

nmd1207
21-07-2007, 18:19
thử format : call + * + 3 + nguồn . Format hoàn toàn luôn . Trở về nguyên thủy như mới lúc suất xưởng . Mất tất cả phần mềm, cài đặt trong máy . Trước khi format kỉu này thì tháo thẻ nhớ ra .
Nếu format kỉu này mà máy vẫn bị lỗi như trên thì tốt nhất ra trung tâm bh NOKIA . Thường là nó up lại flash .
Cũng đang dùng N70 , hồi trứoc cũng bị lỗi đơ máy , tháo pin ra lắp lại một lúc lại bị. Mang ra Nokia bh dùng suốt từ đó đến h ko thấy gi`. thường dùng mấy con N có symbian thì nên thi thoảng khởi động lại máy.

hoaikhong00
27-07-2007, 22:58
n70 dùng hệ điều hành sybian mới dùng không quen hơi khó dùng nhưng dùng quen sẽ rất hay vì các ứng dụng cài thêm nhiều và dễ dàng .Bạn nên format cả máy lẫn thẻ rồi cài lại các chương trình .Có thể dow pm trên 2 trang web
http://gallery.mobile9.com
http://www.thienlong.org phần forum
cậu đừng dùng ultra nghe nhạc dễ bị đứng và giật dùng power mp3 tốt hơn nhiều

babylearnit
28-07-2007, 00:06
em cũng thik con N70 này vì ổn định nhưng dòng symbian này ko có cái để chọt chọt :D nên đàng trung thành với chú HP

Mà người ta nói hard reset chứ ko phải format phải ko mí bro!? Format tức nó ko còn cái gì trong đó, còn hard reset là quay tại tình trạng lúc xuất xưởng, bên PPC thì nói thế, chắc bên symbian dùng từ cũng khác :D

hoaikhong00
29-07-2007, 11:15
hehe symbian nói format là làm máy nó giống lúc xuất xưởng chứ không phải là xóa sạch dữ liệu của nó .Cái mình format là ổ c của máy quá trình format tiếp diễn bằng việc bung những file hệ thống từ ổ z .Như vậy hệ điều hành của máy không mất ( thực ra đã mất và được cài lại trong cùng một quá trinh) >Thế nên gọi là format vẫn chính xác

Xpro
30-07-2007, 17:59
fomat là con đường nhẹ nhất (khỏi tốn money) còn hết đường thì phải chép lại trương trình up version mới hơn để có thể chạy ổn định

Hell Fire
06-08-2007, 03:14
Mấy series N này NOkia cho up firmware free online roài, khỏe re. Bác future ở Vũng Tàu thì thử up firmware ở nhà xem sao, nếu xui wá thì chỉ tèo máy, đem đi bảo hành vẫn được (còn trong hạn :D)

c2t
06-08-2007, 10:16
Mấy series N này NOkia cho up firmware free online roài, khỏe re. Bác future ở Vũng Tàu thì thử up firmware ở nhà xem sao, nếu xui wá thì chỉ tèo máy, đem đi bảo hành vẫn được (còn trong hạn :D)

Bạn chỉ cách làm cài này với, thanks.

Xpro
09-08-2007, 18:36
vậy hã chạy ở nhà còn tốn money hơn nội mua cái cục để chạy là 300 đô đó bạn thích thì cứ chạy nhe

Hell Fire
11-08-2007, 00:22
Hehe, vậy là bác ko bít ròi, từ đời 6680 trở đi, là Nokia cho update firmware wa cáp USB (cáp dữ liệu) đi kèm máy ròi :D, mình đã làm với cai 6681 & N73. Cái up như bác nói là đời cũ trở xuống.

Bác vô link : http://www.nokia.com/A4176089

- chọn máy
- click Update via PC
- Next
- chọn ngôn ngữ, nó sẽ down cái ch.trình up firmware, mấy chục MB ko nhớ nữa
- cài dzô, làm theo hướng dẫn của nó

Lưu ý truớc khi up :
+ pin đầy
+ backup data vô thẻ nhớ
+ chọn profile là General (quan trọng lém đó, nhìu nguời wên, bị die đt :D)
+ kiểm tra kĩ cáp nối với đt, dễ sút lắm, nếu đụng vô tí là sút, đang up là die, bởi dzị khuyến cáo nếu cáp đã nói OK thì thực hiện up, rồi tránh xa cái PC + đt, để khỏi táy máy :D
+ nên tắt lun máy cái soft anti virus, nhìu khi xui nó can thiệp vô cũng mệt, giống khi up firmware cho PSP, hay bị brick cũng tại mấy cái này
+ có điều kiện nên up = laptop để sure nguồn điện
+ DO IT WITH YOUR OWN RISK :D

zz_nguoiQuang_zz
20-09-2007, 00:25
máy bị lỗi mà up FrimWare (FW) ha ha, tức cười thiệt
cách tốt nhất: format thẻ nhớ, chạy lại chương trình cho em n70, sau đó cài lại chương trình (game, app) chó nó, và tốt nhẩt nên cài vào thẻ nhớ OK.
Giờ thì tốc độ load hơi bị nhanh đó nha bác, nên chạy lại version mới nhẩt, nếu mất nguồn hay trắng màn hình chạy lại version như ban đầu (ghi nhớ ver ban đầu trước khi chạy OKE)
học tói đâu rùi chú phờ rố hồ hồ

zz_nguoiQuang_zz
20-09-2007, 00:27
nói thêm update FW trên Nokia chỉ thực tế với máy đang hoạt động bình thường thôi, OK, còn bệnh của bác kia là do treo máy (khả năng bộ nhớ trong đầy và thẻ nhớ chưa quá nhiều, version cũ ko hỗ trợ thẻ tốt cho nhớ dung lượng lớn nên loading chậm -> treo máy)

Hell Fire
20-09-2007, 14:30
nói thêm update FW trên Nokia chỉ thực tế với máy đang hoạt động bình thường thôi, OK, còn bệnh của bác kia là do treo máy (khả năng bộ nhớ trong đầy và thẻ nhớ chưa quá nhiều, version cũ ko hỗ trợ thẻ tốt cho nhớ dung lượng lớn nên loading chậm -> treo máy)
Bởi vậy mới kêu up firmware bác ơi :buck:

zz_nguoiQuang_zz
20-09-2007, 22:05
bác nói úp FW Online = chương trình của Nokia => d/v máy hoạt động bình thường, ai biểu bác nói ko rõ hề hề

tiger_07
23-10-2007, 22:24
...cÁc PÁc Ui....??.....choa E Xin MẤy CÁi PhẦn MỀm Cho E N70 ZỚi...cÀng NhiỀu CÀng Ít.....he..he....thank CÁc PÁc........

ngochalong76
23-10-2007, 22:26
hàng nhái à. mua con mới đi

lovesymphony
30-10-2007, 19:59
muốn kiếm phần mềm thì lên http://www.thienlong.org/forumvn/index.php mà tìm.muốnn gì có nấy.

Mr.baodaica
01-11-2007, 20:56
Theo tui nên bán nó đi....Mua cái khác xài hehe

tienhuy_hh88
31-10-2009, 06:38
Anh em oi,cho em hoi, me sai con n70 me,em chup anh chon phone memory thi no luu duoc,chon card memory thi chup xong hay quay video xong mo gallery thi ko co anh va video,may anh cho em hoi no bi lam sao,the van nghe nhac binh thuong

nho22000
01-11-2009, 16:18

Theo tui ,bạn hãy xem mấy cái phần mềm cài đặt á
Nhất là cái thứ chuyển hướng cuộc gọi hay tương tự .mấy cái nào bạn tự cài thì xóa hết rồi coi còn tình trạng đó không.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Anh em oi,cho em hoi, me sai con n70 me,em chup anh chon phone memory thi no luu duoc,chon card memory thi chup xong hay quay video xong mo gallery thi ko co anh va video,may anh cho em hoi no bi lam sao,the van nghe nhac binh thuong

bạn tự cài fileman rùi vô kiếm chứ cái đó tui cũng gặp rùi mà nay tự nhiên nó hết.....Bạn thử reset coi *#7730#

hoaikhong00
11-02-2010, 11:17
Theo tui ,bạn hãy xem mấy cái phần mềm cài đặt á
Nhất là cái thứ chuyển hướng cuộc gọi hay tương tự .mấy cái nào bạn tự cài thì xóa hết rồi coi còn tình trạng đó không.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn tự cài fileman rùi vô kiếm chứ cái đó tui cũng gặp rùi mà nay tự nhiên nó hết.....Bạn thử reset coi *#7730#

Vấn đề là fodel của thẻ nhớ ko được định dạng đúng. Bạn cóp dữ liệu quan trọng sau đó format thẻ định dạnh fat trên máy tính. Gắn thẻ vào máy cho nó định dạng thẻ lại lần nữa ( nó sẽ tự tạo fodel mặc định) rồi giờ có thể chọn chế độ lưu thể như bình thường.

namnghinruoi
25-02-2010, 16:08
Chào!
Tôi đã từng dùng con N70 ME 3 năm rồi, không sao cả đâu! Nói chung là vừa. bạn xem lại có máy bạn cài game và ứng dụng nhiều không. Nếu nhiều thì nên xóa bớt đi, chơi game này chán rồi thì xóa, cài game khác. vì loại máy này cấu hình không mạnh, vả lại game cài đc mà lại chỏi với pm khác nên máy treo là thường. nghe nhạc thì ok. Có điều chụp hình quay phim nh thì cũng nên sang-xóa bớt đi!
N70 nghe nhạc có gắn phone là Pro!!!!!
các pm thường hay bị treo máy tôi thường bị là : chặn cuộc gọi ACM