PDA

View Full Version : File video "tên".mp4

luc_tinhoc
02-07-2007, 22:37
Hiện tại, trong máy vi tính của mình có lưu giữ một vài video có định dạng "tên".mp4 . Mình xem các video này bằng Media Player Classic và Gom Player, những chương trình xem video thông dụng nhất. Tuy nhiên, kết quả mang lại không làm cho mình hài lòng bởi vì trong quá trình play video thì cả hình lẫn tiếng đều bị đứng lại, phải đợi đến vài phút sau thì nó mới nhúc nhích được vài giây. Mình đã kiên nhẫn thử lại nhiều lần nhưng vẫn không hề hấn gì cả mặc dù đã cho Media Player Classic, Gom Player play những video mp4 đó.Thông tin thêm: những file video mp4 ấy có dung lượng khoảng 450MB đến 500MB !
Mình định xóa hết chúng rùi but mà chợt nghĩ lại nên vào ddth hỏi thử xem sao. Vậy ai có ý kiến đóng góp về việc này không ?

Thanks !

thuongshoo
04-07-2007, 08:43
Hiện tượng như vậy, tui đoán là do file đó chứa codec H264 mà bạn lại xài FFDShow để giải mã nên như vậy! Bạn thử xài CoreAVC để giải mã!
Mời bạn đọc bài này!
http://thuongshoo.blogspot.com/2007/02/decoder-h264-no-nhanh-nht.html

quang_thacgian
04-07-2007, 22:24
Máy mình cài Vista Codec Package 4.4.5, WMP 10 và PowerDVD 7.3 đều play các file .mp4 rất ngọt, bạn dùng thử xem.
http://www.free-codecs.com/Vista_Codec_Package_download.htm

luc_tinhoc
05-07-2007, 15:07
Mình down Vista Codec Package về rùi mà hông bít cách sử dụng, mong có ai giúp giùm !

quang_thacgian
05-07-2007, 19:45
Bạn extract nó vào thư mục nào tùy bạn, rồi chạy file Vista_Codecs_445.exe. Xong bạn dùng WMP10 play thử file .mp4 đó xem sao.

GoldenTurtle
05-07-2007, 20:01
Mình xem các video này bằng Media Player Classic và Gom Player, những chương trình xem video thông dụng nhất.

Hai chương trinh bác dùng để xem hình như chỉ thông dụng với bác thôi !

buihung
18-07-2007, 23:14
Máy mình cài Vista Codec Package 4.4.5, WMP 10 và PowerDVD 7.3 đều play các file .mp4 rất ngọt, bạn dùng thử xem.
http://www.free-codecs.com/Vista_Codec_Package_download.htm

Code này hay quá, mọi người thử dùng đi nhé.

VTABC
19-07-2007, 01:34
Tôi khuyên là đừng cài linh tinh mấy codecs fee tuy rằng có thể cho bạn đọc vài video mà bạn cần nhưng tôi thấy rất hay bị xung trong win bởi những codecs thương mại hay chơi lại fee .Nó chơi ngầm thôi .Chỉ biết là không tốt
==============================
Với 1 số MP4 ipol cài các trình sau
QuickTime Player (riêng Vista tìm bản 7.2 trở lên -Đã có 7.2.5)
Total Video Converter v3.01 chạy nó 1 loạt các codecs được cài vào máy
Win-media 11
Power DVD 7 với + DirecterX 9c

thuongshoo
21-07-2007, 12:29
Tui thì chả bao giờ xài chương trình nghe nhạc pro. NẾu có thì đó là hồi xưa :D
ngoại trừ CoreAVC là cái duy nhất phải trả tiền để xài.
MÀ tui chả thấy thằng CoreAVC xung đột với FFdshow.
Không phải codec pack nào cũng hay đâu! Cái codec thì miễn phí. Hơn thua nhau là cái tinh chỉnh sao cho tránh xung đột. Về vụ này thì K-lite Codec Pack là ngon nhất :)

Vô Tình
21-07-2007, 21:53
Về vụ này thì K-lite Codec Pack là ngon nhất
Đúng lắm. Em cũng thấy như vậy. Tuy nhiên cái file *.mp4 để xem trên mobile và các thiết bị di động (màn hình nhỏ) vậy xem trên màn hình máy tính thì chất lượng có ra chi đâu !

The Old Man
21-07-2007, 23:22
Đúng lắm. Em cũng thấy như vậy. Tuy nhiên cái file *.mp4 để xem trên mobile và các thiết bị di động (màn hình nhỏ) vậy xem trên màn hình máy tính thì chất lượng có ra chi đâu !
MP4 có thể lên đến 1080P cho PS3.
Không phải chỉ dành riêng cho mobile đâu.

thuongshoo
22-07-2007, 09:15
Tuy nhiên cái file *.mp4 để xem trên mobile và các thiết bị di động (màn hình nhỏ) vậy xem trên màn hình máy tính thì chất lượng có ra chi đâu !
Bạn này đúng là chưa đọc cái bài hướng dẫn trên diễn đàn. Cái chủ đề MPEG-4 nằm "chần dầng" ở box mà chưa đọc hả?
lại còn chưa đọc blog của tui ;)
Bạn có vẻ đang lẫn lộn giữa MPEG-4 và "MP4 của VN" đó!
Bạn có thể đọc blog google của tui!