PDA

View Full Version : Hỏi về VirtualDub.?

DungNv313
27-06-2007, 00:13
Các bạn cho mình hỏi làm sao để convert bằng VirtualDub để xuất ra file avi (xVid) mà mình có thể điều chỉnh được dung lượng file output..?
Sao trình VirtualDub của tôi cài phần audio Mp3 chỉ có các lựạ chọn đến 56 kBit/s mà không có lựa chọn đến 128kBit/s, hình :

Co Loa
27-06-2007, 00:20
Bạn phải cài trình nào có bản quyền mp3 codec.

The Old Man
27-06-2007, 01:10
Xin lổi bạn DungNv313 trước là chen vào vì không tài nào post được bài mới (new thread).

Có soft nào rip từ DVD thành ra IPOD video, movies mà trọn một phim không bi phân ra thành chapter không.
Tôi dùng thử Xilisoft DVD Ripper Platinum thì thấy rất hay có điều nó tạo ra những chapter_1.MP4, chapter_2.MP4 v.v.
Có soft nào tạo thẳng ra trọn thành 1 Movie.MP4 1 lần không.
Tôi chưa có kinh nghiệm về IPOD video nhờ các bạn đã biết chỉ giùm.
Xin cám ơn trước

Co Loa
27-06-2007, 13:37
Em thì không dùng IPOD video cũng như soft bác nêu trên nhưng nếu trình này cho phép import VOB và MPEG file thì đơn giản thôi.

Dùng bất kỳ 1 trình DVD Ripper, chọn chế độ đọc file IFO, kích vào "stream Processing" sau đó đánh dấu kiểm vào phần ""Enable Stream Processing" và "Direct Stream copy", lưu ý trong phần Settings -> "IFO mode "của trình Ripper đặt "File Splitting" = non.

Sau khi Ripp song bác sẽ có 1 file VOB mới không có chapters và import file này mà chuyển qua mp4.

DungNv313
27-06-2007, 21:58
Bạn phải cài trình nào có bản quyền mp3 codec.

___Bác ví dụ cho em vài trình đi, thank...!

___Có ai giúp được mình vấn đề dung lượng file output không nhỉ..??

Xin lổi bạn DungNv313 trước là chen vào vì không tài nào post được bài mới (new thread).
___Báo cáo bác là em cũng phải ấn submit không biết bao nhiêu lần mới post được cái thread mới đấy bác ạ.. :(

Co Loa
27-06-2007, 23:07
>Bác ví dụ cho em vài trình đi, thank...!

MPEG encoder bất kỳ, Nero 7 Premium.

The Old Man
28-06-2007, 00:06
Em thì không dùng IPOD video cũng như soft bác nêu trên nhưng nếu trình này cho phép import VOB và MPEG file thì đơn giản thôi.

Dùng bất kỳ 1 trình DVD Ripper, chọn chế độ đọc file IFO, kích vào "stream Processing" sau đó đánh dấu kiểm vào phần ""Enable Stream Processing" và "Direct Stream copy", lưu ý trong phần Settings -> "IFO mode "của trình Ripper đặt "File Splitting" = non.

Sau khi Ripp song bác sẽ có 1 file VOB mới không có chapters và import file này mà chuyển qua mp4.
Cám ơn bác CoLoa. Kiểu này thì phải làm 2 lần, tôi củng có nghỉ tới. Chỉ mong có cái Soft nào làm chuyện này trong 1 step.
Hì hì làm biếng mà. :embarrass :embarrass

The Old Man
29-06-2007, 06:17
Sau khi lò mò tìm thấy cái button "Hide chapter" trong Xilisoft DVD Ripper Platinum nó cho option tạo ra một file MP4 trọn phim. Làm thử rất đúng ý và hài lòng nên thông báo cho các bạn hay.
Cám ơn các bạn đã góp ý.

thuongshoo
30-06-2007, 21:34
Về XVid, bạn chọn xvid rồi chọn nút configure
Còn về mp3 thì bạn cài thêm Lame Mp3 xem sao ? Cái này có trong K-lite Codec Pack.
Hướng dẫn sử dụng VirtualDub thì mời bạn xem cái này
http://www.ddth.com/showpost.php?p=724717&postcount=5

DungNv313
01-07-2007, 14:28
Về XVid, bạn chọn xvid rồi chọn nút configure
Còn về mp3 thì bạn cài thêm Lame Mp3 xem sao ? Cái này có trong K-lite Codec Pack.
Hướng dẫn sử dụng VirtualDub thì mời bạn xem cái này
http://www.ddth.com/showpost.php?p=724717&postcount=5

___Cảm ơn bác thuongshoo, sau khi cài lại K-lite thì đã giải quyết được vụ Mp3..