PDA

View Full Version : [?] Convert mp3 to omg.

thagnv
09-06-2007, 19:32
Em có cái máy sony walkman nhưng chỉ chạy được file có đuôi .omg thôi. Mà muốn convert cái mp3 sang cái omg này phải tải SonicStageInstaller 4.0 của Sony về. Mà cái thằng này tải chậm dã man luôn, cái mấy chục MB mà em tải mãi chẳng xong (chủ yếu là tối về nhà tranh thủ tải, vì ở công ty bị chặn ko cho download cái gì cả).
Em cũng hỏi chú google rồi mà chú ấy trả lời lung tung quá, bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.
Cám ơn nhiều!
:embarrass

trungk9d
09-06-2007, 23:21
Nó dùng codec riêng của Sony hay sao mà chỉ có mỗi soft của nó mới convert đc hả bác?
SoundForge,Goldwave,Audition,Super... chắc bác thử qua hết rồi nhỉ?

VTABC
10-06-2007, 01:20
Nếu không nhầm bạn đang nói về loại USB của hãng SONY có phát âm thanh ?Nếu loại này tôi đã dùng khi về Mác cơ va mua với giá 250 $(2006)
Chương trình cũng chẳng có gì đặc sắc âm thanh cũng vậy thôi
Chúng thực sự không đọc mp3 .Khi ngừoi dùng mua sản phẩm này thì đi kèm 1 đĩa trong đó có chuơng trình converter sang định dạng mà nó đọc .Khi cài chương trình converter của nó bạn nối USB với PC .Kích hoạt trình converter của SONY rồi gọi mp3 chuyển vào tay trái và chuyển qua phần bên phải vào USB dể tạo lis phía dưới nhấn ok ,hay kéo thả lâu rồi không còn nhớ lắm nhưng "phải chột " thì có nhiều lưa chọn
Riêng tôi thì đáp đi loại này lâu rồi .À quên giữ lại cái tai nghe

thagnv
10-06-2007, 13:11
Hic hic... lỡ mua rồi thì phải nghe thôi chứ sao bác... :(

thuongshoo
11-06-2007, 19:26
Tui tìm ở google nhưng 0 thấy cái container .omg chứa video. Nếu 0 có gì lộn thì chắc chỉ có xài công cụ của cty bán máy

trungk9d
11-06-2007, 21:11
Bác Thắng đang hỏi covert .mp3 --> .omg mà, đâu có video gì đâu bác.