PDA

View Full Version : Làm sao để encode rmvb

noname456
01-06-2007, 15:23
Có ai biết các encode từ nhiều định dạng sang rmvb chất lượng tốt,dung lượng cỡ 80-90mb,tui tự làm toàn ra file >100 mb ko chán quá

dat465
05-06-2007, 12:04
ENcondec phụ thuộc vào chất lượng hình ảnh gốc của bạn , và thời gian của đoạn Video của bạn nữa chứ ?????? Càng nén nhiều thì chất lượng cũng giảm theo mà .

thuongshoo
06-06-2007, 08:20
tui chưa encode ra rmvb lần nào! một phần lý do như dat465 nói, cũng có thể là chưa cấu hình cho codec Real đó! Có thể phần mềm mà bạn dùng encode 0 cho phép bạn làm việc này

Nic-
06-06-2007, 08:30
dung lượng nhỏ chưa chắc tốt, bây giờ ai cũng chuộng HQ, LQ ít ai chơi lắm, coi thì phải coi đẹp rõ chứ, thế mới sướng
rmvb chán lắm, mình xài rmvb lâu rồi, ban đầu nhìn có vẻ thích thật, cảm giác dung lượng nhỏ nhưng nó ko smooth, nhìn mờ mờ,
thêm nữa là dân VN mình sao đó, chỉ cần cài k lite mega codec hoặc dùng đại real player mà xem nhưng cứ kêu là ko biết xem rồi lại phải chỉ cách. có topic hướng dẫn cũng ko thèm đọc cứ kêu ca là ko biết cách coi.
cho nên các bác cứ avi và wmv mà tống, rmvb với mkv nó nhìn nó lại bảo file film gì lạ thế =))
http://krfilm.net nó xài rmvb nè

thuongshoo
06-06-2007, 11:30
http://krfilm.net nó xài rmvb nè
Cảm ơn bạn nhiều lắm! tui rất mê phim Hán

rmvb chán lắm, mình xài rmvb lâu rồi, ban đầu nhìn có vẻ thích thật, cảm giác dung lượng nhỏ nhưng nó ko smooth, nhìn mờ mờ,
Nói vậy thì có RealVideo là 1 codec dở. Realvideo là chuẩn mạnh lắm! video mờ là do bitrate thấp quá. Nếu được encode cùng 1 gốc, cùng 1 bitrate thì sẽ thấy được chất lượng của Real.

Nic-
09-06-2007, 08:47
mình ko nói real dở mà coi rmvb nó cảm giác hình mờ mờ ảo ảo sao đó nên ko thích nữa.
với lại real thì hầu như chỉ có chinese là xài nhiều, mà kể cũng lạ chinese thì rất chuộng rmvb, japanese thì lại chuộng wmv.
còn VN mình chuộng tất. :D

thuongshoo
09-06-2007, 17:21
mình ko nói real dở mà coi rmvb nó cảm giác hình mờ mờ ảo ảo sao đó nên ko thích nữa.
với lại real thì hầu như chỉ có chinese là xài nhiều, mà kể cũng lạ chinese thì rất chuộng rmvb, japanese thì lại chuộng wmv.
còn VN mình chuộng tất.
Tui có nhiều MV lắm! Tui có mấy cái RMVB bitrate bằng với WVM nhưng chất lượng tuyệt vời. Chinese xài RMVB vì nó như VN mình thôi!Toàn là dân 0 biết bản quyền là gì! Cái RMVB có bản quyền ! Server phát nhạc/video trực tuyến của hãng Real 0 bán miễn phí. Còn cái Window Media Server thì có sẵn trong Window Server, xài vô tư. Nhật nó xài phần mềm mã nguồn mở dữ lắm!
Còn nó mờ mờ thì như tui đã nói! Cứ làm vậy thì sẽ biết!

Nic-
10-06-2007, 07:55
uh, bữa nào thử xem sao đã. Thanks
Shoo hả tui Eugene nè :x