PDA

View Full Version : Xin hoi ve Procode đang conver bị văng

quocthuy1974
25-05-2007, 13:55
Em xin chào tất cả các Anh các Bác trong diễn đàn . Em là thành viên mới trong diễn đàn đây là lần đầu tiên em gửi bài có gì sai sót mong các Bác bỏ qua cho em , em đọc rất nhiều mục trong diễn đàn do các Anh CổLoa , TrungK9 , QuốcPhạm , Khungtanthoi ... Viết rất hay . Hôm nay em mạo muội lên đây xin hỏi Các Bác giúp em vấn đề này . Em đang chạy Procode 2 để conver từ đĩa DVD ra file AVI nhưng cứ tới khoảng 18phút=3G99 thì nó văng ra câu báo lỗi không cho conver , em conver lai cũng bị như vậy tiếp , em chọn định dạng theo mặc dịnh của thằng Procode không thay đổi gì hết . Còn định dạng thằng DVD là từng chapter

hunghoai
25-05-2007, 15:04
Bạn xem lại ổ cứng có định dạng đúng chuẩn NTFS chưa. Nếu chưa thì định dạng đúng chuẩn này.

trungk9d
25-05-2007, 17:33
99% là do khả năng mà bác Hưng nói. Chắc ổ cứng của bạn định dạng FAT32, chỉ chấp nhận file có dung lượng tối đa là 4GB. Hãy convert về NTFS, làm trong windows, rất đơn giản:
Bạn vào Dos prompt của windows rồi gõ: CONVERT C: /FS:NTFS
sau đó khởi động lại máy là xong.
Chúc thành công :)!

quocthuy1974
25-05-2007, 19:53
Em cám ơn 2 Bác em sẽ làm thử theo cách 2 Bác chỉ

nino
26-05-2007, 06:50
99% là do khả năng mà bác Hưng nói. Chắc ổ cứng của bạn định dạng FAT32, chỉ chấp nhận file có dung lượng tối đa là 4GB. Hãy convert về NTFS, làm trong windows, rất đơn giản:
Bạn vào Dos prompt của windows rồi gõ: CONVERT C: /FS:NTFS
sau đó khởi động lại máy là xong.
Chúc thành công :)!

nhớ! trước khi làm sao lưu dữ liệu cho chắc ăn :)