PDA

View Full Version : cần kiếm những mẫu quảng cáo trên TV

hthao75
18-05-2007, 02:18
chào mọi người, thằng nhóc mình gần được 1 tuổi, không biết sao nó khoái xem quảng cáo trên TV quá chừng. Có quảng cáo thì nó ăn rất nhanh, con không thì thôi luôn, phải làm đủ trò, la hét, hăm dọa thì nó mới chịu.

Nhưng đâu phải lúc nào tới giờ nó ăn thì TV có quảng cáo, mình tính record lại bằng cái DV Camcorder, nhưng mà chất lượng không được tốt và màu sắc thì không còn đúng nữa, nó bị tái tái sao đó. Ai có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến! or ai có những mẫu quảng cáo trên TV (chất lượng cỡ VCD thôi cũng ok) cho mình xin copy, nhất là mẫu của sữa VinaMilk "100%, chúng tôi là những con bò"

The Old Man
18-05-2007, 02:29
Thế còn những quãng cáo xe hơi, xe gắn máy có các kiều nữ chân dài thì bé tí có bị ép phê gì không?:w00t::w00t::w00t:

nightstar
18-05-2007, 02:55
Thế còn những quãng cáo xe hơi, xe gắn máy có các kiều nữ chân dài thì bé tí có bị ép phê gì không?:w00t::w00t::w00t:
Ặc ặc, mấy cái này là dành cho bố nó nhá :D. Đọc ở đâu câu này : "Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và bố trẻ nhỏ":embarrass. Bạn có TV Card ko ghi lại mấy chương trình quảng cáo là xong thôi mà.

Co Loa
18-05-2007, 13:42
>con không thì thôi luôn, phải làm đủ trò, la hét, hăm dọa thì nó mới chịu.

thế thì vợ đút cho ăn còn chồng làm tàu bay đảm bảo nó sẽ ăn lẹ.. hic, đùa chút hthao75 nhé! sorry.

Hơi lạc đề với câu hòi của bạn nhưng CL thấy rất lạ vì gia đình nào cũng có mối no âu về cách ăn uống của trẻ, bạn đã đọc các bài tâm lý chưa? khẩu phần của trẻ ra sao? các bữa thế nào?

Phở Tái
18-05-2007, 13:57
chào mọi người, thằng nhóc mình gần được 1 tuổi, không biết sao nó khoái xem quảng cáo trên TV quá chừng. Có quảng cáo thì nó ăn rất nhanh, con không thì thôi luôn, phải làm đủ trò, la hét, hăm dọa thì nó mới chịu.

Nhưng đâu phải lúc nào tới giờ nó ăn thì TV có quảng cáo, mình tính record lại bằng cái DV Camcorder, nhưng mà chất lượng không được tốt và màu sắc thì không còn đúng nữa, nó bị tái tái sao đó. Ai có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến! or ai có những mẫu quảng cáo trên TV (chất lượng cỡ VCD thôi cũng ok) cho mình xin copy, nhất là mẫu của sữa VinaMilk "100%, chúng tôi là những con bò"

Trời, em tưởng gì, anh cứ ra mấy tiệm đĩa (tiệm nào cũng được hen), bỏ ra 8.000 hỏi người ta lấy cho đĩa "Quảng cáo cho trẻ ăn", đĩa này thu lại các đoạn quảng cáo trên tivi cho con nít xem để nó chịu ăn cơm (đúng ý anh rồi ^^), loại này có nhiều đĩa lắm, đến nay hình như là gần 10 đĩa rồi, anh ra tiệm đĩa cứ từ từ thử thấy đĩa nào hợp thì mua về.. Chúc con anh khỏe khoắn ( đừng ốm như em :D )

hthao75
18-05-2007, 16:19
Hơi lạc đề với câu hòi của bạn nhưng CL thấy rất lạ vì gia đình nào cũng có mối no âu về cách ăn uống của trẻ, bạn đã đọc các bài tâm lý chưa? khẩu phần của trẻ ra sao? các bữa thế nào?

thì Má thằng nhóc cũng chịu khó sưu tầm và học hỏi trên Net nhiều về mấy vụ chăm sóc, ăn uống,... mỗi ngày mỗi món. Lúc nhỏ thì êm lắm, nhưng càng lớn thì lại như vậy :)

Trời, em tưởng gì, anh cứ ra mấy tiệm đĩa (tiệm nào cũng được hen), bỏ ra 8.000 hỏi người ta lấy cho đĩa "Quảng cáo cho trẻ ăn", đĩa này thu lại các đoạn quảng cáo trên tivi cho con nít xem để nó chịu ăn cơm (đúng ý anh rồi ^^), loại này có nhiều đĩa lắm, đến nay hình như là gần 10 đĩa rồi, anh ra tiệm đĩa cứ từ từ thử thấy đĩa nào hợp thì mua về.. Chúc con anh khỏe khoắn ( đừng ốm như em :D )

thì ra cũng nhiều nhóc có "sở thích" này, many thanks PhoTai

anhhb
18-05-2007, 20:27
Hay Hén! Box Phim trường hay ghê! Có cả mục dỗ trẻ con ăn ! ^_^
Cái này chắc điều chỉnh ở khâu khẩu phần và cách cho ăn thui. Chứ cứ chiều thế này thì chả biết đến khi nào nhỉ? ^_^
Anh cứ sắm 1 cái card capture là ngon ngay! Mua ở ngoài cũng sẵn!
Đúng là tất cả vì con em chúng ta! ^_^

trungk9d
18-05-2007, 20:33
Không chỉ riêng con anh Hào đâu, em thấy hầu như nhóc nào cũng khoái xem quảng cáo hết. Cái này báo chí nói nhiều rồi. Đến người lớn nhiều lúc còn muốn xem nữa là :D.

Phở Tái
18-05-2007, 22:31
Cái này chắc điều chỉnh ở khâu khẩu phần và cách cho ăn thui. Chứ cứ chiều thế này thì chả biết đến khi nào nhỉ? ^_^

Hy sinh đời cha, củng cố đời con :D

xdanze
18-05-2007, 22:38
lên youtube search là ra mà

hthao75
18-05-2007, 22:51

mình nghĩ với 1 forum lớn thì đôi khi 1 box nó như là 1 góc nhỏ cho những người hợp "gu" với nhau chia sẻ nhiều thứ chứ không chỉ là nội dung chính của box

đi lan man box khác or forum khác, đôi khi chỉ xem toàn chuyện cãi lộn, chửi nhau.

The Old Man
18-05-2007, 23:54
Nít nhỏ ở Mỹ thường được cha mẹ cho coi những loại như Sesame Street, Mèo chuột Tom and Jerry , Bug Bunny, hoặc cartoon của Disney v.v Và không được coi chương trình của người lớn, kể cả quảng cáo. Trừ những quảng cáo của chương trình nít nhỏ.
Quản lý việc coi TV của các em nhỏ là chuyện quan trọng của đấng phụ huynh.

hthao75
19-05-2007, 00:38
Nít nhỏ ở Mỹ thường được cha mẹ cho coi những loại như Sesame Street, Mèo chuột Tom and Jerry , Bug Bunny, hoặc cartoon của Disney v.v Và không được coi chương trình của người lớn, kể cả quảng cáo. Trừ những quảng cáo của chương trình nít nhỏ.

em đã thử hoạt hình, ca nhạc thiếu nhi rồi, nhưng không "ép phê". thật tình em cũng chỉ cần có để dỗ bé ăn lúc trưa (do thời gian nghỉ trưa ngắn quá và còn phải tắm cho bé). Chiều tối thư thả hơn thì ẳm ra sân.

Quản lý việc coi TV của các em nhỏ là chuyện quan trọng của đấng phụ huynh.

many thanks bác TOM đã lưu ý

Co Loa
19-05-2007, 03:07
Trẻ dưới 5 tuổi tất nhiên rất hiếu động và luôn "tìm cái mới", tất nhiên không cứ gì trẻ nhỏ mà chính người lớn còn khoái xem Tivi ;=)

Lúc ăn mà cho trẻ coi TV là không nên thứ nhất là trẻ sẽ mất tập trung và ảnh hưởng tới tiêu hóa và thứ nhì sẽ tạo phản xạ có điều kiện và bé cứ thế "lên đô" cứ có "hình" thì mới ăn.
Thực tế theo như mình thấy khẩu phần của các cháu bây giờ quá nhiều chất chưa kể cưng chiều cho ăn vặt suốt ngày trong khi đó sữa thì quá "rởm" vì từ sữa bột và có quá nhiều đường dẫn tới khó tiêu. Kinh nghiệm của CL thì nếu trẻ không muốn ăn nữa là cho nhịn luôn vì chỉ có đói thì bé mới chịu ăn còn không thì đủ chất rồi, câu truyện trạng Quỳnh là ví dụ điển hình.
Các ông bố bà mẹ bây giờ đều bồi dưởng con quá mức từ lúc còn mang thai khiến trẻ béo phì khá nhiều.

Cũng như bác TOM nói ở trên ở Đức cũng vậy các chương trình đều phát theo lưa tuổi hay phát trên kêng riêng, sau 20 giờ là không còn phát phim trẻ em nữa và sân chơi của các cháu là cái giường, trong khi về VN CL thấy 21 22 giờ mà trẻ con còn xem phim và bình luận với người lớn là thường tình, CL có thắc mắc thì nhận được câu trả lời "nó học xong rồi thì muốn làm gì thì làm".
Con trai CL năm nay tuy 16 tuổi rồi nhưng không phải lúc nào cũng xem phim tùy thích mặc dù cháu sở hữu 1 màn TV riêng trong phòng.

VTABC
19-05-2007, 05:45
Tôi đã nuôi hai đứa con và bây giờ chúng đã lớn cả .Đọc bài của Thảo tôi thấy quả không sai .Vấn đề trẻ có phản xạ vô điều kiện khi nghe và xem quảng cáo .Hơn 10 năm rồi tôi vẫn để ý chuyện này và tôi còn phát hiện ra là bọn trẻ thích nghe quảng cáo khi còn bé và khi hơn 1tuổi thì chúng xem và nghe tuy nhiên tôi thấy hình như với quảng cáo họ đã cho 1 dạng âm tần cũng như phong cách mà không một đứa trẻ bình thường nào từ chối .Thực sự âm thanh quảng cáo có sức cuốn hút kì lạ .Chuyện ăn uống của trẻ thì đứa biếng đứa phàm nhưng quả là có Quảng cáo thì chúng hưng phấn và chăm chú hơn .Tôi xưa vẫn in bằng VHS cho tiện và tôi không thích cho chúng nghe nhiều quá vì tôi sợ chúng lớn sẽ quen tai rồi làm nghề ve chai .Tôi thường mở lại khi quảng cáo không đúng lúc .Phim hoạt hình Tom và Jerry thì lên mở để trẻ ngoài thưởng thức chúng còn tập các khái niêm về quán tính ,phản xạ .Mầu sắc cũng không lỗi nào

Co Loa
19-05-2007, 12:53
>tôi thấy hình như với quảng cáo họ đã cho 1 dạng âm tần cũng như phong cách mà không một đứa trẻ bình thường nào từ chối

vâng thế như vậy người làm video clip mới là thành công đó là tài đạo diễn và thể hiện của đội ngũ làm hậu kỳ, làm phim quảng cáo em thấy là khó vì trong thời gian rất ngắn phải sáng tạo làm sao cho "thượng đế" có ấn tượng ngay.
Còn con nít có ấn tượng ngay không hẳn vì nội dung "vì bé chưa thể hiểu được" mà là cách thoại hay tính khôi hài của nhân vật hay animation trong clip chưa kể tính năng động trong cách chuyển cảnh liên tục trong đoạn clip.

>Tôi xưa vẫn in bằng VHS cho tiện và tôi không thích cho chúng nghe nhiều quá vì tôi sợ chúng lớn sẽ quen tai rồi làm nghề ve chai .

em thì lại sợ nhóc nhà em giống như bố nó làm nghề bán bún.

hmduy
20-05-2007, 04:52
anh có thể vào đây http://www.vietnamtvc.com/ ... toàn quảng cáo

vn123
22-05-2007, 11:49
Thiếu rồi, nguyên văn câu này là
Đúng là
Tất cả vì con em chúng ta!
Mặc kệ con em chúng nó^_^
Đùa thui ra tiệm đĩa ở Tôn thất tùng (nếu ở Hà Nội) mà mua có hết

vn8x
22-06-2007, 20:51
[QUOTE=hthao75;737327]
chào chị thảo thế chị thảo đã tìm được video quảng cáo sữa tươi nguyên chất 100% của Vinamik chưa? chị có thể gửi cho em được không.
em tên cẩm tú sinh viên của trường đại học hoa sen
em đang làm đề tài về sữa tươi nguyên chất 100% của vinamilk mà không tìm được video quảng cáo.
cảm ơn chị rất nhiều
mong nhận được sự hồi âm của chị

vn8x
22-06-2007, 20:56
thân gửi chị Hthao .em là sinh viên trường đại học hoa sen.em đang tìm video quang cáo sữa tươi nguyên chất 100% của Vinamilk làm đề tài cho nhóm. em đọc được thông tin chị cũng đang tìm video này không biết chị tìm được chưa chị có thể cho em được khong? em cảm ơn chị rất nhiều .

nht_x
19-07-2007, 20:27
kiem duoc mau quang cao con bo` sua day gui cho toi voi
tanthuyhoangx@gmail.com
THANK !

trungk9d
20-07-2007, 16:37
thân gửi chị Hthao .em là sinh viên trường đại học hoa sen.em đang tìm video quang cáo sữa tươi nguyên chất 100% của Vinamilk làm đề tài cho nhóm. em đọc được thông tin chị cũng đang tìm video này không biết chị tìm được chưa chị có thể cho em được khong? em cảm ơn chị rất nhiều .

Hí hí, ngày xưa em cũng nhầm anh Hào là "chị", vì em cứ tưởng anh ý tên là Thảo :D :D :D

nino
21-07-2007, 07:57
Thấy anh em xôm tụ quá em cũng có ý kiến:
Đệ tử nhà em cũng như vậy, hồi nhỏ rất thích xem quảng cáo (tuy cũng không đến nỗi là có quảng cáo mới ăn) có lúc em đã có ý định đi tìm mấy phim quảng cáo về cho nó xem như bác hthao75.
Nhiều khi TV đang mở chương trình chiếu phim, nó đang chơi ở đâu đó nghe tiếng chương trình quảng cáo nó chạy như bay đến TV... xem hết quảng cáo nó bỏ đi chơi tiếp...:(
Đến bây giờ thì hết rồi (nó đã lớn dần và sở thích cũng khác), trước đây thì nó thích xem phim "Mèo Chuột" suốt cả ngày không chán (đệ tử em con gái nhe) rồi đến ca nhạc Xuân Mai, Xuân Nghi... sau này lớn hơn 1 tý (hiện nay 7 tuổi) thì nó ít xem thể loại này mà chuyển sang các phim như Truy tìm NEMO, Chú nai Bam Bi, Công chúa ngủ trong lâu đài, Hoa Mộc Lan... có nội dung hơn (tuy nếu có Mèo Chuột vẫn thích xem) Ông Bean... cả hài của Hoài Linh... thâm chí mấy phim Hàn Quốc nó cũng thích xem (mẹ nó xem nó xem chung và nhiều khi có cảnh cảm động cũng khóc như mưa :D)
Chuyện này các bác cũng đừng quá lo lắng, đành rằng nếu vừa ăn vừa xem TV (quảng cáo) là không tốt, nhưng không cho xem nó sẽ không ăn... thôi thì cho nó xem nó ăn và thậm chí ăn cực nhanh :).
Tại sao nó thích xem quảng cáo?? trong này có nhiều bác làm trong ngành này nên cũng biết, hình ảnh màu sắc âm thanh sống động nên trẻ thích là chuyện đương nhiên.
Rồi dần dần trẻ sẽ thay đổi... đừng quá "lắng lo" :)

anh_hp915
01-08-2010, 09:16
bạn nào có video quảng cáo lifebuoy 1,2,3,4,5 sạch không, cho mình với. thanks! :D

tuyphong
01-08-2010, 09:57
đề tài hot!!!
Theo tôi bạn nên kiên trì. Để cho con vừa ăn vừa xem thì chỉ "được việc cho mình thôi". Chưa chắc đã tốt cho trẻ. Ngoài chuyện tạo thói quen không tốt, lớn lên nó sẽ thiếu tập trung vào chuyện khác. Trẻ con đang trong giai đoạn hình thành phản xạ có điều kiện. Nếu mai này ko có (hoặc quảng cáo đã cũ) nó sẽ ko ăn. Đến bây giờ, TV nhà tôi còn khóa các kênh hạot hình vào. Chỉ cho xem theo giờ. Nhưng giờ ăn thì tuyệt đối không. Chúng phải tập trung vào chuyện ăn. Tôi nói không phải lí thuyết đâu. Vì tôi cũng trải qua mấy vụ này rồi. Kinh hoàng!